Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนถามจริงๆครับ  (อ่าน 586 ครั้ง)

rakboon

• member
ขอรบกวนถามจริงๆครับ
« เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 19:29:37 »
คือพอดีผมอยากเปลี่ยน saddle เป็นกระดูก อะแต่ที่ติดมากับกีตาร์เห็นมันเขียนว่า Nubone อะไรนี่แหละ อยากทราบบว่าโทนเสียงที่ออกมาแบบไหนจะดีกว่ากันครับ
   :-[

pomguitar

• member
Re: ขอรบกวนถามจริงๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 22:50:48 »
ไม่มีดีกว่า มีแต่ว่า เราจะชอบแบบไหนมากกว่า ครับ เหมือนรสหวาน กับ รสเผ็ด ไม่มีอะไรอร่อยกว่าอะไร มีแต่ว่า คนที่กินจะชอบแบบไหน

ส่วนตัวผมชอบ กระดูก จะได้ เสียงที่คมขึ้น ครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 23:08:53 »
ผมชอบกระดูกเวลาอยู่กับกีต้าร์บางตัว แต่ไม่ใช่ทุกตัวครับ ;D ;D ;D
noomxman

nhoy

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 14:05:28 »
เรียนน้า rakkingza
เรื่องของ "แซดเดิ้ล" นี่ จะเปลี่ยนเป็นอะไรต้องขึ้นอยู่กับกีต้าร์และความชอบของเราด้วยนะครับ
สำหรับผมเองชอบของเดิมๆ ที่มากับกีต้าร์ ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ ผมไม่ค่อยได้เปลี่ยนครับ

ป.ล. แซดเดิ้ลกระดูกนั้นจะให้ย่านเสียงแหลมที่เพิ่มขึ้น-คมขึ้น-หางเสียงที่ยาวขึ้น ถ้าชอบก็ลองดูครับ