Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีเลือกกีต้าร์ที่เหมาะสำหรับผู้เล่นมือใหม่ที่เป็นสุภาพสตรี  (อ่าน 33623 ครั้ง)

CATKAWKONG

• บุคคลทั่วไป
จริงๆ แล้ว walden เป็นกีต้าร์ขนาดกะทัดรัดนะค่ะ ทรง stage กะ OM ทั้งเล็กทั้งบาง วุ้ย ใช่ได้เลย cort ก็ใช้ได้นะ ตระกูล sfx                                               ถ้ายังใหญ่ไปก็เอา baby ไม่ก็กีต้าร์3/4 ค่ะ                         
ถ้าจะเอาวีล่า แนะนำให้ไปลองก่อนค่ะ คือไปลองมาเหมือนกันวีล่าหนามาก ปุ๊กว่าไม่เหมาะอ่ะค่ะ ปุ๊กก็ตัวเล็ก(เล็กมาก สูงไม่ถึง 160เซนอ่ะค่ะ)
ไปลองวีล่า v1แล้วใหญ่ไปนะ ไม่ถนัดจริงๆ  ยังไงต้องลองให้ดี ให้นาน ก่อนซื้อค่ะ ไม่ต้องรีบ ไม่ต้องเกรงใจร้านขายค่ะ
ขอได้กีต้าร์ที่ถูกใจไวไวนะค่ะ
จะบอกว่าไปลองของ Veelah V1-OM พี่ที่ร้านแซวว่า หายใจออกไหมหนิ -..- แต่เสียงเค้าก็เพราะนะ เลยเอาตัว Walden ทรง Stage กับ GA มาให้ลอง T550 ส่วน Cort เสียงตัว 1F/SFX-E ก็โอเคเลยทีเดียว โดยส่วนตัวเราเดินไปจับแต่ตัวไซส์เล็กๆ Baby Taylor น่าสอยมาก คำนวณดูแล้วอาจจะต้องเพิ่มงบ 5 55 ยังตัดสินใจไม่ได้เลยเพราะอาจจะต้องเพิ่มงบจริงๆ เลยเดินออกจากร้านมาแบบตัวปลิวๆ -..-" (ปล.เราก็ไม่ถึง 160 )
  555 เราใช้ทรง GA อยู่ ไม่เล็กไม่ใหญ่จ้า กำลังดีเลย เชียร์ cort อ่า คอเล็กดี เพิ่มงบนิดหน่อยได้ภาคไฟฟ้าด้วย 68++,79++นี่แหละ แนะนำที่ร้าน ctmusic แถวๆ BTSพร้อมพงษ์ รู้สึกจะขายถูกกว่าที่อื่นเยอะ เคยไปเลือกที่ร้านเหมือนกันจ้า ของดีดีทั้งนั้นเลย

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
ยังไงก็ขอให้ได้กีต้าร์ที่ถูกใจละกันคับ
ที่จริงผมสนับสนุนให้ลองเล่นทรง OM GA คับ หรือทรง Stage ของ Walden
เนื่องจากตัวกีต้าร์จะบางกว่า ไม่กดทับช่วงไหปลาร้า หน้าอก พุง

จะได้ขยับไปเล่นกีต้าร์ทรงปกติได้จ้า