Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆครับ เทคนิคที่เหมือนเสียงharmonic เรียกว่าอะไรแล้วฝึกยังไงครับ  (อ่าน 4459 ครั้ง)

cascaras

• member
ในเพลงนี้ครับ

Catching the light (cover)

ช่วงวิที่ 0.37 ที่เอามือตบแล้วมีเสียงอะครับ

ขอบคุณครับ

katika

• member
  • Feel good~
สายเปล่า ใช้ปลายนิ้วตบลงไปที่ เฟรตที่เกิดเสียงฮาร์โมนิค ง่ายๆเช่น 5, 7, 12

หรือถ้าจับคอร์ด Dmaj7 2 2 2 ก็ใช้ปลายนิ้วตบลงไปที่เฟรต 7, 9, 14 ตรงสามสายล่างที่จับไว้จะเกิดเสียงฮาร์โมนิค เป็นต้น

เหมือนเล่น Artificial Harmonic แต่ใช้ปลายนิ้วตบแล้วชักออกแทน ....งงมั๊ย รอผู้มีความรู้มาตอบเองดีกว่า~

Peng

• member
ทำharmonicโดยการตบครับ
ดูได้จากคลิปน้าเบียร์ครับ

Mook :)

• member
อ๋ออ เคยทำ แต่ไม่รู็เค้าเรียกอะไร

jotakun

• member
  • 60O9songs http://www.youtube.com/user/jotakun
    • 60O9songs @youtube
มันมีหลายวิธีครับ
ถ้าเป็นในอารมณ์แบบนี้จะยากหน่อย แต่ถ้าใช้วิธีตามหลักการสร้างเสียง Harmonic
ก็น่าจะเป็นการดีดพร้อมๆกันกับมือซ้ายที่ยกนิ้วออกจากสายตรงตำแหน่ง
5 7 9 12 และ 20 กว่าๆ (จำไม่ได้ T T)
ดนตรี ช่างดีเหลือเกิน
@facebook = sixtyoninesongs

Byrt21

• member
  • ข้าพเจ้าผจญทุกสิ่งได้ โดยพระองค์ผู้ทรงเสริมกำลังข้าพเจ้า
    • ร่มพระคุณบริการ
facebook.com/byrt21

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ลองศึกษาดูครับ ไม่ยาก ถ้ารู้ตำแหน่ง มันจะทำอะไรก็ได้ แล้วแต่ความคิดของเรา

Basic Harmonic #1

Basic Harmonic 2 [Slap Hamonic + Chord Change+ Hit Body Guitar]

katika

• member
  • Feel good~
^
^
นี่สิ เจ๋งจริง ^^

ohm_pea

• member
็Hit Harmonic เล่นมาตั้งนานไม่รู้เขาเรียกว่าไง ตบตามเขาไปเรื่อย พี่เบียร์กึ่มยัง อิอิ
จันทาร ดีกว่า จันไร

aneng

• member
เอานิ้วชี้วางแล้วดีดสายและยกนิ้วออกอย่างเร็ว  ปิ๊ง!!!เสียงเหมือนชนแก้วเลย เอื๊อก..

Biaj_man

• member
  • ไม่ได้โดนเลือกให้เล่น ..แต่เลือกที่จะเล่น
ในเพลงนี้ครับ

Catching the light (cover)

ช่วงวิที่ 0.37 ที่เอามือตบแล้วมีเสียงอะครับ      เสียงกีตาร์ไพเราะ เพลงไพเรา  คนเล่นทำให้ดนตรีไพเราะมากกกกกก

ขอบคุณครับ

innerpower

• member
เก่งจังเลยครับ อยากทำได้แบบนี้มั่ง

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
ต้องฝีกบ้างล่ะเรา
อย่า เห็น แก่ ตัว !!