Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ไมไม่ค่อยเห็นคนใช้ furch ในทรง D เลยอ่ะครับ  (อ่าน 1281 ครั้ง)

melody22

• member
พอดีผมชอบทรงดี แล้วสนใจยีห้่อนี้ แต่ไมส่วนใหญ่เห็นแต่ทรง G om ooo อ่ะครับ

nylonster

• บุคคลทั่วไป
Re: ไมไม่ค่อยเห็นคนใช้ furch ในทรง D เลยอ่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 08:21:51 »
เพราะ furch มาสายปิ้กกิ้งหวานๆมังครับ แล้วทรงดี ภาพลักษณ์มันคือต้องตีคอร์ดถึงจะเหมาะ  แต่มีขายนะครับ แต่ร้านคงไม่ลง ต้องสั่งเอา

ผมลองกีตาร์มาหลายยี่ห้อ หลายไม้ ยังไงเสียงทรงดี ก้อเป็นทรงดี ก่อนซื้อกีตาร์หลายคนเลือกทรงก่อนเลือกยี่ห้อซะอีก เป็นกีตาร์ที่เล่นได้ทุกแนว เสียงมันจะไม่คาดคั้นตัวโน๊ตเท่า om เสียงมันจะปล่อยๆ ไม่กระชับ เบสอิ่มๆ เสียงทิ้งดิ่งยาวๆ  ยิ่งถ้าจับคู่กับไม้โรสวู้ดด้วยนี่ อบอวลเลยทีเดียว  มันมีเอกลักษณ์ ถ้าใครชอบก็จะหลงใหลไปเลย

แต่เวลาคนเล่นยี่ห้อกันอาจมีติดค่านิยม เช่น taylor ต้อง ga martin ต้อง d ปิ้กกิ้งต้อง om

PichPo

• member
Re: ไมไม่ค่อยเห็นคนใช้ furch ในทรง D เลยอ่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 09:23:28 »
ส่วนตัวชอบ FURCH D32 มากๆ
เป็นสปรูซ-มาฮอกกานี อยากได้ซักตัวเหมือนกันครับ

PichPo

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 09:28:02 »
http://stageshop.hu/furch-d32-acoustic-guitar-with-hiscox-p-437.html?language=en

ไปเจอคลิปเปรียบเทียบfurch ทรงOM กับ D มาครับ
アコギ試奏 Furch SingerSongwriter 全5機種の比較

Demo Session: Introducing the New Stonebridge D35SR

nong

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 10:12:19 »
เพราะ furch มาสายปิ้กกิ้งหวานๆมังครับ แล้วทรงดี ภาพลักษณ์มันคือต้องตีคอร์ดถึงจะเหมาะ  แต่มีขายนะครับ แต่ร้านคงไม่ลง ต้องสั่งเอา

ผมลองกีตาร์มาหลายยี่ห้อ หลายไม้ ยังไงเสียงทรงดี ก้อเป็นทรงดี ก่อนซื้อกีตาร์หลายคนเลือกทรงก่อนเลือกยี่ห้อซะอีก เป็นกีตาร์ที่เล่นได้ทุกแนว เสียงมันจะไม่คาดคั้นตัวโน๊ตเท่า om เสียงมันจะปล่อยๆ ไม่กระชับ เบสอิ่มๆ เสียงทิ้งดิ่งยาวๆ  ยิ่งถ้าจับคู่กับไม้โรสวู้ดด้วยนี่ อบอวลเลยทีเดียว  มันมีเอกลักษณ์ ถ้าใครชอบก็จะหลงใหลไปเลย

แต่เวลาคนเล่นยี่ห้อกันอาจมีติดค่านิยม เช่น taylor ต้อง ga martin ต้อง d ปิ้กกิ้งต้อง om

อธิบายได้เห็นภาพกระจ่างชัดเลยครับ  8)

melody22

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 17:55:05 »
ขอบคุณมากครับบ

a-chonburi

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 21:31:40 »
แอบมองมานานแล้วเหมือนกัน แต่ไม่มีโอกาสไปลอง D-32SM เคยโทรไปถาม 42000 พร้อม เคส