Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีกีต้าร์ ยี่ห้อไหน รุ่นไหน หน้าตา คล้ายๆๆ Taylor 314ce บ้างครับ  (อ่าน 4902 ครั้ง)

ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ

• member
  • ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ
มีกีต้าร์ ยี่ห้อไหน รุ่นไหน หน้าตา คล้ายๆๆ Taylor 314ce บ้างครับ

พอดีงบไม่ถึง อยากซื้อมาเล่นประทังความอยากได้ สักหน่อย

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

หน้าตา  น่าจะโคล คล๊าก  แต่ถ้าเสียงแล้วก็  ไม่มีแน่นอนครับ

Finger Picking Style

• member
เรื่องเสียง คงมิบังอาจเทียบ Taylor

รูปร่างหน้าตา เราแต่สวยแต่งหล่อได้

ว่าแต่ โคลคล๊าก มันก็แพงเหมือนกันใช่มั้ยครับผม น้ากวาง

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
เรื่องเสียง คงมิบังอาจเทียบ Taylor

รูปร่างหน้าตา เราแต่สวยแต่งหล่อได้

ว่าแต่ โคลคล๊าก มันก็แพงเหมือนกันใช่มั้ยครับผม น้ากวาง

กีต้าร์ทุกตัว ที่เล่นแล้วมีความสุข  เข้าไม้เข้ามือ  อยากอยู่กับมันจนลืมเวลาไป  ราคาเท่าไรก็ไม่แพง ครับ

ซื้อกีต้าร์ใหม่เข้าบ้าน  ไม่จำเป็นอย่าเชื่อใครมากนัก  จนกว่าจะได้ลองเล่น และฟังเสียง ด้วยมือของตัวเราเองครับ

Finger Picking Style

• member

กีต้าร์ทุกตัว ที่เล่นแล้วมีความสุข  เข้าไม้เข้ามือ  อยากอยู่กับมันจนลืมเวลาไป  ราคาเท่าไรก็ไม่แพง ครับ

ซื้อกีต้าร์ใหม่เข้าบ้าน  ไม่จำเป็นอย่าเชื่อใครมากนัก  จนกว่าจะได้ลองเล่น และฟังเสียง ด้วยมือของตัวเราเองครับ

กีต้าร์ทุกตัว ที่เล่นแล้วมีความสุข  เข้าไม้เข้ามือ  อยากอยู่กับมันจนลืมเวลาไป  ราคาเท่าไรก็ไม่แพง ครับ  <========= คมมากครับ

winnie

• บุคคลทั่วไป
มีกีต้าร์ ยี่ห้อไหน รุ่นไหน หน้าตา คล้ายๆๆ Taylor 314ce บ้างครับ

พอดีงบไม่ถึง อยากซื้อมาเล่นประทังความอยากได้ สักหน่อย

Custom ขึ้นมาเองเลยครับ เหมือนเด๊ะเลย อิอิ ล้อเล่นนะครับ

ผมว่ามันมีเอกลักษณ์จริงๆ หาคล้ายยาก ถ้าความคล้ายในส่วนตัวผมมองว่าเริ่มจากหัวก่อนเลย ใกล้เคียงผมว่าน่าจะเป็น Tanger นะ ทรงใกล้ๆกันอยู๋

น้ากวางครับซื้อเข้ามาใหม่ ไม่ต้องเชื่อใครนอกจากเมียครับ อิอิ

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
แหะ ๆ ไม่ได้ต้องการกวนนะครับ แต่อยากบอกว่า ถ้าอยากได้ทรงแบบ taylor 314ce อยากได้ sound ได้อะไรที่มันคล้าย ๆ กัน ในงบที่ประหยัดลงมาหน่อย ไม่ลองดู taylor 114ce ดูอ่ะครับ มือ 2 ก็ได้ครับ จะได้สบายใจที่สุด ^^

Dog Never Lie

• member
อืมใช่แนะนำเหมือนน้า Sontaya ครับว่า 114 CE เบาๆ แก้ขัดได้ก่อนครับ
It's my...

TOM1869

• member

Taylor 312CE ครับ ถูกกว่า 2000 บาท
Line id: 081-8718003

sukqoojuicy

• member
Taylor มันงามจริงๆแหล่ะครับ

เสียงก็สดใส เหมือนหญิงสาววัยแรกรุ่น สุดน่ารัก

yod69

• member
จะเอาเสียงหรือหน้าตาครับ

winnie

• บุคคลทั่วไป

อันนี้จริงครับ เกือบเหมือนกันเด๊ะเลย อิอิ

Taylor 312CE ครับ ถูกกว่า 2000 บาท

BBadtz

• member
แนะนำ 114ce อีกคนครับ
ประหยัดตังค์ และใกล้เคียงที่สุดแล้วครับ

momo9507

• member
veelah v1gace
veelah v56ga

vintageeeee

• member
อยากจะถามน้าๆว่า 114ce , 214ce เสียงต่างกันมากไหมครับ 
กำลังเล็งๆอยู่อะครับ

yod69

• member
อยากจะถามน้าๆว่า 114ce , 214ce เสียงต่างกันมากไหมครับ 
ต่างกันแน่ครับ....ขนาดรุ่นเดียวกันยังเสียงต่างกันเลยครับ....
ปล.ไม่เชื่อก็ไปร้านขายกีต้าร์แถวบ้านไปลองพวกF-310ซัก2-3ตัวก็ได้....ต่างกันจริงๆ

nhoy

• member
ต่างกันบ้างครับ เพราะไม้หลังและข้างซึ่งเป็น Laminate ก็เป็นไม้คนละชนิดกัน
และถ้าจะให้เลือกว่าตัวไหนพอจะคล้ายๆ 314CE กว่ากัน ผมว่า 114CE ครับ

vintageeeee

• member
ต่างกันบ้างครับ เพราะไม้หลังและข้างซึ่งเป็น Laminate ก็เป็นไม้คนละชนิดกัน
และถ้าจะให้เลือกว่าตัวไหนพอจะคล้ายๆ 314CE กว่ากัน ผมว่า 114CE ครับ

อันนี้ที่ว่าหน้าตาคล้ายใช่ป่าวครับ รึป่าวเสียงด้วยครับ

UncleNeil

• member
อย่าซีเรียส อ่นความเห็นน้า Kwang @ Uttaradit นั่แหลของจริง พึงสังวรณ์ไว้ครับ

nhoy

• member

อันนี้ที่ว่าหน้าตาคล้ายใช่ป่าวครับ รึป่าวเสียงด้วยครับ
พวก 14 ลักษณะรูปร่างจะคล้ายกันหมดครับคือเป็นทรง GA อันเป็นที่นิยมสำหรับคนที่ชอบ Taylor
ที่ผมเรียนว่า 114CE น่าจะคล้าย (แต่ถึงอย่างไรก็จะไม่เหมือน) ก็เพราะ สำเนียงที่ได้จากไม้ Sapele ซึ่งใช้เป็นไม้หลังและข้างครับ แม้ว่า 314CE จะเป็น Solid Sapele และ 114CE จะเป็น Laminate Sapele ก็ตามครับ