Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเที่ยวเชียงรายมา ข้ามไปฝั่งนู้นเห็นร้านกีต้าร์  (อ่าน 8327 ครั้ง)

baitorys

• member
มีกีต้าร์แบรนเนมหลายตัว ถูกๆเลย แต่ไม่กล้าซื้อกลัวปลอมจังมีตั้งแต่พี่ กิบสันเลยน่ะ

hotman555

• member
ไม่ต้องกลัวครับ  ปลอม 100%  fender gibson yamaha ขนาดกีต้าร์คาราบาวพี่แกยังปลอมเลยครับ

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
ไวอะก้าก็ปลอมครับ..........อย่าหลงซื้อมาล่ะ.........

giogio

• member
ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ คุณภาพเทียบกับราคาแล้วเป็นยังไงบ้าง
Crafter/Guild

Krataipaa

• member
    • >>แอดเฟสผมเลยครับ<<
จะไปวันเสาร์นี้น้าๆคนไหนอยากได้ไรมั้ยครับ ของปลอมทั้งนั้นเลย 55

took19

• member
ผมเคยไปซื้อปูมันยังปลอมให้ผลเลย 5555  หันหลังไปแปปนึง มีดินด้วย 555

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
ไวอะก้าก็ปลอมครับ..........อย่าหลงซื้อมาล่ะ.........
แสดงว่าน้าต่อ เคยซื้อมาลองละ อิอิ ล้อเล่นครับน้า ^^

baitorys

• member
ขอบคุณทุกคำตอบครับ ผมก็คิดยังงั้น ปลอมหมดเพาะดูรายละเอียด งานไม่เนียนเลย แต่ก็ได้รองเท้ามา2คู่ครับ

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
แสดงว่าน้าต่อ เคยซื้อมาลองละ อิอิ ล้อเล่นครับน้า ^^

ไม่ได้ซื้อหรอกครับน้า........เมียบอกแค่นี้ก็เกินพอแล้ว.........อิอิ...........

nco4433

• member

ไม่ได้ซื้อหรอกครับน้า........เมียบอกแค่นี้ก็เกินพอแล้ว.........อิอิ...........
ไอ้ยะ...ของเค๊าดีจริงๆๆๆๆ...5555

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป
ใครเคยลองเสียงบ้างครับ พอไปวัดไปวาไ้ไหมครับ

tao

• member
จะไปวันเสาร์นี้น้าๆคนไหนอยากได้ไรมั้ยครับ ของปลอมทั้งนั้นเลย 55

...เคสโฟม...

Krataipaa

• member
    • >>แอดเฟสผมเลยครับ<<

...เคสโฟม...
มีขายหรอครับพี่เต๋า เกมจะได้จัดมาบ้าง 55

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
ซื้อมาตั้งโชว์ในตู้กระจกซักตัว ล๊อกให้ดี อย่าให้ใครเปิด เนียรได้เลยครับ 5555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

nhoy

• member
มีกีต้าร์แบรนเนมหลายตัว ถูกๆเลย แต่ไม่กล้าซื้อกลัวปลอมจังมีตั้งแต่พี่ กิบสันเลยน่ะ
เป็นกีต้าร์ที่ลอกเลียนแบบครับ มองผิวเผินก็จะดูเหมือนดี แต่ถ้าสังเกตและพิจารณาดูจริงๆ แล้วไม่ใช่เลยครับ
สำหรับเรื่องเสียงนั้น ผมเคยมีโอกาสได้ลองมาบ้าง ขาดความบาลานซ์ครับ โดยถ้าเล่นแบบลำพังเล่นๆ ไม่เน้นมาตรฐานแล้วก็พอได้ครับ

baitorys

• member
กิปสัน จัมโบ้ 9500 กิปสันทรงมาตรฐาน 5100 ไม่มีภาคไฟฟ้าทั้งคู่ ยังไม่ลองเล่นดูครับ แต่ถ้าตั้งตู้โชว์น่าจะเวอร์คห้ามเพื่อนฝูงจับเพราะดูยี่ห้อ ดูเป็นของสูง555555 (ไม่มีส่วนได้เสียใดๆทั้งสิ้น)

pach

• member
ของปลอมเกือบหมื่นเราว่าแพงนะ

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
^
^
เขาเรียงของปลอมแท้ๆครับ ^^

nong

• member
มาจากเมืองจีนครับ.....พี่จีนแกก๊อปเก่งมาก   จนfender ทนไม่ไหวเลยมาจ้างให้ผลิตซะเลยจะได้จบเรื่อง.....แต่ที่ไหนได้ยิ่งหนักกว่าเดิมและดีกว่าเดิมซะอีก เพราะfender ส่งคนมาสอนงานให้อย่างดี  จะเลิกจ้างก็ไม่ได้...พวกนี้รู้ขั้นตอนและแหล่งวัตถุดิบหมดแล้ว  เฮ้อ....กีต้าร์ถูกน่ะดีครับแต่บางทีความขลังของแบรนด์มันก็อยู่ที่เมดอินด้วยนา...ผมว่า

yod69

• member
เป็นร้า้นขายมือสอง(หลุดโรงจำนำอะไรประมาณนี้)หรือขายของใหม่ครับ
เป็นไปได้ไหมว่าจะมีหลุดออกมา1-2ตัว
ผมเคยไปร้านขายของเก่ามือสองที่เชียงใหม่เป็นร้านยาวเป็นสิบร้านเลยของก๊อปบ้างจริงบ้าง...แล้วก็เจอGuild usa ราคา4000แต่ไม่ได้ซื้อเพราะคนขายพูดไม่ดี(ตอนนี้เสียดายมากครับ)