Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ ถ้าคุณอายุ + 20 > เห็นแบบนี้ แล้วคิดกันยังไง ?  (อ่าน 5839 ครั้ง)

nco4433

• member
จริงๆแล้วทุกคนมีผู้ใหญ่อยู่ข้างหลังแล้วสอดมือมาทางแขนเสื้อแทน เด็กๆที่เห็นคือนั่งเอามือสอดไว้ในเสื้อ 555 (ขำๆน่ะครับ)

ก็เห็นพรสวรรค์น่ะครับ ฝึกไม่กี่ปีก็ได้ขนาดนี้ = = ไอ่เราๆเล่นมาเป็นสิบๆปีก็ยังได้แต่นั่งดูเด็กมันเล่น

เรื่องพรสวรรค์ผมก็เห็นด้วยนะครับ  แต่ผมกับเห็นการฝึกฝนตั้งแต่เล็กๆเป็นสิ่งสำคัญที่สุดครัับถ้าจะขึ้นมาเป็น

หัวแถวในด้านใดด้านหนึ่ง    ซึ้งผู้ใหญ่ส่วนมากของบ้านเราชอบคิดว่าหัดเมื่อไหร่ก็ใด้  แต่จริงๆผมเห็นคนที่ประสบ

ความสำเร็จในระดับโลกในงานที่ใช้ทักษะส่วนตัว   ล้วนแต่เริ่มฝึกฝนตั้งแต่อายุน้อยๆ   4-5  แทบขวบทั้งนั้นครับทั้ง

นักกีฬาและนักดนตรีครับ   ผมว่าต้องฝึกให้เขาทั้งรักและเล่นครับ  (แค่ความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ ขอบคุณครับ)

;D ;Dชอบคำตอบนี้จริงๆ ครับกด like ให้ 100 ทีเลยครับ ;D ;D

nhoy

• member
Re: วันนี้ ถ้าคุณอายุ + 20 > เห็นแบบนี้ แล้วคิดก
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 21:00:18 »

เห็นแล้ว  สิ่งแรกที่เห็น  คือ  มีความสุข และน่าทึ่งในความพยายาม ฝึกฝน รักในสิ่งที่ชอบ  แต่เมื่อมองกลับมาดูตัวเอง  เหมือนมันจะท้อ ยังไง ๆ ไม่รู้

8 Year Old Jonny Mizzone - Flint Hill Special - Sleepy Man Banjo Boys

เห็นแล้วมีความสุข และรู้สึกทึ่งเช่นกันครับ   เยี่ยมมากเลยครับน้ากวาง

pomguitar

• member
นับถือ ยกย่อง และรู้สึก...อายเด็ก :D

TidMan?

• member
เป็นภาพคอมพิวเตอร์กราฟฟิคครับ ไม่ใช่ของจริง  :D :D :D
อายเลยครับความสามารถเยอะจริงๆ
ขอบคุณที่เอามาฝากครับ

Converse

• member
จริงๆแล้วทุกคนมีผู้ใหญ่อยู่ข้างหลังแล้วสอดมือมาทางแขนเสื้อแทน เด็กๆที่เห็นคือนั่งเอามือสอดไว้ในเสื้อ 555 (ขำๆน่ะครับ)

ก็เห็นพรสวรรค์น่ะครับ ฝึกไม่กี่ปีก็ได้ขนาดนี้ = = ไอ่เราๆเล่นมาเป็นสิบๆปีก็ยังได้แต่นั่งดูเด็กมันเล่น

เรื่องพรสวรรค์ผมก็เห็นด้วยนะครับ  แต่ผมกับเห็นการฝึกฝนตั้งแต่เล็กๆเป็นสิ่งสำคัญที่สุดครัับถ้าจะขึ้นมาเป็น

หัวแถวในด้านใดด้านหนึ่ง    ซึ้งผู้ใหญ่ส่วนมากของบ้านเราชอบคิดว่าหัดเมื่อไหร่ก็ใด้  แต่จริงๆผมเห็นคนที่ประสบ

