Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่อง รบกวนน้าๆเซียนยีนส์ Levi's  (อ่าน 14158 ครั้ง)

บอมศักดิ์

• member
  • มือใหม่ ขอความกรุณาชี้แนะด้วยครับ ^^!
ขอนอกเรื่อง รบกวนน้าๆเซียนยีนส์ Levi's
« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 13:24:58 »
 สวัสดีครับน้าๆ คิดว่าน้าๆที่ชื่นชอบกีต้าร์หลายๆท่าน คงต้องมีตัวโปรดกันบ้างแน่นอน อิอิ
งั้นวันนี้ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ พอดีได้Levi'sมาตัวนึง เป็นของ USA
จากความรู้อันน้อยนิดของผมคิดว่าน่าจะเป็นของแท้ ห้าๆ(เข้าข้างตัวเองไว้ก่อน)
ดูรูปก่อนครับ
เริ่มจากป้ายข้างหลังครับ

ต่อไปป้ายแคร์
หน้า

หลัง

ต่อไป

เป๋าหลังขวา

เป๋าหลังซ้าย

เข็บ

กระดุม

โค้ดตอก 552

หมุด

กระดุม

ป้ายต่างๆ

รบกวนน้าๆ ให้คำแนะนำและความรู้หน่อยครับ
 ;D ;D

- BoMSuK71 -

บอมศักดิ์

• member
  • มือใหม่ ขอความกรุณาชี้แนะด้วยครับ ^^!
Re: ขอนอกเรื่อง รบกวนน้าๆเซียนยีนส์ Levi's
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 13:26:34 »
คือผมก็พอทราบรายละเอียดนิดๆ แต่ผมงงตรงนี้ครับ

บนเส้นสีเหลืองคือเลขโค้ดตอกบนกระดุม

บนเส้นสีม่วง คือรุ่นและรหัสผ้า(หน้าจะ)

ลูกศรแดง(เลข3)น่าจะปี93

ส่วนที่ผมงงคือลูกศรเขียวชี้อยู่ 00 ตัวนี้ปกติมันบอกเดือนที่ผลิตใช่มั๊ยคับ
เช่น 043 คือผลิตเดือน 4 ปี 1993
ที่ผมงงคือตัวนี้มันพิมพ์ 003 สรุปมันใช่ปีไหนกันแน่ละเนี่ย 1993 ชัวร์เปล่าครับ
และตกลง 00 ซึ่งปกติตรงนี้มันบอกเดือนว่าเป็นเดือนอะไรใช่มั๊ยละครับ
เอ๊ะ!! ยังไง งงไปหมดละ เห้ออออ!! หรือ00จะเป็นเดือนธันวาคมเปล่าครับเนี่ย

รบกวนด้วยนะครับผม อิอิ
 :D :D

the_ting

• member
Re: ขอนอกเรื่อง รบกวนน้าๆเซียนยีนส์ Levi's
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 14:40:35 »
ผมก้อใส่Levi's แต่ไม่เคยดูละเอียดขนาดนั้นเลยนะ แบบว่าพี่อยู่ฝรั่งเศษหิ้วมาให้ปีละ 2ตัวตลอด 15ปี
(ของมรดกตกทอดจากรุ่นสู่รุ่น อิอิ) ผมรู้แต่ว่าเป็นกระดุมทุกตัวเลยครับ อยากรู้เหมือนกันครับ
เดี๋ยวคงมีผู้รู้มาตอบ แฟนพันธ์แท้ Levi's ให้ความกระจ่างหน่อยครับ
กล้าก้าว อย่างศรัทธา

บอมศักดิ์

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 18:07:08 »
ผมก้อใส่Levi's แต่ไม่เคยดูละเอียดขนาดนั้นเลยนะ แบบว่าพี่อยู่ฝรั่งเศษหิ้วมาให้ปีละ 2ตัวตลอด 15ปี
(ของมรดกตกทอดจากรุ่นสู่รุ่น อิอิ) ผมรู้แต่ว่าเป็นกระดุมทุกตัวเลยครับ อยากรู้เหมือนกันครับ
เดี๋ยวคงมีผู้รู้มาตอบ แฟนพันธ์แท้ Levi's ให้ความกระจ่างหน่อยครับ

