Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 100,000 ครับรบกวนขอคำแนะนำจากท่านผู้รู้ครับ มือ1 หรือมือ2 ดีครับ  (อ่าน 6243 ครั้ง)

Evie

• member
ขอบคุณน้าๆทุกท่านสำหรับทุกความเห็นครับ เคลียร์แล้วครับ คงต้องเป็น om28e retro ครับ ท่านผบ.บอกปีหน้าครับ ก็เลยต้องเก็บข้อมูลให้ได้มากที่สุดครับ
ขอบคุณครับ

nhoy

• member

มีงบ 100,000 ครับ แนะนำเป็นรุ่นไหนครับให้คุ้มที่สุดและจบครับ ผมชอบทั้ง martin และ taylor ครับ ควรจะหาซื้อมือ1 หรือ มือ2 ดีครับ. ขอบคุณทุกความคิดเห็นล่วงหน้าครับ
เรียนน้า Evie
น้า Evie ควรหาโอกาสไปลองดูด้วยตัวเองทั้ง Martin, Taylor, และอื่นๆ ด้วย ก็น่าจะดีนะครับ เล่นเปรียบเทียบกันดู ค่อยๆ พิจารณาไปว่าเราชอบตัวไหนครับ..
ผมเองเมื่อครั้งหากีต้าร์พวกนี้ ก็ตามหาไม่ว่าจากร้านตัวแทนจำหน่ายหรือแม้แต่รังของนักสะสม ใช้เวลาอยู่พอสมควรที่สุดกลับตัดสินใจเลือกที่ Santa Cruz ครับ
จะอย่างไรก็ตามหากน้า Evie มุ่งไปที่แบรนด์ที่ยกมานั้น จากงบประมาณดังกล่าว ลองพิจารณาดู HD-28 ของ Martin ก็น่าเล่นครับ

guitar_import

• member
ตัวธรรมดานี่ มือหนึ่งจากMusic collectionก็113,400แล้วครับ ยิ่งถ้าเป็นตัวOM28E Retroนี่ผมเดาว่าน่าจะแสนกลางๆครับ หากสนใจจริงควรสอบถามและเช็คราคาให้ดีตั้งแต่เนิ่นๆครับ

Evie

• member

มีงบ 100,000 ครับ แนะนำเป็นรุ่นไหนครับให้คุ้มที่สุดและจบครับ ผมชอบทั้ง martin และ taylor ครับ ควรจะหาซื้อมือ1 หรือ มือ2 ดีครับ. ขอบคุณทุกความคิดเห็นล่วงหน้าครับ
เรียนน้า Evie
น้า Evie ควรหาโอกาสไปลองดูด้วยตัวเองทั้ง Martin, Taylor, และอื่นๆ ด้วย ก็น่าจะดีนะครับ เล่นเปรียบเทียบกันดู ค่อยๆ พิจารณาไปว่าเราชอบตัวไหนครับ..
ผมเองเมื่อครั้งหากีต้าร์พวกนี้ ก็ตามหาไม่ว่าจากร้านตัวแทนจำหน่ายหรือแม้แต่รังของนักสะสม ใช้เวลาอยู่พอสมควรที่สุดกลับตัดสินใจเลือกที่ Santa Cruz ครับ
จะอย่างไรก็ตามหากน้า Evie มุ่งไปที่แบรนด์ที่ยกมานั้น จากงบประมาณดังกล่าว ลองพิจารณาดู HD-28 ของ Martin ก็น่าเล่นครับ
อยากไปลองอยู่ครับ แต่อยู่อุดรคงยากครับ คงใกล้วันล่ะครับน้า nhoy ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆนะครับน้าเดี๋ยวยังไงจะหาโอกาสไปลองครับ

Evie

• member
ระหว่าง om28 + LR baggs m1 active กับ om28e retro
น้าๆท่านใดเคยลองบ้างครับ
 om28e retro คงจะเกินงบเยอะไปครับ หากลดมาเป็น om28 + LR baggs m1 active มันจะเสียดายทีหลังมั้ยครับ หรือน้าๆมีlr baggs รุ่นไหนแนะนำครับ เพราะผมเห็น คลิปที่เค้านำเพลงมาcoverกัน ส่วนมากๆเลยผมจะเห็นแต่ Lr baggs m1 ครับ อย่างเช่น คลิปนี้ครับ. 
<a href="http://youtu.be/KzARx0EuDgc" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/KzARx0EuDgc</a>

แล้วในคลิปนี้เค้าใช้ martin รุ่นไหนครับใช่ om28 มั้ยครับ
(เอามาเล่นเปิดหมวกครับ เล่นร้านบ้างบางโอกาสครับ แค่อยากสะพาย มาร์ตินเล่นแค่นี้ล่ะครับ อิอิ ความสุขเล็กๆครับ) ใช้กับ loudbox mini ครับ
ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ

pkeerati

• member
มือ สอง เลย ครับ ลองเเล้วไม่ถูกใจปล่อยก็ไม่เจ็บตัวครับ ใจเย็นๆค่อยๆหา แต่รับลองว่าไม่จบ ถ้ากล้าเงิน ระดับ 100 k เดี๋ยวะมีตัวเกิน 100 k ตามมาครับ ปล.จากประสบการตัวเอง