Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รายงาน Hardcase Stand หน้า 2 ครับ  (อ่าน 6768 ครั้ง)

OldiesHunter

• member
Re: สอบถาม Hardcase Stand มันมีขายมั้ยครับ ราคาเท่าไหร่
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 12:26:22 »
ดีจังครับ  เพราะผมเองใช้วิธีตั้งแล้วเอนแบบในรูปของน้าหนุ่มอยู่ เมื่อหลายปีก่อนมันพอจะวางพื้นได้ เก็บไปเก็บมาเดี๋ยวนี้ไม่มีที่จะเดิน เมียก็บ่น  หากท่านทำมาหลายขนาดและราคาไม่หนักหนานักผมคงขอเป็นลูกค้าสักคนครับ

nhoy

• member
Re: สอบถาม Hardcase Stand มันมีขายมั้ยครับ ราคาเท่าไหร่
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 16:37:34 »
รูปต้นแบบที่ฝากให้ทำครับ

เรียนน้า Gamo Lab
ผมว่าถ้าจะสามารถทำเป็นล็อคๆ คั่นตรงบริเวณหัวของเคสไว้ด้วย (แบบเดียวกับที่ตั้งกีต้าร์) ก็จะดีมากเลยครับ

Gamo Lab

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 22:00:11 »
รูปต้นแบบที่ฝากให้ทำครับ

ผมว่าถ้าจะสามารถทำเป็นล็อคๆ คั่นตรงบริเวณหัวของเคสไว้ด้วย (แบบเดี๋ยวกับที่ตั้งกีต้าร์) ก็จะดีมากเลยครับ

ได้ครับน้า nhoy ผมจะลองติดต่อทาง DD ปรับแบบดูครับ แต่หากมีล็อคคั่นก็อาจจะผลกับเคสที่มีความหนาที่ต่างกันครับ ซึ่งอาจจะเป็นส่วนหนึ่งที่ทางเขาออกแบบให้โล่งน่ะครับ แต่ผมจะลองปรึกษากับทางช่างโนตดูครับจะปรับอย่างไรได้บ้างครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 22:12:56 »
ขอบคุณน้า Gamo Lab มากๆ ครับ
สุดแล้วแต่น้า Gamo Lab ครับ
เพียงแต่ผมเองชอบและมองหาลักษณะเช่นนั้นเท่านั้นครับ ซึ่งถ้าเราไม่ได้วางเคสเต็มพื้นที่และถ้าตัวหนึ่งตัวใดเกิดถูกอะไรผลักดันให้ล้มไปทางด้านข้างทั้งแถบ อย่างน้อยก็จะเอียงมาติดแค่ "ตัวกั้นตรงหัวเคส" ได้ครับ
แต่ข้อเสียก็เป็นตามเหตุผลที่น้า Gamo Lab ได้กรุณาบอกไว้ข้างต้นนั้นครับ

เหาฉลาม

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 23:06:42 »
คงต่้องสั่งมาใช้บ้างล่ะครับ

BBadtz

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 23:20:45 »
RockStand by Warwick ตัดก้านช่วงกลางออกก็ได้ครับ

Gamo Lab

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2014, 14:12:51 »
สวัสดีครับ ตอนนี้เรากำลังออกแบบอยู่นะครับ สิ้นเดือนน่าจะได่เห็นตัวอย่างครับ ราคาคร่าวๆ น่าจะอยู่ที่ 1000-1200 ครับ และก็กำลังออกแบบขาตั้งกีต้าร์แบบพับได้ สามารถใส่ในเคสกีต้าร์ได้ เสร็จเมื่อไหร่จะฝากพี่ gamo มาโชว์นะครับ ขอบคุณครับ

ลองติดต่อที่เบอร์ 085-810-6968 ดูครับ ผมว่าแรคตัวนี้ถ้าวางอู๊คน่าจะได้สัก 7 ตัวก็เก่งแล้วครับ

หากใครสนใจแรควางเคสกีต้าร์ รบกวนติดต่อที่ DD Guitar ตามเบอร์ที่แจ้งไว้แล้วเลยนะครับ ผมไม่ได้ขายแรคครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2014, 16:51:17 »
ขอบคุณน้า Gamo Lab อีกครั้งครับที่กรุณาให้ข้อมูลและเบอร์สำหรับการติดต่อครับ :)

Cinderella

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2014, 18:44:21 »
สวัสดีครับ ตอนนี้เรากำลังออกแบบอยู่นะครับ สิ้นเดือนน่าจะได่เห็นตัวอย่างครับ ราคาคร่าวๆ น่าจะอยู่ที่ 1000-1200 ครับ และก็กำลังออกแบบขาตั้งกีต้าร์แบบพับได้ สามารถใส่ในเคสกีต้าร์ได้ เสร็จเมื่อไหร่จะฝากพี่ gamo มาโชว์นะครับ ขอบคุณครับ