ว้าวว งั้นน้าthe_ting ก็มีเยอะแยะเลยสิครับเนี่ย ไม่ทราบน้ามี501 บ้างมั๊ยครับ
https://www.facebook.com/Bomsuk71?ref=tn_tnmn
เฟสผมครับน้า แอดมาคุยกันได้นะครับเอาไว้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน อิอิ

joeykid

• member
  • joe neck solid
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 23:42:43 »
ผมก็ใส่ Livi's ครับ แต่ส่วนมากจะเปน Mad in โรงเกลือครับ ทนสุดๆ กลิ่นไอชายแดนเข้มมากๆ
ฟิง-เก้อ-สะ-ตาย

MUI

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 03:55:53 »
ผมใส่ เมด อิน อีหยิบ ครับ...ไม่ค่อยรู้เรื่อง ตัวเลข เท่าไรครับ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 08:17:50 »
ของผมซื้อจากตลาดทุ่งนาทอง กส. ของนอกนำเข้าครับ
Line id: 081-8718003

levis702

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 11:10:13 »

00 อันนี้ผมคิดว่าต้องเป็นต้นปีแน่นอนครับ แต่ดูจากทรงของกระเป๋าแล้ว น่าจะ 93 แท้แน่นอน ผ้าแข็งไม่เคยผ่านน้ำ

ตัวเลข 552 คือ เลขที่กระดุมเม็ดบน
ตัวเลข 003 คือ ทำเมื่อเดือน 00(แต่มันคือเดือนอะไร) ปี 1993
501-0000 คือ รหัสผ้า เป็นสีบลูยีนส์ ยังไม่เคยซัก หรือ จะต้องหดทั้งเอวและความยาว ประมาณ 10% เมื่อซักด้วยน้ำร้อน ฉนั้นเวลาซื้อ ต้องเลือกไซด์ เผื่อทั้งเอว และ ความยาว

บอมศักดิ์

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 14:53:12 »

00 อันนี้ผมคิดว่าต้องเป็นต้นปีแน่นอนครับ แต่ดูจากทรงของกระเป๋าแล้ว น่าจะ 93 แท้แน่นอน ผ้าแข็งไม่เคยผ่านน้ำ

ตัวเลข 552 คือ เลขที่กระดุมเม็ดบน
ตัวเลข 003 คือ ทำเมื่อเดือน 00(แต่มันคือเดือนอะไร) ปี 1993
501-0000 คือ รหัสผ้า เป็นสีบลูยีนส์ ยังไม่เคยซัก หรือ จะต้องหดทั้งเอวและความยาว ประมาณ 10% เมื่อซักด้วยน้ำร้อน ฉนั้นเวลาซื้อ ต้องเลือกไซด์ เผื่อทั้งเอว และ ความยาว

สวัสดีครับน้าlevis702 501ตัวนี้ไม่เคยผ่านน้ำจริงๆแหละครับ เพราะยังอยู่ในถุงยุเลย ห้าๆ(เจ้าของเดิมซื้อมาเก็บสะสมครับ)
ส่วนไอตรง 003 นี่แหละครับที่ทำผมอยากรู้อยากเห็นขึ้นมา เพราะเพิ่งเคยเห็นเลขเดือน 00 เหมือนกันครับน้า

ตอนนี้ตัวนี้ผมใส่พอดีเลยครับน้าlevis702 ว่าจะเอาลงอ่างแช่น้ำอยู่เหมือนกันครับ ไม่รู้ว่าหด10%จะหด ขนาดไหน
หดเยอะไป ใส่ไม่ได้ยุ่งเลยครับ 55+
คงต้องใส่แล้วลงไปนอนในอ่างซักครึ่งชั่วโมง อิอิ

