Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Music City หยุดประจำปี 2 วัน 31-1 เปิดร้านวันอาทิตย์ที่ 2 กพ 57 ครับ  (อ่าน 1712486 ครั้ง)

theerapat

• member
ขอ link เสียง CF550-P5 หน่อยนะครับลูกอยากฟังเสียง
ขอบคุณครับ

chinpoonutsu

• member
อยากฟังคลิปเสียง เจ้า G600 จังเลยค่ะ พอจะมีคลิบเสียงมั้ยคะ
ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม

mrk

• member
    • Education Blog
ว้า... ขออย่าเกินวันที่ 5 เมษา นะครับ อิอิ ต้องกลับบ้านนอกแล้ว  :'(

heart

• member
classic All Solid ต้องจองไหมครับ
 :D :D :D

pochara

• member
รุ่น O550CE กับ G630CE มีความเป็นไปได้ที่จะเข้าก่อน 30 มีนาคมมั๊ยครับ พอดีต้องไปต่างจังหวัดวันที่31

ส่วนรุ่น G3030CEQ นำเข้ามากี่ตัวครับ

Walden Guitar

• member
คลิปของ Walden CF550P-5 ครับ แต่เป็นผู้ใหญ่เล่น อาจจะฟังไม่ถูกใจเด็กนักนะครับ

Bob Tedrow demonstrates Walden guitar 1/2 size cf 550

คงจะหมายถึง CG600 ใช่ไหมครับ ยังไม่มีคลิปในยูทูปครับ
แต่ลองฟังอันนี้ดูไหมครับ คลิปทรง Grand Auditorium ของ Walden หลายๆรุ่นครับ

Walden Guitars at Wat'z Up Hillsboro Music Co.

ครับจะพยายามไม่ให้เกินวันที่ 5 เมษาครับ

Classic All Solid แวะเข้ามาทดลองก่อนครับ ถ้าชอบแล้วจองได้ครับ

O550CE G630CE ไม่แน่ใจจริงๆครับ จะพยายามนะครับ
ถ้าเรือไม่ดีเลย์อีก น่าจะสูสีครับ
แต่ของเข้ามาอย่างละ สิบกว่าตัว น่าจะพอมีของ ถ้าเข้ามาหลังจากนั้นสักอาทิตย์ครับ

G3030CEQ เข้าหลังสงกรานต์ครับ เข้ามา 12 ตัวครับ

najack

• member
ถ้ารอไม่ไหว สงสัยต้องลงเอยกับยี่ห้ออื่นก่อน เพราะไม่มีเล่นเลยตอนนี้

ของธีระมี ยี่ห้ออะไร รุ่นไหน ที่คอเล่นง่ายๆ บ้างครับ

หน้า spruce หลัง mahogany ครับ

GuitarSming

• member
อ่านข้อมูล Walden มาตลอดสัปดาห์ จนตอนนี้เทใจให้ไปแล้ว แต่ติดตรงที่ต้องคงใช้เวลาเก็บตังค์ซักเดือนสองเดือน แล้วจะไปจับจอง All Solid ซักตัว แต่กลัวว่ากว่าจะพร้อม ราคาจะขึ้นไปอีกน่ะสิครับ แล้วระหว่างนี้ยังเก็บตังค์อยู่นี่ ไปลองก่อนได้ไม๊ครับ ^_^

• member
ตอนนี้มี Simon&Patrick Woodland PRO series ครับ

http://www.simonandpatrick.com/woodlandpro.htm

• member
ยินดีเลยครับ
อยากให้มาลองกันก่อนครับ ถ้าถูกใจ แล้วอยากจะจองหรือซื้อ ค่อยว่ากันครับ

เรื่องราคา ต้องขอบอกว่า หลายๆคนบอกว่าผม "บ้า" ครับ
ลอง Google เช็คราคา Walden ในเวปเมืองนอกดูสิครับ
แล้วจะเข้าใจ ว่าทำไมผมถึงโพสต์ราคาเป็นภาษาไทย

นอกจากจะได้ความช่วยเหลือ เรื่องราคาจาก Walden ในช่วงเปิดตัวแล้ว
ทางเราเอง ก็พยายามอย่างเต็มที่ ที่จะทำราคา Walden ให้ เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจ
สำหรับคนที่ต้องการหากีตาร์ดีๆ ราคาไม่แพงด้วย

แต่อย่างไรก็ตาม ราคาพิเศษจากทาง Walden จะหมดโปรแกรมในกลางปีนี้ครับ

กีตาร์ Walden คงจะราคาเพิ่มขึ้นบ้าง หลังจากเดือนกรกฏาคมครับ
ระหว่างนี้เราจะพยายามสั่งกีตาร์เข้ามาเกือบทุกเดือนครับ
เพื่อที่จะขายได้ในราคาต่ำสุดที่เราจะทำได้

