Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้กีต้าร์ Furch บ้างครับ แชร์ประสบการณ์หน่อยครับ  (อ่าน 2340 ครั้ง)

Cool44

• member
พอดีกำลังสนใจ Furch ครับ
ชอบเพราะเสียง. แต่มีข้อมูลน้อยไม่ค่อยมีคนพูดถึงเท่าไหร่
มีข้อดี ข้อด้อยไรบ้างครับ

ส่วนตัวอยากได้ทรง GA สวยดี เน้นfinger

askljhg

• member
ผมเพิ่งซื้อมาเล่นคับ ชอบเพราะเสียงเหมือนกันคับ ข้อดีของตัวที่ผมมีนะคับ คือชอบอยู่แล้วคับ.เสียงเป็นเอกลักษณ์ถ้าชอบเสียงแบบนี้นะคับ ข้อเสียคือตัวใหญ่โอบลำบากหน่อยคับ ตัวก่อนผมหลังเต่าเล็กคับ เลยยังไม่ชิน ... ถ้าชอบก็จัดไปเลยค้าบ

กฤษณ์

• member
เคยมีอยู่หนึ่งตัวเมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว เสียงดีเกินราคาแต่สมัยนันมีหลายคนเจอปัญหาเรื่องคอบิดจากความชื้นในเมืองไทยผมก็เลยรีบขายไปเพราะไม่อยากเจอปัญหาซึ่งเคยใด้ยินว่ารุ่นหลังๆอาจจะไม่เป็นแล้ว

The nate

• member
ผมเป็นคนนึงที่ชอบ Furch มากครับ เคยมีในครอบครอง 3 ตัว
             สุ้มเสียง เป็นเอกลักษณ์ หางเสียงนิ่ง และค่อนข้างมีฮาร์มอนิก ที่ค่อนข้างไพเราะ งานสวย คุ้มราคา และประเทศไทยเป็นประเทศที่ขาย Furch ถูกสุดในโลก ข้อมูลจากตัวแทนจำหน่ายในไทยที่ได้เคยคุย และเห็นจะเป็นอย่างนั้นจริงๆ ถือว่าโชคดีที่เราซื้อ Furch ได้ถูกมาก

กีตาร์ Furch มีพื้นฐานหลายๆด้านมาจาก Taylor ครับ (ถ้าข้อมูลไม่ผิดจากที่เคยดู) และทาง Furch มีการเข้าไปปรึกษา แลกเปลี่ยน พูดคุยกับทาง Taylor เป็นระยะ และเอาหลายๆด้านมาพัฒนาเป็นของตนเอง และสร้างชื่อได้อย่างดีเยี่ยมเป็นที่ยอมรับมากทีเดียว

อย่างไรเสีย หากเลือกที่จะเล่น จะใช้งาน Furch ผมว่า เป็นตัวเลือกนึงที่ดีและคุ้มค่ามากครับ

BuckLFC

• member
เสียงดีครับ แต่ไม้หน้าค่อนข้างบาง ท้องป่องง่าย (เจอกับตัวมา3 ตัวครับ)
Line id:bugwalter

PichPo

• member
แชร์ประสบการณ์ใช้ Furch ข้อดีคือเสียงดี เล่นง่าย งานประกอบดีและสวยครับ แต่ก็แล้วแต่คนชอบ
เคยใช้รุ่น 20, 30, 33, 34 (ตัวรุ่น 20 และ 34 ใช้มาต่อเนื่องตลอด 9 ปี) ยังไม่เคยพบปัญหาครับ

Cool44

• member
เสียงดีครับ แต่ไม้หน้าค่อนข้างบาง ท้องป่องง่าย (เจอกับตัวมา3 ตัวครับ)

ผมกลัวตรงนี้แหละครับ