Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: HOLD - 2015 BOURGEOIS OMSC Aged Tone Custom  (อ่าน 1642 ครั้ง)

parker1713

• member
HOLD - 2015 BOURGEOIS OMSC Aged Tone Custom
« เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 14:01:42 »
ตัวนี้พิเศษที่ไม้หน้าเป็น German Spruce Aged Tone ตัวแรกของBourgeois(ปกติจะเป็น Adirondack) ที่ทางผมได้มีโอกาสเลือกไม้หน้าและไม้หลังกับ Dana Bourgeoisผู้ก่อตั้งที่ช่วย Tap Tune เลือกไม้ให้ที่โรงงาน Bourgeois, รัฐMaine

Specเป็น Vintage OMS ทรงนี้จะshapeเหมือนOM แต่ต่อคอที่Fret12ทำให้ตำแหน่งBridgeต่ำกว่าOMทั่วไปมีผลให้ ตอบสนองresponsiveดีกว่าทรงOMและเสียงใหญ่กว่า

Top: Aged Tone German Spruce
Back&Side : Indian Rosewood

- แต่ผมCustomเป็น Aged tone package ที่เป็นไม้Aged Tone กาวHide Glue และ ใช้แลคเกอร์แบบAged Tone (option Aged Tone จ่ายเพิ่ม USD1,200 => 40,000bht)

- Optionที่สั่งเพิ่มคือ Cutaway และ Pyramid Bridge(2 อย่างนี้ต้องจ่ายเพิ่ม USD700 => 23,000bht) อันนี้ช่วยให้ที่ต่อคอที่fret12 เล่นง่ายขึ้น

สภาพใหม่สุดๆ มีแต่ รอยPickบริเวณpickguard และคอที่มันเป็นGlossที่เกิดจากการเล่น
ติดPickup Martin Thinline GoldPlus

มีพี่รู้จักยืนยันรับไว้แล้ว ขอบคุณทกท่านที่สนใจมากครับ

ภาพเทียบตำแหน่งBridgeที่ทรงOMSทำให้Bridgeต่ำกว่าOM มีผลให้ไม้หน้ากระพือได้มากขึ้น

เสียงอัดผ่านไมค์ ไม่มีProcessใดๆครับ
https://youtu.be/NAIROhzBPns

Tidhnu

• member
Re: 2015 BOURGEOIS OMSC Aged Tone Custom
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 17:54:14 »
กีต้าร์สวยครับ สเป็กเยี่ยม

SoN-ji

• member
  • You're never wrong to do the right thing.
Re: 2015 BOURGEOIS OMSC Aged Tone Custom
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 22:20:54 »
ต ะ ลึ ง แ ป บ ค รั บ ผ ม

ไม้หน้าสวยมากๆๆๆ ขอให้เจอเนื้อคู่ไวไวครับผม

:o :o :o :o :o :o :o :

nhoy

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 22:34:19 »
German Spruce Aged Tone ตัวแรกของ Bourgeois นี้ ผมสังเกตมาตั้งแต่ทราบว่าน้า Parker ได้ Custom มาแล้วครับ
น่าเล่น น่าสะสมมากๆ ครับ ขออนุญาตเชียร์เป็นพิเศษครับ

parker1713

• member
Re: HOLD - 2015 BOURGEOIS OMSC Aged Tone Custom
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2015, 14:34:01 »
กีต้าร์สวยครับ สเป็กเยี่ยม

ต ะ ลึ ง แ ป บ ค รั บ ผ ม

ไม้หน้าสวยมากๆๆๆ ขอให้เจอเนื้อคู่ไวไวครับผม

:o :o :o :o :o :o :o :

German Spruce Aged Tone ตัวแรกของ Bourgeois นี้ ผมสังเกตมาตั้งแต่ทราบว่าน้า Parker ได้ Custom มาแล้วครับ
น่าเล่น น่าสะสมมากๆ ครับ ขออนุญาตเชียร์เป็นพิเศษครับ

ขอบคุณทุกท่านที่สนใจมากๆครับ

nhoy

• member
Re: HOLD - 2015 BOURGEOIS OMSC Aged Tone Custom
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 19, 2015, 17:28:31 »
เข้ามาชมอีกครับ ขออนุญาตเชียร์เป็นพิเศษครับสำหรับ Bourgeois OMSC Aged Tone Custom ตัวนี้
ยินดีกับท่านที่จองไว้ด้วยครับ