แต่จริงๆแล้ว ถ้าเราได้ทำ Walden เร็วกว่านี้ ราคาที่จะขายได้ คงจะดีกว่าตอนนี้ครับ
คนที่ได้ Walden ล๊อตที่แล้ว จะได้ราคาพิเศษ้กว่าปีนี้ครับ
เพราะถึงจะได้ราคาโปรโมชั่นถูกกว่าประเทศอื่นๆ
ราคาก็ยังแพงกว่า ราคาที่เราได้ล๊อตที่แล้ว
ซึ่งเป็นราคาปีที่แล้ว แต่ไม่มีถุงครับ

GuitarSming

• member
ขอบคุณน้า Walden Guitar มากครับ ถึงผมจะมือใหม่ แต่พอรู้ข้อมูลเสปคของกีตาร์อยู่บ้างเหมือนกัน บอกตรงๆว่าเห็นราคา กับเสปค Walden แล้วตอนแรกคิดว่าเอาของเกรดต่ำมาขาย แต่ได้อ่านข้อมูลและรีวิวของน้าๆที่มีประสบการณ์แล้วทำให้ผมต้องเปลี่ยนความคิดใหม่เลยครับ เหลือแค่ไปทดลองเล่นด้วยตัวเองเท่านั้น แต่คิดว่าคงไม่ทำให้ผิดหวังทั้งเสียงและความสวยงามแน่ๆครับ ^_^

• member
ด้วยความยินดีครับคุณ GuitarSming

สบายใจได้เลยครับ กีตาร์ Walden ที่เรานำเข้ามาไม่ได้เป็นเกรดบี แล้วนำมาลดราคาแน่นอนครับ
เป็นกีตาร์ที่มีมาตรฐานเช่นเดียวกับ Walden ที่ขายที่อื่นๆทั่วโลกครับ

อันนี้เป็นข้อได้เปรียบของ Walden ครับ
เนื่องจาก Walden เป็นกีตาร์ไม่กี่แบรนด์ ซึ่งมีโรงงานทำกีตาร์เอง
ไม่ได้จ้างโรงงานจีนผลิต ดังนั้นการควบคุมคุณภาพจึงค่อนข้างสูงครับ

My7 days

• member
ยินดีเลยครับ
อยากให้มาลองกันก่อนครับ ถ้าถูกใจ แล้วอยากจะจองหรือซื้อ ค่อยว่ากันครับ

เรื่องราคา ต้องขอบอกว่า หลายๆคนบอกว่าผม "บ้า" ครับ
ลอง Google เช็คราคา Walden ในเวปเมืองนอกดูสิครับ
แล้วจะเข้าใจ ว่าทำไมผมถึงโพสต์ราคาเป็นภาษาไทย

นอกจากจะได้ความช่วยเหลือ เรื่องราคาจาก Walden ในช่วงเปิดตัวแล้ว
ทางเราเอง ก็พยายามอย่างเต็มที่ ที่จะทำราคา Walden ให้ เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจ
สำหรับคนที่ต้องการหากีตาร์ดีๆ ราคาไม่แพงด้วย

แต่อย่างไรก็ตาม ราคาพิเศษจากทาง Walden จะหมดโปรแกรมในกลางปีนี้ครับ

กีตาร์ Walden คงจะราคาเพิ่มขึ้นบ้าง หลังจากเดือนกรกฏาคมครับ
ระหว่างนี้เราจะพยายามสั่งกีตาร์เข้ามาเกือบทุกเดือนครับ
เพื่อที่จะขายได้ในราคาต่ำสุดที่เราจะทำได้

แต่จริงๆแล้ว ถ้าเราได้ทำ Walden เร็วกว่านี้ ราคาที่จะขายได้ คงจะดีกว่าตอนนี้ครับ
คนที่ได้ Walden ล๊อตที่แล้ว จะได้ราคาพิเศษ้กว่าปีนี้ครับ
เพราะถึงจะได้ราคาโปรโมชั่นถูกกว่าประเทศอื่นๆ
ราคาก็ยังแพงกว่า ราคาที่เราได้ล๊อตที่แล้ว
ซึ่งเป็นราคาปีที่แล้ว แต่ไม่มีถุงครับ

จองได้ด้วยเหรอครับ
เมื่อวันเสาร์ผมเข้าไปสอบถาม 3030ceq ที่เซ็นทรัลพระราม9 บอกว่ายังไงก็ไม่ให้จอง
ผมอยากได้นะครับ ผมยังไม่เคยเห็นตัวจริง ไม่เคยได้ยินเสียงจริง ไม่เคยลองเล่น แต่ก็จะซื้อ
พนักงานก็ยังย้ำว่าไม่ให้จอง (ไม่คิดว่าจะจองปากเปล่าหรอกนะครับ วางเงินก็ได้)
ตกลงให้จองได้หรือไม่ได้ครับ

Turn Off

• member
ที่เวิ้งมี  Simon&Patrick   Songsmith Folk  รุ่น ไฟฟ้ามั้ยครับ  ราคาเท่าไร