ความสำเร็จในระดับโลกในงานที่ใช้ทักษะส่วนตัว   ล้วนแต่เริ่มฝึกฝนตั้งแต่อายุน้อยๆ   4-5  แทบขวบทั้งนั้นครับทั้ง

นักกีฬาและนักดนตรีครับ   ผมว่าต้องฝึกให้เขาทั้งรักและเล่นครับ  (แค่ความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ ขอบคุณครับ)

;D ;Dชอบคำตอบนี้จริงๆ ครับกด like ให้ 100 ทีเลยครับ ;D ;D
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ  แต่ขอเพิ่มเติมนิดนึงครับ พ่อแม่ ผู้ปกครองก็สำคัญมาก ดูอย่าง Sung Ha Jung เด็กมีพรสวรรค์เป็นทุนอยู่แล้ว แต่ผมชมคนสอนครับ คนเรียบเรียงเพลงและมาสอนเด็กได้ขนาดนี้ ต้องเก่งมากๆ

Dream40

• member
ผมเชื่อในพรสวรรค์นะ คนเราเกิดมาเพื่อสิ่งต่างๆ ที่ต่างๆ กัน บางคนเกิดมาเพื่อวาดรูป ร้องเพลง ดนตรี นักคนิตศาสตร์ 
ไม่มีพรสวรรค์แต่ใจรักฝึก สิบปี ถึงจะเท่าคนมีพรสวรรค์ฝึกปีเดียว ยิ่งเรื่องดนตรีแล้วมันตอ้งเกิดมาเพื่อสิ่งนี้จริงๆ
ขอยกตัวอย่างแล้วกันไม่ได้หมายความว่าผมเก่ง คนเก่งกว่าผมเป็นล้านๆ ถึงจะแกะได้ก็ยังไม่กล้าไปเล่นให้ไครฟังนอกจากวงเหล้าเพราะคิดว่าคงเก่งจริงๆ มีพรสวรรค์กว่าเรานี่เยอะมาก  ผมจับดนตรีชิ้นในผมใช้เวลากับมันไม่ถึงครึ่งชั่วโมงก็พอเล่นได้แล้วผมเพิ่งจริงจังตอนได้กีตาร์มาเดือนเดียวเองไม่เคยแม้แต่แกะเพลงใดๆ มาก่อนเลย ตีคอร์ดในวงเหล้าตลอด เพลงในยูทูปผมเกาะไม่ถึง ชั่วโมง ก็พอได้แล้วอาจไม่ร้อยเปอร์เซ็น แต่พี่อีกคนเค้าแกะเพลงนี้มาเป็นปียังเล่นไม่ได้เลยได้ก็ไม่สมูท .... แต่ถ้าให้ผมไปวาดรูปหัดวาดจนแก่แล้วก็ไม่ได้ซักที

Arkara

• member
อยากที่น้า noomxman บอกถูกเลยครับ คือถ้าฝึกกันตั้งแต่เล็กๆก็จะเก่ง(มากด้วย)ครับ 555 เพียงแต่ว่าในวัยขนาดนั้นเด็กส่วนใหญ่มักไม่รู้ว่าตัวเองชอบอะไรก็เท่านั้นครับ หากน้าๆมีลูกแล้วเห็นว่าลูกชอบอะไรก็ควรสนับสนุนเค้านะครับ(ในทางสร้างสรรนะครับ) :D

Bird-Warabeez

• member
น้องผู้หญิง ไมเล่นกีตาร์ทรงนั้นอะ -*-

piggy

• member
เก่งจังเลย

aijuk

• member
สงสัยต้องเเขวน กีต้าร์หนีเด็กซะเเล้ว

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

Good health, wealth and happiness throughout 2012 and forever

Happy New Year 2012 ครับ

Josie (12-year-old) - Sunshine (An Original Song) - Tyler Ward's Featured Artist

Finger Picking Style