Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ Catalog จาก Steward Macdonald กิเลสถึงกับพลุ่งพล่าน  (อ่าน 2642 ครั้ง)

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
เนื่องจากเพื่อนสมาชิกในนี้ท่านนึง (ขอโทษจริง ๆ ครับผมจำไม่ได้ว่าท่านใด) ได้แนะนำให้ผมขอ Catalog กับทาง Steward Macdonald เวลาผ่านไปราว 2 อาทิตย์ Catalog ก็มาถึง

ลองเปิดดูแล้ว ต้องบอกว่าเห็นเครื่องมือเครื่องไม้ต่าง ๆ แล้วสุดยอดครับ อยากได้มาก ๆ ใครที่ชอบโม ชอบแต่ง หรือแม้แต่อยากจะทำกีตาร์ ลองไปขอ Catalog จากเว็บเค้าดูครับ ฟรีด้วย

ผมเองก็กำลังดู ๆ บางอย่างจะลองมาทำเองดูครับ บางอย่างอาจจะลองสั่งซื้อมาดู มีของน่าสนใจเยอะมากครับ

เอาข้อมูลมาฝากกันครับ เผื่อใครสนใจก็ไปขอเลย และขอบคุณท่านที่แนะนำผมด้วยครับ

gazz

• member
Re: ได้ Catalog จาก Steward Macdonald กิเลสถึงกับพลุ่งพล่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 00:04:31 »
หูย... น้าสนธยา สั่งเลยครับ เดี๋ยวผมแวะไปหา พร้อมวุ้นสักโหล อิอิ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
Re: ได้ Catalog จาก Steward Macdonald กิเลสถึงกับพลุ่งพล่าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 09:00:00 »
ผมเองแหละครับน้าสน ^^
กิเลสพุ่งปรี๊ดๆ แต่ของในนั้นค่อนข้างแพง บางอย่างน่าเอาไอเดียมาประยุกต์ทำเองด้วยครับ
:)

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 10:16:25 »
เห็นแล้วไม่กล้าขอมาดูครับ กลัวกิเลสจับเหมือนกัน อิอิ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

KULAA_101

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 12:23:09 »
ผมพึ่งได้ยินชื่อน้าStewart แมคโดแน่น นี้จากพนง.ขายเครื่องดนตรีที่โคราช...และพึ่งรู้ว่าลุงที่เป็น พนง.ขายคนนี้เป็นช่างซ่อมกีต้าร์...อุอุ...สบายแล้วเรา....

Mook :)

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 15:17:24 »
ขอบคุณค่ะสำหรับข่าวของฟรี อิอิ

AGP8x

• member
  • Beginner '
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 16:11:01 »
ฟรีหรอครับแต่ถ้าสั่งของเค้า เค้าก็น่าจะคุ้มกับค่า catalog

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 22:01:37 »
หูย... น้าสนธยา สั่งเลยครับ เดี๋ยวผมแวะไปหา พร้อมวุ้นสักโหล อิอิ

555 อย่ายุสิครับ ยิ่งบ้า ๆ อยู่ด้วย เดี๋ยวต้องลองพิจารณาดูก่อน ผมว่าหลาย ๆ อย่างหาได้ในบ้านเราหรือไม่ก็สามารถทำขึ้นมาเองได้ครับ อาจจะลองดูบางชิ้นที่มันเฉพาะเจาะจง แล้วก็เอามาใช้งานจริง ๆ ได้ก่อนครับ แล้วค่อยสะสมไปเรื่อย พอครบก็ค่อยทำกีตาร์กันจริง ๆ เลย อิอิ

ผมเองแหละครับน้าสน ^^
กิเลสพุ่งปรี๊ดๆ แต่ของในนั้นค่อนข้างแพง บางอย่างน่าเอาไอเดียมาประยุกต์ทำเองด้วยครับ

อ้อ...ขอบคุณมากครับที่ชี้ทางสว่าง (แต่ถ้าหลงระเริงอาจะกลายเป็นทางสว่างอาจจะดับมืดก็ได้ ของมันแพงจริง ๆ ^^) อย่างน้อยก็ได้รู้จักเครื่องมือและอุปกรณ์ต่าง ๆ ในการทำกีตาร์มากมายเลยครับ ส่วนจะซื้ออะไรบ้างเดี๋ยวค่อยว่ากัน เพราะส่วนใหญ่แพงจริง ๆ ครับ

ใครสนใจไปที่ http://www.stewmac.com/free_catalog.html แล้วกรอกข้อมูลเอาเองครับ แถมยังได้เมลล์แนะนำเทคนิคการปรับแต่งหรือซ่อมกีตาร์มาเรื่อย ๆ อีกด้วย ดีมากครับ

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 22:07:43 »
ผมล่ะอยากทำกีตาร์ handmade เป็นจริง ๆ เลย กายพร้อม ใจพร้อม เงินพร้อม แต่เวลาไม่พร้อมเนี่ยสิ.... เซ็ง
ตอนนี้เลยได้แค่โมฯ เล่น ๆ แก้เซ็ง ไปเท่านั้น (ถ้าว่าง)

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 01:47:24 »
เยี่ยม กำลังรื้ออยู่พอดีเลย ขอบคุณครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 08:46:23 »
กิเลสจับ ต้องระงับด้วยการซื้อครับ น้าสน...............อิอิ

tang_guitar

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 01:56:18 »
โอ่ย อยากได้มาอ่านบ้างครับน้าสนธยา

free_willy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 07:38:48 »
ผมรับมาอ่านเล่นนานแล้วครับ อ่านเสร็จก็ไปฝากให้ร้านซ่อมกีตาร์ร้านใหญ่ร้านหนึ่งเสมอๆ อ่านสนุกดีครับ

สินค้าข้างในแพงจริงๆครับ

ผลจากกระทู้นี้เดือนหน้า Stewart McDonald คงงงว่าทำไม catalogue order ผ่านทาง website มาประเทสไทยทำไมเยอะผิดหูผิดตา