Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำกีตาร์โปร่งเสียงดีๆในงบ 2 หมื่นหน่อยครับ เอาแบบไม่ขำนะครับ(มุกน้อยๆๆ)  (อ่าน 7747 ครั้ง)

LARGO

• member
Re: ช่วยแนะนำกีตาร์โปร่งเสียงดีๆในงบ 2 หมื
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 07:41:11 »
ตอนนี้ยิ่งดู ยิ่งฟัง(คลิป) งบกำลังจะบานปลายครับ ตัวเลือกเยอะจัง

ถ้าระหว่าง Guild GAD-50 กับ K.yairi YW500 นี่เป็นน้าๆจะเลือกตัวไหนครับ
Guild GAD-50 ฝรั่งบอกคุ้มราคาขายต่อไม่ค่อยตก  K.yairi ยี่ห้อในฝันของใครหลายๆคน เเต่ martin เคยได้ยินมารุ่นเริ่มต้นไม่ค่อยน่าเล่น ทางที่ดีน้าต้องไปลองเองครับชอบตัวไหนก็ตัวนั้น ถ้ารอได้หลังสิ้นเดือนนี้ก็น่าจะดี เกิดซื้อมาเเล้วต้องคอยยกหนีน้ำคงไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่ครับ  ;D

LARGO

• member
ตอนนี้ยิ่งดู ยิ่งฟัง(คลิป) งบกำลังจะบานปลายครับ ตัวเลือกเยอะจัง

ถ้าระหว่าง Guild GAD-50 กับ K.yairi YW500 นี่เป็นน้าๆจะเลือกตัวไหนครับ
Guild GAD-50 ฝรั่งบอกคุ้มราคาขายต่อไม่ค่อยตก  K.yairi ยี่ห้อในฝันของใครหลายๆคน เเต่ martin เคยได้ยินมารุ่นเริ่มต้นไม่ค่อยน่าเล่น ทางที่ดีน้าต้องไปลองเองครับชอบตัวไหนก็ตัวนั้น ถ้ารอได้หลังสิ้นเดือนนี้ก็น่าจะดี เกิดซื้อมาเเล้วต้องคอยยกหนีน้ำคงไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่ครับ  ;D
ขอโทษครับกดผิด ::)

Te amo Tori

• member

nu888

• member
ลองFurch ดูอีกยี่ห้อนะครับ S40 เสียงสุดยอดมากราคาตามงบเป๊ะ Sustainยาวมากๆกังวานครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องไปลองเองว่าชอบหรือเปล่าครับ ส่วนตัวผมชอบที่สุดในมวลหมู่กีต้าร์สายเหล็กครับ

ttum

• member
ขอบคุณทุกท่านมากครับ กำลังทยอยๆไปลองอยู่ครับ แต่ละร้านก็นะ อยู่ไกลกันเหลือเกิน จะเทียบเสียงทีก็ลำบาก 555

ttum

• member
ลองFurch ดูอีกยี่ห้อนะครับ S40 เสียงสุดยอดมากราคาตามงบเป๊ะ Sustainยาวมากๆกังวานครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องไปลองเองว่าชอบหรือเปล่าครับ ส่วนตัวผมชอบที่สุดในมวลหมู่กีต้าร์สายเหล็กครับ
Furch นี่ร้านไหนเป็นตัวแทนหรือครับ แล้วถ้านอกจากตัวแทนที่ไหนมีขายบ้างครับ ขอบคุณครับ

Dog Never Lie

• member
 FURCH ค่อนข้างหายากสักหน่อยเพราะว่าผู้นำเข้านำเข้ามาน้อยมากครับ รอนานๆค่อยสั่งเข้ามาทีละล๊อตครับ
It's my...

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
yamaha ตระกูล L ครับ ไล่ตั้งแต่ L5 L6 L8 L10 แจ่มแน่นอนครับ แต่ค่อนข้างหายากหน่อย ^^
MUGEN_guitar_SHOP

Bas_Acoustic

• member
แนะนำ Crafter GLXE-1500 หน้าซื้อ-ขายลองดู น่าจะตอบโจทย์ ที่ว่ามาได้ ครับ...
คนบ้า กีต้าร์โปร่ง

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
แนะนำ Crafter GLXE-1500 หน้าซื้อ-ขายลองดู น่าจะตอบโจทย์ ที่ว่ามาได้ ครับ...

+1ครับ
noomxman

nhoy

• member
กีตาร์โปร่ง -> เน้นโปร่งธรรมดานะครับ ไม่ต้องไฟฟ้า จะ top หรือ all solid ก็ได้
เสียงดี -> ตีคอร์ด 40% ฟิงเกอร์ 60% ทรงอะไรก็ได้ครับ
งบ 2 หมื่น -> ได้ทั้งมือ1 มือ2 ครับ เอาที่คิดว่าดีที่สุดที่งบเท่านี้พอจะหาได้ครับ บวกลบได้นิดหน่อย ไม่ได้คาดหวังให้เสียงเลิศเลอแบบตัว 4-5 หมื่น ยิ่งถูกยิ่งดีครับชอบของถูก 555
ไม่ขำ -> เอาแบบมุกน้อยๆครับ 555 ไม่มีเลยยิ่งดี ยกเว้นตรงdot จะมีก็ได้ ไม่ชอบแบบมุกแววๆครับ แต่จะเป็น satin หรือ gloss ก็ได้นะครับ
ขอสถานที่ที่ไปลองได้ด้วยนะครับ

ที่ถามเพราะว่าประสบการณ์เกี่ยวกับกีตาร์โปร่งตัวที่ดีๆน้อยครับ ส่วนใหญ่เล่นแต่ตัวถูกๆครับ จะได้จำกัดวงการลองให้น้อยลงครับ

ขอบคุณมากๆๆๆครับ

จากงบดังกล่าว ถ้าเป็นมือสองแนะนำ FG180 ป้ายแดงครับ
ถ้ามือหนึ่ง ลองดู Crafter GLXE-1500 หรือ Veelah พวก V6, V7 ครับ