Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง Case กีต้าร์ครับ  (อ่าน 498 ครั้ง)

Artist.

• member
  • artist
ถามเรื่อง Case กีต้าร์ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 09:35:47 »
CaseทรงDreadnoughtสามารถใส่กีต้าร์ทรงDreadnoughtใด้ทุกยี่ห้อหรือเปล่าครับ เช่น กีต้าร์ yamahaทรงDreadnought จะใส่Case ของGibson ทรงDreadnought ได้หรือเปล่า

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
Re: ถามเรื่อง Case กีต้าร์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 11:15:24 »

ใด้ครับ
noomxman

กฤษณ

• member
Re: ถามเรื่อง Case กีต้าร์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 18:00:17 »
ถ้าเป็น after market hard case เขามักทำเผื่อไว้ให้ใส่ทรง D ใด้หมดครับโดยเผื่อความกว้างไว้เกิน 16" เล็กน้อย ถ้าเป็น case OEM ทรง dreadnought ของ Martin นี่เขาจะทำพอดีตัวที่ความกว้าง 15 5/8" ทำให้ใส่ยี่ห้ออื่นบางยี่ห้ออย่าง Yamaha L, LL, N series, Gibson J-45, Taylor D series ไม่ใด้ครับ