ปล.สอบถามอีกนิดครับน้า ผ้ารหัส 501-0000 นี้มันจะหดเมื่อแช่น้ำอุ่นน้ำร้อนใช่มั๊ยครับ ถ้าหากครั้งแรกแช่น้ำอุณภูมิธรรมดา มันจะมีโอกาสหดลงอีกมั๊ยครับ

levis702

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 17:09:09 »
ถ้าเป็นผม ผมก็จะเก็บต่อครับ 555 เสียดายมากๆ เรื่องน้ำนี้ผมไม่แน่ใจนะครับแต่รู้ว่า 10% จากความยาวหนะครับ ส่วนเอวจะหดน้อยกว่าครับ แต่กางเกงพวกนี้บอกตรงๆเลยครับว่า ใส่มันทั้งแบบนั้นหละ 6 เดือนให้หลังค่อยมาว่ากันเรื่องซักครับ

thirdnote

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 21:25:57 »
501 shrink to fit ...จะหดอีกมากพอสมควรหลังจากซักไปแล้ว แต่จะหดมาเท่า ขนาดที่เขียนไว้ ของตัวนี้ คือทW 28  L 30 ถ้าคุณเอว28  แล้วเอามาใส่โดยที่ยังไม่ได้ซักมันจะหลวมมาก  บางคนซื้อมาใหม่ใหม่ สรวมลงน้ำเลยแล้วปล่อยแห้งขณะใส่ มัน จะหดเข้ารูปทำแบบนี้ สองสามหน ไม่ว่าใครก็ใส่ยีนส์ตัวนี้ไม่ สวยเท่าคุณ เพราะมันจะหดเข้ากับรูปร่างคุณ โดยเฉพาะผู้หญิงตูดจะเป็นตูด ขอโทษครับไม่มีเจตนาไม่สุภาพแต่ใช้คำนี้เพราะมันเห็นภาพ ชัดเจนที่สุด  ถ้าคุณไม่ต้องการชนิดหดเข้ารูป ให้ซื้อ  preshrunk ไม่ใช่   shrink to fit ครับ เป็นยีนส์ที่ดีมากมาก ครับรุ่นนี้

thirdnote

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 21:37:04 »
ปล  ผมใช้ 501 shrink to fit มาตั้งแต่อายุ19 ตอนนี้ 56 ตั้งแต่เอว27" ตอนนี้ 31" ไม่เคยมีสักตัวที่กระดุมหลุดให้เห็น levi's 501 shrink to fit ไม่เคยเห็นขายในบ้านเราครับ ไม่ใด้ค่าเชียร์นะครับแต่บอกเล่าตามประสบการณ์

crapbasic

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 21:52:00 »
ผมคิดว่าไม่น่าจะแท้นะครับไม่แน่ใจ ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยนะครับเพราะผมไม่ได้เซียน เหตุผลข้อ 1.ตรงป้ายหนังที่พิมรุ่น 501xx น่าจะเป็นสีดำนะครับที่เคยเห็น 2.ตรงตะเข็บที่ปลายขาปกติพับขึ้นมาคิดว่าน่าจะเป็นผ้าริมนะครับ พอดีรุ่นนี้ผมเคยสนใจจะฝากพี่ซื้อมาจากเมกาอยู่พักนึงแต่ต้องรอนานเลยไปซื้อตัวอื่นก่อนครับ
ส่วน Shrink-to-fit เค้าบอกให้แช่ก่อนใส่เพราะเป็นผ้าที่ซักแล้วจะหดครับ พอแช่แล้วความยาวน่าจะหดประมาณ 1-2 นิ้ว แต่เอวพอใส่ไปเดี๋ยวก็ยืดกลับมาเท่าเดิมครับ รู้สึกว่าจะมี2แบบนะครับตามไลน์การผลิตอะไรซักอย่างจำไม่ได้ แบบแรกไซส์จากป้ายคือก่อนหดพอแช่แล้วหดจากป้าย แบบที่สองคือพอแช่แล้วไซส์จะหดลงมาเท่ากับป้ายครับ

used-54

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 02:20:20 »
รุ่นนี้กระดุมที่เป้ามีแค่ 3 เม็ดหรือครับ

time2

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 15:33:36 »
แต่ก่อน ตอนจบใหม่ๆชอบมาก แต่ก็ดูไม่เป็น คืออยากได้ก็ไปบูธเลย น่าจะแทันะ แต่ usa ดูไม่เป็นครับ