Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเป็นกำลังใจ ให้ทุกคน ในช่วงนี้ครับ  (อ่าน 930 ครั้ง)

alexaob

• member
อยากเป็นกำลังใจ ให้ทุกคน ในช่วงนี้ ครับ

เฟสบุ๊ค ธิติ เจริญสุข ครับ

กฤษณ์

• member
Re: อยากเป็นกำลังใจ ให้ทุกคน ในช่วงนี้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2020, 13:58:57 »
ขอขอบคุณในความมีน้ำใจช่วยเหลือคนที่กำลังเดือดร้อนด้วยครับ

ผมเข้าใจและเห็นใจรัฐบาลในความพยายามยับยั้งการระบาดด้วยการปิดเมืองเหมือนประเทศอื่นๆส่วนใหญ่ทั่วโลก เรื่องปิดเมืองน่าจะเป็นประโยชน์ในด้านสุขภาพแต่เป็นผลร้ายแน่นอนในด้านปากท้องของประชาชน

วันนี้มีคนไทยติดโควิด 19 = 2,423 คนแต่มีคนไทยที่ตอนนี้มีรายใด้น้อยกว่ารายจ่ายเกิน 60 ล้านคน ถ้าสถานการณ์ยังไม่คลี่คลายน่าจะมีคนที่หมดเนื้อหมดตัวจนไม่มีเงินซื้ออาหารกินประมาณ 21.9 ล้านคนภายในสิ้นเดือนนี้

เราคงจะหวังพึ่งรัฐบาลอย่างเดียวไม่ใด้เพราะทุกโครงการณ์ที่เคยทำมาก็มีช่องโหว่ตลอดจนเม็ดเงินบางส่วนไปไม่ถึงคนที่เดือดร้อนจริง ตอนนี้ใครพอมีกำลังจะช่วยก็คงต้องช่วยกันเองครับ