ลองติดต่อที่เบอร์ 085-810-6968 ดูครับ ผมว่าแรคตัวนี้ถ้าวางอู๊คน่าจะได้สัก 7 ตัวก็เก่งแล้วครับ

หากใครสนใจแรควางเคสกีต้าร์ รบกวนติดต่อที่ DD Guitar ตามเบอร์ที่แจ้งไว้แล้วเลยนะครับ ผมไม่ได้ขายแรคครับ

รบกวน ถ่ายรูป Rack ที่บอกว่าทำเสร็จแล้วให้หน่อยได้ไหมครับ * o * น่าสนใจหลายๆๆๆๆ >  <

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2014, 22:31:25 »
RockStand by Warwick ตัดก้านช่วงกลางออกก็ได้ครับ

น้าใช้อะไรตัดครับ ผมคิดอยู่เหมือนกันแต่ยังไม่รู้ว่าใช้อะไรตัดดี

BBadtz

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2014, 23:24:48 »
ผมเห็นมาจากเว็บฝรั่งครับ
ไม่น่าจะยากนะ ผมกะจะไปหามาใช้อยู่เหมือนกัน

Gamo Lab

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2014, 01:29:55 »

ผมมีตัวนี้อยู่ยังไม่ได้ประกอบเลยครับ เดี๋ยวจะลองดูว่าจะถอดหรือตัดได้ไหมครับ

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2014, 07:16:55 »

ผมมีตัวนี้อยู่ยังไม่ได้ประกอบเลยครับ เดี๋ยวจะลองดูว่าจะถอดหรือตัดได้ไหมครับ

ผมว่าจะลองทำวันนี้ครับน้า Gamo lab ได้ผลอย่างไรจะแจ้งให้ทราบครับ ผมมี Rock stand ที่ไม่ได้ใช้อยู่ 1 อันครับ

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2014, 18:51:26 »
เรียบร้อยครับ ผลงานออกมาใช้ได้ประยุกต์ของที่มีอยู่แต่ไม่ได้ใช้ให้เป็นประโยชน์ครับ

Gamo Lab

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2014, 19:44:27 »
เรียบร้อยครับ ผลงานออกมาใช้ได้ประยุกต์ของที่มีอยู่แต่ไม่ได้ใช้ให้เป็นประโยชน์ครับ

ถอดตัวกั้นได้ใช่ไหมครับ ผมจะได้ไปประกอบดูครับ

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2014, 20:04:26 »

ถอดตัวกั้นได้ใช่ไหมครับ ผมจะได้ไปประกอบดูครับ

เรียน น้า Gamo lab ถอดบริเวณยางสีดำได้ครับจะเจอเหล็ก จากนั้นเลื่อยหั่นเลยครับ 10 นาทีต่อ 1 เส้น

BBadtz

• member
Re: รายงาน Hardcase Stand หน้า 2 ครับ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 00:38:02 »
สอบถามน้า dewwy หน่อยนะครับ
1.ใช้อะไรตัดแกนกั้นกีต้าร์ แล้วตัดยากมั๊ยครับ
2.ฐานรอง Case มั่นคงดีมั๊ยครับ
ขอบคุณครับ

Gamo Lab

• member
Re: รายงาน Hardcase Stand หน้า 2 ครับ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 00:48:19 »
ผมประกอบแล้วใช้ได้เลยครับ ตัวคั่นที่เขาให้มาเป็นแบบชิ้นๆประกอบเข้าด้วยกัน เพียงแค่อยากให้มีคั่นกี่ตัวก็หมุนประกอบเข้าไปครับ

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 06:43:37 »
สอบถามน้า dewwy หน่อยนะครับ
1.ใช้อะไรตัดแกนกั้นกีต้าร์ แล้วตัดยากมั๊ยครับ
2.ฐานรอง Case มั่นคงดีมั๊ยครับ
ขอบคุณครับ

ใช้เลื่อยตัดครับ 10 นาทีออก 1 ก้าน ฐานรองมั่นคงดีครับ

ผมประกอบแล้วใช้ได้เลยครับ ตัวคั่นที่เขาให้มาเป็นแบบชิ้นๆประกอบเข้าด้วยกัน เพียงแค่อยากให้มีคั่นกี่ตัวก็หมุนประกอบเข้าไปครับ

รุ่นผมมีนี้เหล็กทั้งดุ้นเลยครับหั่นออกอย่างเดียว ^^

Gamo Lab

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 14:00:59 »
หน้าตาที่ได้ครับ

ถ้าอยากเพิ่มล็อคก็เพียงแต่หมุนตัวล็อคเข้าไปเพิ่มครับ