Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: โน็ตห้องนี้เล่น เฟลชไหนดีครับลองหลายเส้นแล้ว แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 702 ครั้ง)

paden

• member
คีย์อยู่ในคีย์ G โน็ต F จะติด# ผมเลยงงว่า ช่วงจากD สเลอไป หาF# ควรเล่นเฟสใหนดี แนะนำหนอ่ยครับ

mai_911

• member
งงครับ เฟสคืออะไร ถ้าหมายถึง fret ก็ไถไปเลยสิ่ครับอีก 4 semitone

tacky

• member
จากที่ลองดูแล้วก็เป็นแค่คอร์ด  Bm ธรรมดานะครับ  แต่เจ้าโน้ต D ตัวเล็กนั่นเค้าเรียกว่า grace noteครับและจากที่ดูแล้วไม่น่าจะใช่โน้ต slur น่าจะเป็นการเล่นแบบ  split note (การดีดแบบแบ่ง) มากกว่า   วิธีเล่นก็คือให้น้า paden  จับคอร์ด Bm(ทาบบาร์ 2 ) เลยครับ  แต่เวลาดีดให้ใช้นิ้วกลางดีดโน้ตตัว D ก่อน ทันใดนั้นก็ให้รีบเอานิ้วโป้งกับนิ้วนาง  ดีดสาย  5  กับ  1 พร้อมกันให้ลงทันในจังหวะที่หนึ่งครับ

paden

• member
ขอบคุณน้า tacky สุดยอดจริงๆเลย