Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านขายกีตาร์ ที่สิงคโปร์  (อ่าน 3272 ครั้ง)

ถ่อมใจ

• member
ร้านขายกีตาร์ ที่สิงคโปร์
« เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 20:53:38 »
ขอถามน้าๆเคยไปซื้อกีตาร์ที่ประเทศนี้หรือเปล่าครับ ราคาเป็นอย่างไรบ้าง มีขายกันที่ไหนบ้าง หิ้วกลับมาคุ้มหรือเปล่า พอดีเดือนหน้าจะไปประเทศนี้ครับ ขอบคุณทุกท่านครับ
เราจะรับสิ่งดีจากพระหัตถ์ของพระเจ้า และจะไม่รับของไม่ดีบ้างหรือ /โยบ2:10

The nate

• member
Re: ร้านขายกีตาร์ ที่สิงคโปร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 22:54:17 »
เคยไปเดินดูหลายร้าน ไม่ได้ถูกกว่าบ้านเราเลยครับ ^^

Satiwas

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 08:23:01 »
ไม่ใช่ประเทศที่สร้างความได้เปรียบให้กีบการซื้อกีตาร์ครับ

s_asit

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 19:11:00 »
สะดุดกระทู้นี้ครับ - ก็เลยถือโอกาสเรียนถามซะเลยว่า ถ้าที่ญี่ปุ่นจะเป็นอย่างไรบ้างครับ เพราะพอจะมีโอกาสไปบ้างเหมือนกัน เคยเข้าไปดูเวปของ Yamaha version ภาษาญี่ปุ่นของเขา ดูราคาคร่าวๆที่ในเวปเทียบกับในไทยสูสี แต่ไม่ทราบเหมือนกันว่าราคาตามร้านจริงๆจะลงมาอีกเท่าไหร่ ยังไม่มีโอกาสเดินไปชนร้านกีต้าร์ในญี่ปุ่นจังๆซะทีครับ
แล้วหิ้วกลับมาจะเดินผ่านช่องเขียวที่สุวรรณภูมิเลยได้ป่าวเนาะ เพราะขาไปไปตัวเปล่า หุหุ
ขอบคุณครับผม :P

Dog Never Lie

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 19:46:32 »
หากว่าไปโตเกียวให้ไปลงที่สถานีถัดจากสถานีอะกิฮาบาร่า ไปสถานีหนึ่งครับก็จะไปเจอเวิ้งถนนกีตาร์มีให้เลือกมากมายเลยครับ
ถูกแพงมีหมด กีตาร์ตัวเป็นล้านเยน หลายล้านเยนมีให้ชมให้ดูหมดครับ

ทุกยี่ห้อ ทุกรุ่น

แต่ราคาก็นะแพงกว่าบ้านเรานะครับ มือสองบ้านเราถูกกว่าสภาพดีกว่าหากว่าไปเดินดูตามร้าน
It's my...

s_asit

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 21:20:16 »
ขอบคุณน้า ...xXx... ครับ ถ้ามีโอกาสโตเกียวรอบหน้าต้องแวะไปชมซะหน่อย  ;)

wineak

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 10:48:39 »
ได้ข่าวว่าร้านที่นั่นมาสั่งกีตาร์แฮนด์เมด บ้านเราไปใส่ยี่ห้อขายเยอะเหมือนกันนะครับ
ช่างทำกีตาร์บอกมา

loh

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 11:43:14 »
เคยไปเดินดู สองอย่างที่พบแน่นอน คือ
1. ราคาสูสีกับบ้านเรามาก บางรุ่นแพงกว่า
2. สภาพครับ สินค้าบ้านเราเก็บรักษา ดูแลดีกว่า
ทีนั้น เก็บรักษา ดูแลไม่ค่อยดี เหมือนที่ร้าน Tom Lee ใน Hong Kong เลย

สำหรับผม เลือกซื้อในบ้านเราดีกว่า
แต่ถ้าจะซื้อแบบที่ระลึก ติดไม้ติดมือ ซื้อของชิ้นเล็กๆ พวก capo หรืออะไรๆ เล็กๆ ดีกว่า
หรือถ้ากีต้าร์ ก็เอาแบบพวก baby อะไรประมาณนี้ ราคาหมื่นต้นๆ ก็พอซื้อได้