Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ ถามเกี่ยวกับ Veelah ครับ  (อ่าน 9020 ครั้ง)

Anat

• บุคคลทั่วไป
Re: สมาชิกใหม่ ถามเกี่ยวกับ Veelah ครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 15:28:55 »
ชอบน้าวีระ ตรงที่เล่นแล้วสบายใจ
มันถูกไง  จะเยิน จะเอาไปโม  จะเอาไปลุยยังไงก็ไม่เสียดาย
แต่ที่มันเจ๋งก็คือ   เสียงมันเสรือกดีเกินราคาอีกต่างหาก

ไม่อยากบอกเลยว่า 
ไอ้ V1-P ตัวที่เราเอาไว้ให้แขกเล่นที่ Lobby ตอนนี้มันเก่าได้ที่เลย  ดูขลังมาก  เสียงก็ดีกว่าตอนที่เพิ่งเอามาตอนแรกอีก
เราสั่งให้พนักงานเล่นมันทุกวัน  แขกคนไหนเล่นกีต้าร์เป็น  เราก็บังคับ +ยัดเยียดให้เล่น 55555
จากที่เคลือบซาติน ตอนนี้อย่างมันเลยจร้า

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
Re: สมาชิกใหม่ ถามเกี่ยวกับ Veelah ครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 15:55:48 »
ชอบน้าวีระ ตรงที่เล่นแล้วสบายใจ
มันถูกไง  จะเยิน จะเอาไปโม  จะเอาไปลุยยังไงก็ไม่เสียดาย
แต่ที่มันเจ๋งก็คือ   เสียงมันเสรือกดีเกินราคาอีกต่างหาก

ไอ้ V1-P ตัวที่เราเอาไว้ให้แขกเล่นที่ Lobby ตอนนี้มันเก่าได้ที่เลย  ดูขลังมาก  เสียงก็ดีกว่าตอนที่เพิ่งเอามาตอนแรกอีก
เราสั่งให้พนักงานเล่นมันทุกวัน  แขกคนไหนเล่นกีต้าร์เป็น  เราก็บังคับ +ยัดเยียดให้เล่น 55555
จากที่เคลือบซาติน ตอนนี้อย่างมันเลยจร้า

ตัวอย่างเสียงครับ

Jam with Joel

:)

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 15:58:27 »
ฮ่า..ฮ่า...ลูกศิษย์ฉัน ทั้งคู่

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 15:59:49 »
ตอนนี้ V1-D แกะปิกการ์ดออกแล้ว เสียงดีขึ้นเยอะเลยครับจารย์
ยิ่งเปลี่ยนนัท แซดเดิล พิน ด้วยยิ่งแจ่มมากๆ
:)

น้าเรย์ ครับ

• member
  • ผมน้าเรย์ครับ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 16:53:06 »
เสียงดีคุ้มครับ แต่ !!v1 dce ทำไมไม้มันบางจัง(เบาโหยงเลย) แล้วใช้สายเบอร์ 0.12 ไม่นานท้องป่องแน่นอนครับ ถ้าได้มาให้รีบเปลี่ยนเบอร์ 0.10 ด่วนครับ

มันบางขนาดนั้นเลยเหรอครับ ?

บางครับเสียงก้อบางไปด้วยเสียงเบียดๆพอๆกับ Taloy Bigbaby เลย

ก้อ O นะ ครับ พูดยากต้องลองเองครับ
มือกีต้าร์โฟล์ก

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 17:12:35 »

เข้ามาคอมเฟิรมครับ เช็คอินเสร็จพี่พนักงาน ยื่นกีต้าร์ให้ บอกเราว่าเอาไปเล่นได้นะครับ ไอ้เราก็มือไว หยิบขึ้นห้องไปลองเลย เสียงดีมากครับ เจ้า veelah เนี้ย
สักพักอาจารย์อานุัติ์ หิ้วเจ้า Ovation ไปให้ลองอีก  โรงแรมนี้สุดยอดเลยครับ บริการลูกค้าได้เยี่ยมมาก ๆ ขอบคุณอาจารย์อานัติ อีกคร้ังนะครับสำหรับการต้อนรับอย่างเป้นกันเองมาก ๆ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Crucify

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 17:44:37 »
V1D ผมก็บางนะ ป่องแ้้ล้วด้วย แต่ก็ไม่เป็นไร ยังดีดได้ดีอยู่ ก็ปล่อยมันป่องไป ตอนนี้ใส่เบอร์ 11 เดี๋ยวจะลดเหลือเบอร์ 10 แล้วครับ

CHOPPER_F

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 01:16:30 »
มี V1 OM ก็พอใจนะ เบาดี ตัวไม่ใหญ่ เล่น fingerstyle โอเคเลยค่ะ ^^

เสียงใสๆดี
☆--» Mini ShoPPeR ♫~*

KULAA_101

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 04:19:20 »

เข้ามาคอมเฟิรมครับ เช็คอินเสร็จพี่พนักงาน ยื่นกีต้าร์ให้ บอกเราว่าเอาไปเล่นได้นะครับ ไอ้เราก็มือไว หยิบขึ้นห้องไปลองเลย เสียงดีมากครับ เจ้า veelah เนี้ย
สักพักอาจารย์อานุัติ์ หิ้วเจ้า Ovation ไปให้ลองอีก  โรงแรมนี้สุดยอดเลยครับ บริการลูกค้าได้เยี่ยมมาก ๆ ขอบคุณอาจารย์อานัติ อีกคร้ังนะครับสำหรับการต้อนรับอย่างเป้นกันเองมาก ๆ

....  ทำไมผมไปไม่เห็นยื่นกีต้าร์ให้เลยโรงแรมเนี๊ยะ..ยื่นแต่กระป๋องเบียร์มาให้....เห็นลอบบี้โรงแรมนี้แล้วต๊กใจ มีกีต้าร์ไว้มอมเมาลูกค้า..555....