Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าท่านมีงบ1แสนบาท แต่ละท่านจะซื้อกีต้าร์โปร่งมือสอง ยี่ห้ออะไรรุ่นอะไรกันครับ ^^  (อ่าน 13901 ครั้ง)

susdam

• member

wawar

• บุคคลทั่วไป

mdit

• member

[/quote]^^ ผมได้ลอง Santa Cruz FS แล้วครับ  เสียงพุ่งคม หวาน และให้เสียงตอบสนองไวมาก น่าเล่นมากๆ ครับน้า mdit
ได้น้า mdit เป็นเพื่อนชอบ Santa Cruz อีกท่านหนึ่งแล้วครับ :D
[/quote] ยินดีครับน้าหน่อย ถือเป็นกีตาร์ยี่ห้อให้ฝันอันดับหนึ่งของผมเลยครับเพราะว่าเป็นแม้ว่าจะไม่เคยได้สัมผัสเลยก็ตาม

parker1713

• member

steinberger

• member

keit

• member
แค่เก็บไปละเมอว่า  "กีต้าร์ตัวละแสน"  มนุษย์เมียก็ป๊าบเข้าให้แล้ว  ;D

Harry5

• member

ballee45

• member
สำหรับผมก็คงเป็น Adamas 1678GT สักตัวครับ

tong tivanon

• member
  • SANTAFE PSF 49 C
ขอตอบบ้างนะครับ ถ้าเป็นไปได้อยากได้มากๆ
martin om 42 หรือ Santa Cruz F model
SANTAFE PSF 49 C

karn2555

• member
Yamaha FG-2000 ครับ เด็กภูธรครับ yamaha ฝังหัวไปซะแล้ว ;D ;D

hengheng

• member

บอมศักดิ์

• member
  • มือใหม่ ขอความกรุณาชี้แนะด้วยครับ ^^!
ผมมักน้อยขอเป็นแบรนด์ที่รู้สึกชอบตั้งแต่ไม่เคยลองจับเลยครับ ชอบไปตั้งแต่กระบวนต่างๆที่พิถีพิถันในการผลิต
ขอเป็น  K.YAIRI YF00028 ละกันครับ ^^
- BoMSuK71 -

28 EU

• member
ก็คงหาเพิ่มอีกซักห้าหกหมื่นแล้วสั่ง santa cruz H13 ครับ "มือสองคงไม่มีใครปล่อย"

kim_folk

• member
ดูจุดประสงค์ก่อนครับ เล่นอยู่บ้านสะสม หรือใช้อัด หรือเล่นบนเวที ต้องการภาคไฟฟ้าด้วยหรือไม่ ถนัดทรงอะไร

ถ้าเล่นอยู่บ้านเอาไว้โชว์ หรือใช้ในห้องอัด ถ้าเป็นผมคงเลือก martin d41 d45 ไม่ก็ gibson sj200

ถ้าจะเล่นบนเวทีเป็นหลัก ผมจะเลือกกีต้าร์ที่มีปรีแอมป์ในตัว เช่น adamas , martin series ใหม่ๆ พวก retro, gpca ครับ

ขอให้โชคดีได้กีต้าร์ในฝัน

J.taka

• member
ทาคามิเนะไม่มีเลยเหรอครับ งั้นผมเอาทาคาดีกว่า ชายเว้าออลโซลิดรุ่นไหนก็ได้

bigbrown

• member
อยากได้แบบนี้สักตัวครับไม่ณุ้ยี่ห้ออะไร ราคาเท่าไหร :)
Trace Bundy-Pachelbel's Canon