Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง Bridge pins Cort sfx 1F หน่อยครับ  (อ่าน 1082 ครั้ง)

poyfai

• member
    • Fingerstyle Sfx (Theppasit Panichsamai)
สอบถามเรื่อง Bridge pins Cort sfx 1F หน่อยครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 12:25:26 »
น้าท่านใดเคยเปลี่ยน Bridge pins เจ้า Cort sfx 1f นี่บ้างครับ ตอนเปลี่ยนสายมันเด้งออกมา  ผมคิดว่าของเดิมไม่แข็งแรงเลย ๆ งอแล้ว ด้วย ท่านใดเคยเปลี่ยนใช้ แบบไหน ขนาดไหนครับ ที่แก้ปัญหาพินเด้งออกมาได้ ผมว่าจะสั่งจากน้าตะวันแต่ไม่รู้ว่า ใส่ แบบไหน ไซส์ไหนดีครับ ท่านใดเคยเปลี่ยนช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
FB: Fingerstyle Sfx
www.youtube.com/user/poyfai

Ikkyu

• member
  • จงเดินบนเส้นทางที่เราเลือก แม้ว่ามันจะเป็นเช่นใด
Re: สอบถามเรื่อง Bridge pins Cort sfx 1F หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 13:12:52 »
ถ้าไม่รู้ก็เอาไปให้น้าตะวันทำให้เลยครับรับรองไม่ผิดหวัง
ขนาดอัจฉริยะยังต้องเรียนรู้ แล้วเราทำไมถึงบอกว่าเราเป็นคนธรรมดาสู้เขาไม่ได้หรอก ไม่ลองก็ไม่รู้*0*

poyfai

• member
    • Fingerstyle Sfx (Theppasit Panichsamai)
Re: สอบถามเรื่อง Bridge pins Cort sfx 1F หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 01:42:10 »
ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมได้คำแนะนำจากน้าตะวันแล้วว่า ให้ลองวัดขนาดดู และลองหาขนาดที่ใหญ่ขึ้นมาใส่ แทนครับ คาดว่าคงจะหลวมแหละครับ
FB: Fingerstyle Sfx
www.youtube.com/user/poyfai