Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสร้างวงดนตรีไม่เรื่องมากสักวงครับ  (อ่าน 2835 ครั้ง)

kikmobile2

• member
  • เล่นออกมาจากใจไม่หวังให้ใครชอบ..
ใครที่อยากจะร่วมแจมกับผมได้นะครับตอนนี้นักร้องผมไปบวชยังไม่ศึกเลยอยากจะหาเพื่อนๆที่รักในเสียดนตรีมาร่วมแจมกันปกติเล่นกันสองคน
อยากมีมือกีต้าร์(ขอเป็นโปร่งนะครับ)นักร้องด้วยครับ อยากนัดวันซ้อมกันหรือแกะเพลงด้วยกันไม่ต้องมีไรมากครับไม่สคริป โน๊ตไม่ต้องเพื่อนที่อยากจะลองเล่นด้วยกันโทรมาหาผมได้ครับ 081-1777848 อู๊ดครับ ตอนนี้มีร้านที่เล่นประจำอยู่แล้ว2ร้านเป็นร้านเหล้าแนวเพื่อชีวิต ไม่จำเป็นต้องเก่งครับมาแลกเปลี่ยนกันได้ขอแค่เบสิคแน่นก็พอ ผมอยู่กิ่งแก้ว สมุทรปราการครับ ใครที่อยู่ละแวกใกล้ๆติดต่อได้เลยครับมาลองเล่นด้วยกันก่อน ผมอายุ28ครับเล่นแนวเพื่อชีวิต และก็สากลเก่าๆ และทั่วไปตามแต่ลูกค้าแนะนำอยากได้เพื่อนมาเล่นด้วยกันสัก2-3คนครับ ส่วนร้านที่เล่นอยู่ประเวศและก็กิ่งแก้วครับ
นักดนตรี..ฟรีค่าตัว

indypendent

• member
Re: อยากสร้างวงดนตรีไม่เรื่องมากสักวงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 23:37:40 »
ผมอยู่สำโรง เส้นปู่เจ้าครับ  อยากเล่นด้วย
ประสบการณ์ร้านไม่มี แต่ผ่านการประกวดบนเวทีมาบ้าง
ผีมือก็ถือว่าดีใช้ได้ ลองมาแจมกันมั้ย
081-7120616 หนอนครับ
หรือ https://www.facebook.com/hnonone
อีเมลล์ [email protected]

kikmobile2

• member
  • เล่นออกมาจากใจไม่หวังให้ใครชอบ..
Re: อยากสร้างวงดนตรีไม่เรื่องมากสักวงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 08:53:31 »
ผมอยู่สำโรง เส้นปู่เจ้าครับ  อยากเล่นด้วย
ประสบการณ์ร้านไม่มี แต่ผ่านการประกวดบนเวทีมาบ้าง
ผีมือก็ถือว่าดีใช้ได้ ลองมาแจมกันมั้ย
081-7120616 หนอนครับ
หรือ https://www.facebook.com/hnonone
อีเมลล์ [email protected]
คุณหนอนครับผมแอดเฟสไปแล้วนะครับ แล้วปกติเล่นกีต้าร์โปร่งหรือว่าไฟฟ้าครับของผมจะเป็นโปร่งอย่างเดียว
นกละเมอ พงษ์เทพ กระโดนชำนาญ By Aood
คุณหนอนว่างวันไหนบ้างครับตอนนี้ผมจะเล่นที่ร้านเฉพาะศุกร์กะเสาร์เท่านั้นเพราะว่าวันปกติต้องทำงานกลางวันคุยทางเฟสนะครับ

indypendent

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 22:43:49 »
โอเคครับ เจอกันในเฟสบุค นะ

deerpoison

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 05:27:30 »
น่าสนครับ แต่ผมอยู่ต่างจังหวัด

nhoy

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 16:26:31 »
นกละเมอ พงษ์เทพ กระโดนชำนาญ By Aood

เพราะมากครับ
น้า kikmobile2 กับกีต้าร์ Walden ช่างสมกันดีเลยครับ ;D
ป่านนี้คงหาเพื่อนเล่นดนตรีด้วย สนุกไปแล้วนะครับ :D

kikmobile2

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 14:22:33 »

เพราะมากครับ
น้า kikmobile2 กับกีต้าร์ Walden ช่างสมกันดีเลยครับ ;D
ป่านนี้คงหาเพื่อนเล่นดนตรีด้วย สนุกไปแล้วนะครับ :D
  ผมไม่เข้ามานานเลยครับน้าหน่อยงานยุ่งมากครับ ตอนนี้ก็ได้น้องตั้ม เป็นน้องน้าnoomXmanแนะนำมาครับ เสียงดีมากพื้นฐานใช้ได้แต่เล่นได้เฉพาะศุกร์เสาร์เหมือนกันกะผม พอดีมีเพื่อนที่เคยเล่นด้วยกันสมัยอยู่ปทุมธานีมาช่วยวันปกติตอนนี้ก็สบายตัวขึ้นเยอะเลยครับ ขอบคุณน้าหน่อยมากครับที่แวะเวียนมาถามข่าว