Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เค้าใช้"หอย"อันไหนทำอินเลยครับ มีตัวอย่างข้างในครับ  (อ่าน 2156 ครั้ง)

กีตาร์ล่องหน

• member
พอดีจะไปชื้อมาทำอินเลยอะครับ
http://www.taradplaza.com/rawpearlshelltrading/
นอกจากหอยมุกไฟแล้วมีหอยอันไหนครับที่ได้สีสวยๆ ขอบคุณมากครับ

a-chonburi

• member
เคยได้ยินว่าใช้หอย เป๋าฮื้อ

gttle

• member
ทั่วไปใช้เป๋าฮื้อ (abalone) ครับ มีหลายเกรดสีสวยๆคง newzealand มั้งครับที่ใช้ลงใน martin นี่ยังธรรมดานะครับต้องไปดูพวก custom  แพงๆอย่างสวย

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
พวกนี้ มันก็คือ งานศิลปะครับ  จริงๆแล้ว  เราจะใช้ หอยอะไรก้ได้ ที่เราเห็นว่าเหมาะสม และสามารถ เอามาเลื่อยขึ้นรูปได้ ตามจินตนาการของผู้ทำครับ

กีตาร์ล่องหน

• member
ขอบคุณน้าๆมากเลยครับ ผมไปชื้อมาละหอยเป่าฮื้อเขียว กับหอยมุกจานดำมา แต่ยังไม่ได้เจียเลยครับ อิอิ ตัวเบ่อเร่อเลย

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
ผมก็ไปเก็บได้มาจาดทะเล หอยอะไรไม่รู้ แต่เห็นด้านในเปลือกมันสวยดี แต่ก็ยังไม่ได้ลองทำดูเหมือนกันครับ ^^