Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์ตัวโชว์ในห้างที่ปิดไปนาน สภาพเขาจะปรกติเหมือนก่อนปิดยาวจากโควิดไหมครับ  (อ่าน 1561 ครั้ง)

konnmao

• member
พอดีมีโอกาสไปเดินห้างนึง ผมนึงว่าร้านจะเก็บของกลับไปไว้ที่ร้าน แต่ทุกอย่างสภาพเหมือนเดิมเลย

fungi321

• member
ผมว่าตอบยากนะ คงต้องไปตรวจสอบดูนะครับถึงจะรู้ แต่ว่าเจ้าของเค้าคงต้องคิดไว้แล้วหละครับว่าถ้าทิ้งไว้ในห้างจะเสียหายมั๊ย หรือเค้าอาจจะเข้ามาดูเป็นระยะ เพราะรวมๆแล้วก็มีมูลค่าเยอะอยู่ ถ้าพวกลามิเนต ไม่น่าเสียหาย แต่พวก all solid ไม่แน่ใจคงต้องไปดู แต่ถ้าเสียหายก็น่าเห็นใจเจ้าของนะครับ สู้ๆครับ

samaklen

• member
ต้องไปลองดูครับ ขนาดเครื่องหนัง รายังขึ้นกันเลย

กฤษณ์

• member
ห้างที่ปิดนานเป็นเดือนอากาศจะไม่ถ่ายเทเพราะเขาปิดแอร์ ถ้าอุณภูมิสูงและความชื้นสัมพัทธ์สูงเกิน 60% นี่มีโอกาสเกิดเขื้อราสูงมาก ผมเคยให้คนรถไปซื้อกล่อง Fender tweed case ใหม่จากตัวแทนซึ่งพอเปิดดูก็ใด้กลิ่นเชื้อราแบบเหม็นสุดๆเลยต้องเอาไปตากแดดและพ่นยาฆ่าเชื้ออยู่หลายอาทิตย์กว่าจะหายเหม็น

ผมว่ากีตาร์ตัวโชว์ในตู้ยังไม่น่าห่วงเท่ากับตัวที่เก็บอยู่ในกล่องหลังร้านนะครับ

konnmao

• member

Bua

• member
ถ้าเปิดเคสกีต้าร์มาแล้วเจอแบบนี้คงต้องร้อง อะจ๊าก อาการหนักยิ่งกว่าติดโควิดซะอีก  :-[ :-[