Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ซีเรียสกันมั้ยครับ ถ้าไปซื้อกีต้าร์มือหนึ่ง ที่ร้าน แต่ต้องได้ตัวโชว์  (อ่าน 6433 ครั้ง)

niti

• member
มันเหมือนเราไม่ได้เปิดซิงอ่ะครับ  เหมือนมีคนมากมายมาจับเล่น

หลายมือแล้ว รู้สึกไงไม่รู้   ไม่ทราบท่านอื่นเป็นไงบ้างครับ ^^

OLARN

• member
    • OLARN2000
เป็นประจำครับไม่ถือ ขอให้เสียงดีถูกใจเป็นพอ คิดเสียว่ามีคนช่วยเบิร์น ได้มาแล้วก็เสียงดีเลย
บางครั้งเอาตัวใหม่มาเทียบกันแล้วเสียงสู้ตัวโชว์ไม่ได้ ผมก็เอาตัวโชว์ครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด

ผมเลือกตัวที่เสียงดีครับไม่สำคัญว่าจะต้องเป็นตัวโชร์หรือไม่     ตัวล่าสุดที่ผมไปซื้อมา

ลองตัวโชร์เสร็จแล้วเสียงโดนก็เลือกตัวในสต็อกอีกสามปรากฏว่าทั้งความสวยของไม้หน้าทั้ง

เสียงสู้ตัวโชร์หน้าร้านไม่ใด้สรุปแล้วผมก็ซื้อตัวโชร์ที่ลองเสียงตัวแรกกลับบ้านครับ
;D ;D ;D ;D
noomxman

jion159

• บุคคลทั่วไป
ผมไม่ซีเรียสนะครับ บางทีก็ซื้อตัวโชว์เลยครับเพราะโดน

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
ตัวเก่งของผม คือตัวโชว์ในร้านวันที่ไปเลือกเหมือนกันครับ
:)

pomguitar

• member
ผมเองก็เช่นกัน ลองตัว show พอถูกใจ ตัดสินใจซื้อแน่นอน ขอดู และลองตัวใน stock
ผลคือ มักจะเอาตัว show เสมอๆ ถ้าจะไม่เอาก็ต่อเมื่อ....
ตัว show มีตำหนิ ซึ่งส่วนใหญ่ มันเกิดจากการลองเล่นของลูกค้า

พูดถึงตรงนี้ ทำให้ต้องเน้นย้ำว่า เวลาลองกีต้าร์ที่ร้าน ก็ดูแลให้เค้าหน่อยก็ดี เวลาผมไปซื้อ ! จะได้ไม่ช้ำเกินไป ! อิๆๆๆๆ

nhoy

• member
Re: ซีเรียสกันมั้ยครับ ถ้าไปซื้อกีต้าร์มū
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 21:08:28 »
บางร้านก็มีแค่ตัวโชว์ครับ ถ้าจะเลือกตัวใหม่ต้องบอกก่อนล่วงหน้า 1 วัน เพื่อไปเบิกเอามาจากโกดัง
ผมเองก็โดนสภาพนี้มาเมื่อเร็วๆ นี้เองครับ
และผมเองก็เป็นแบบน้าๆ ส่วนใหญ่ ที่เลือกตัวที่ถูกใจ-พอใจ ไม่จำกัดว่าจะเป็นตัวที่โชว์อยู่หรือตัวที่อยู่ใน Stock ก็ตาม
แต่ค่อนข้างจะอึดอัดถ้าไม่มีตัวเลือกให้เรามีโอกาสได้ลองเปรียบเทียบกันครับ