• member
ต้องขอโทษคุณ My7 days เป็นอย่างสูงครับ

เป็นตัวผมเองที่ได้แจ้งกับน้องๆพนักงานไว้เช่นนั้น
คือทางเราเอง อยากให้ลูกค้า ได้ของที่ถูกใจจริงๆครับ
ไม่อยากให้จองเพราะกระแส หรือคลิป youtube ครับ
เกิดจองแล้ว กีตาร์ได้มาไม่ถูกใจ เราก็รู้สึกไม่อยากให้ได้ไปครับ

เลยอยากให้ทุกท่าน เข้ามาลองกันก่อนครับ ถ้าถูกใจ ค่อยซื้อหรือจองก็ได้ครับ
ช่วงนี้ ผมเองก็ได้แจ้งให้พี่ๆน้าๆ หลายๆท่านที่โทรเข้ามาเช่นเดียวกันครับ
ต้องขอโทษอีกครั้งนะครับ ผมอาจจะดื้อไปซะหน่อย
แต่ก็อยากให้ทุกท่านได้กีตาร์ที่ถูกใจจริงๆครับ

เข้ามาลองดูเสียงและคุณภาพของ Walden ก่อนนะครับ
อาจจะไม่ได้ลองรุ่นที่อยากได้ แต่ลองฟังเสียงและคุณภาพรุ่นอื่นก่อน ว่าใช้ได้ไหม
แล้วถ้าจะจอง ก็จะยินดีรับจองเป็นอย่างยิ่งครับ

สำหรับกีตาร์ล๊อตเดือนนี้ คงจะขออนุญาตไม่รับจอง ตามเหตุผลข้างต้นนะครับ
แต่สำหรับล๊อตต่อๆไป เราจะเปิดรับจอง หลังจากกีตาร์ล๊อตนี้เข้าสักระยะครับ

• member
Simon & Patrick Songsmith Folk ตอนนี้มีเหลือแต่รุ่นไม่ไฟฟ้าครับ

ของใหม่น่าจะเข้าประมาณปลายเดือนหน้าครับ

My7 days

• member
ต้องขอโทษคุณ My7 days เป็นอย่างสูงครับ

เป็นตัวผมเองที่ได้แจ้งกับน้องๆพนักงานไว้เช่นนั้น
คือทางเราเอง อยากให้ลูกค้า ได้ของที่ถูกใจจริงๆครับ
ไม่อยากให้จองเพราะกระแส หรือคลิป youtube ครับ
เกิดจองแล้ว กีตาร์ได้มาไม่ถูกใจ เราก็รู้สึกไม่อยากให้ได้ไปครับ

เลยอยากให้ทุกท่าน เข้ามาลองกันก่อนครับ ถ้าถูกใจ ค่อยซื้อหรือจองก็ได้ครับ
ช่วงนี้ ผมเองก็ได้แจ้งให้พี่ๆน้าๆ หลายๆท่านที่โทรเข้ามาเช่นเดียวกันครับ
ต้องขอโทษอีกครั้งนะครับ ผมอาจจะดื้อไปซะหน่อย
แต่ก็อยากให้ทุกท่านได้กีตาร์ที่ถูกใจจริงๆครับ

เข้ามาลองดูเสียงและคุณภาพของ Walden ก่อนนะครับ
อาจจะไม่ได้ลองรุ่นที่อยากได้ แต่ลองฟังเสียงและคุณภาพรุ่นอื่นก่อน ว่าใช้ได้ไหม
แล้วถ้าจะจอง ก็จะยินดีรับจองเป็นอย่างยิ่งครับ

สำหรับกีตาร์ล๊อตเดือนนี้ คงจะขออนุญาตไม่รับจอง ตามเหตุผลข้างต้นนะครับ
แต่สำหรับล๊อตต่อๆไป เราจะเปิดรับจอง หลังจากกีตาร์ล๊อตนี้เข้าสักระยะครับ

ขอบคุณน้าwalden guitarมากครับ
ถ้าของเข้ารบกวนเมลบอกด้วยนะครับ [email protected]
ตัวผมอยู่ กทม บ้าง ตจว บ้าง เกรงว่าของจะเข้ามาช่วงอยู่ที่ ตจว
กลัวอดครับ อิอิ

Orange

• member
G3000 มาก่อน CG3030CETB-PRO เหรอครับ
กลัวอดใจไม่ไหว สอยตัวแรกมาก่อน ฮ่าๆ
ยังไม่เคยลองเสียง แต่แค่หน้าตาผมก็ถูกชะตาแล้วครับ ^__^

• member
ครับคุณ My7 days จะเมล์ไปแจ้งให้ทราบครับ

G3000 มีเข้ามาล๊อตนี้และ หลังสงกรานต์ครับ เดือนพฤษภา ไม่มีในแผนการผลิตครับ
CG3030CETB-PRO เข้าเดือนพฤษภาครับ

ratpct

• member
Simon & Patrick Songsmith Folk ตอนนี้มีเหลือแต่รุ่นไม่ไฟฟ้าครับ

ของใหม่น่าจะเข้าประมาณปลายเดือนหน้าครับ

ราคาเท่าไหร่ ครับ แล้วยี่ห้อนี้ไม่ไฟฟ้า มีราคาเท่าไหร่บ้างครับ