Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปกีต้าร์​allsolid เก็บในฮาร์ดเคส เล่นเกือบทุกวัน ต้องคลายสายหลังเล่นมั้ยครับ  (อ่าน 3645 ครั้ง)

magotonum

• member
ไม่เว้นแม้แต่กีต้าร์​ลามิเนต ท็อปโซลิด แต่ที่เห็นมีทนๆ ก็ยามาฮ่าครับ​ สมบุกสมบัน

กฤษณ์

• member
เป็นกีตาร์ยี่ห้ออะไร รุ่นไหนครับ แล้วที่ว่า "ปริ" นั้นคืออาการแบบไหน

ขอบคุณครับ

h5555

• member
ปริเพราะอากาศมันแห้งไปไหมครับ

Moko

• member
วันนี้ค้นพบละครับ ตั้งสายไว้ ใส่สายเบอร์​12 ขนาดเปิิดแอร์ ยังปริเลยครับ เครียดมากเลยตอนนี้
เล่นในห้องแอร์ ต้องเปิดโหมด Dry นะครับ เพื่อลดความชื้นในห้อง
หากเปิดโหมด Cool ความชื้นยังอยู่ในห้อง มีผลต่อกีต้าร์เเน่นอนครับ
^Easy Man^