TOM1869

• member
Line id: 081-8718003

SMIL3Chai

ผมก็ได้ตัวโชวมาเหมือนกันคับ ตอนนี้กำลังทรมาณกีต้าร์โดนการใส่สายเบอร์ 13 อยุ่ 55

nhoy

• member
Me too
วันนี้น้าทอม มาภาคภาษาอังกฤษเลยนะครับ :D

southpaw

• member
ถ้าเหมือนโดนบังคับเพราะจนท.อ้างว่ามีตัวเดียว (แต่จริงๆมีที่หลังร้าน) อันนี้มีเคืองเหมือนกัน แต่ถ้ามีอีกหลายตัวให้ลองเลือก แต่เราเอาตัวโชว์เพราะเราชอบมากที่สุด อันนี้จะสบายใจด้วยซ้ำ เพราะเราได้มีโอกาสเลือก

mboma55

• member
  • ยิ่งรู้มาก ยิ่งจนมาก -*-
ส่วนตัวผมนะคับ ฟังจากที่น้าๆกล่าวมา ผมคิดว่า ถ้าชอบก็เอาตัวนั้นไปเรย เหนน้าๆบอกว่ากีตาร์รุ่นเดียวกันยี่ห้อเดียวกัน เสียงก็ไม่เหมือนกัน ไม้ลำต้น ไม้อาไรๆต่ออาไรก็ไม่รุของน้าๆอ่า มันเยอะ ส่วนตัวผมเรยคิดว่า ซื้อกีตาร์ตัวโชว์ถ้าเสียงดีแร้ว ก็อย่าคิดมากเรยคับ...

yod69

• member
ถ้าเอาตัวใหม่มาแล้วเ้สียงดีไม่เท่าตัวโชว์
ผมยอมให้มีรอยอยู่บ้างดีกว่าครับเพราะถึงได้ตัวที่ใหม่จนไม่มีรอยไรเลยแต่ว่าเสียง"เรา"ยังชอบตัวที่โชว์อยู่
ก็ซื้อไปเถอะครับเพราะยังไงต่อให้ใหม่แค่ไหนก็ต้องมีรอยวันยังค่ำ
แต่ถ้าเห็นว่ามีการลอง(ของใหม่ในร้าน)จนเป็นรอยแล้วอยากจะได้อีกราคาหนึ่ง(ถูกกว่า)นั้นอีกเรื่องหนึ่งครับ

nantfa

• member
ผมเลือกตัวโชว์ เเบบไม่ซีเรียสครับ
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

jiw_de_jazz

• member
ผมเคยซื้อตัวโชว์ แล้วยังเป็นตัวสุดท้ายของรุ่นเลยครับ

สรุปคือเป็นตัวที่ทุกคนลองมาหมดแล้ว
แต่ทางร้านก็ลดราคาให้ 5% นะครับ

Dog Never Lie

• member
เพิ่งสอยตัวโชว์มาเลยครับ
It's my...

ASDFasdfASDF

• member
ตัวโชว์อาจจะผ่านมือโปรฯมาหลายคนทำให้เสียงเข้าที่เข้าทางกว่าตัวหลังร้าน 5555 ผมคิดเองนะ

joeykid

• member
  • joe neck solid
มีคน เบริน เสียงให้เสร็จ แถมสายขึ้นสนิมคู่ตัวอีก 1 ชุดฟรี :'( :'( :'(
ฟิง-เก้อ-สะ-ตาย

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
เลือกตัวที่เสียงดีครับ ไม่สนใจว่าจะเป้นตัวโชว์ เหตุผลตามน้า ๆ ข้างบนครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

thepgesorn

ถ้าไม่ช้ำไม่โทรม แต่ถ้าเสียงโดนใจ จัดเลยครับ บางทีตอนเราลองตัวโชว์เสียงโดนนะครับ แต่พอตอนจะซื้อเอาตัวใหม่มา โอ้พระเจ้า คนละเรื่องครับไปจัด ทาคา ที่นครหลวงคนขายถามก่อนเลยว่าของใหม่มีนะ ลองแล้วถ้าไม่ชอบจะเอาตัวโชว์ก้อได้นะ เด๋วเช็ดให้...ทีแรกไม่รู้แต่พอลองเล่นตัวใหม่โอ้ พี่ผึ้งครับขอตัวโชว์นะ