Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์คลาสสิค Alhumbra รุ่น 3C และ รุ่น Iberia แตกต่างกันยังไง  (อ่าน 773 ครั้ง)

Converse

• member
รบกวนถามน้าๆ ผู้รู้ด้วยครับ ผมดูในสเป็ควัสดุที่ใช้ก็เหมือนกันทุกส่วน
แต่ทำไมราคาถึงต่างกันครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Converse

• member
Re: กีตาร์คลาสสิค Alhumbra รุ่น 3C และ รุ่น Iberia แตกต่างกันยังไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 15:25:18 »
เข้ามาดันครับ ต้องขอโทษด้วย อยากทราบจริงๆครับ

feardeforlight

• member
Re: กีตาร์คลาสสิค Alhumbra รุ่น 3C และ รุ่น Iberia แตกต่างกันยังไง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 13:11:10 »
ตามที่ผมอ่านฝรั่งมา C3นั้นด้านหน้าน่าจะเป็นสปรูช ส่วน Iberia น่าจะเป็น Cedarครับ แต่ผมไม่เคยลองทั้ง2ตัว จากความชอบไม้ ถ้าชอบเสียงที่ใส ย่านแหลมสวย ผมว่าน่าจะลองฟังC3ครับ ถ้าชอบความบาลานส์โทนเบสมีดีเทวน์ ลองcedar จากIberiaดีครับ ส่วนไม้หลังกับข้าง(น่าจะ)เป็นรามิเนซคู่คงห่างกันไม่มากลองดูครับ

Converse

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 14:34:37 »
ขอบคุณครับ น้า feardeforlight