Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ Fishman Ellipse vt syetem  (อ่าน 1682 ครั้ง)

tao

• member
เกี่ยวกับ Fishman Ellipse vt syetem
« เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 22:09:52 »
 น้าๆท่านใดใช้ pickup fishman Ellipse vt บ้างครับ เสียงเป็นยังไงบ้าง

กำลังจะหามาลองสักตัวน้าๆท่านใดใช้อยู่ช่วยแนะนำเพื่อเป็นข้อมูลหน่อยครับ

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
Re: เกี่ยวกับ Fishman Ellipse vt syetem
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 22:21:38 »

น้า tao  ครับ  เป็นตัวเดียวกับ Fishman Ellipse Matrix Blend  หรือเปล่า ?  ถ้าใช่..  ก็มาลองกีต้าร์ ของผมได้เลยครับ

Finger Picking Style

nhoy

• member
Re: เกี่ยวกับ Fishman Ellipse vt syetem
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 22:24:57 »
น้ากวางใจดีมากครับ

tao

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 22:29:11 »

น้า tao  ครับ  เป็นตัวเดียวกับ Fishman Ellipse Matrix Blend  หรือเปล่า ?  ถ้าใช่..  ก็มาลองกีต้าร์ ของผมได้เลยครับ

ใช่ครับแต่อยากได้แบบไม่มีไมค์อะครับ.....จะโทรไปถามแต่ไม่กล้า

จะเอามาติดเจ้า naga สักหน่อย

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 22:31:45 »
น้ากวางใจดีมากครับ

น้า nhoy  ต้องเริ่มซ้อมหนัก แล้วนะครับ  งานนี้ดูแล้ว ไม่ธรรมดาแล้วละครับ

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 22:35:28 »

ใช่ครับแต่อยากได้แบบไม่มีไมค์อะครับ.....

จะเอามาติดเจ้า naga สักหน่อย

กีต้าร์ Naga ของน้า tao เสียงดี และ Intonation ดีมาก  ผมว่า  ติดแบบมีไมค์  น่าจะทำให้น้า tao  เล่น แล้วมีความสุขมากกว่า นะครับ...  ไหน ๆ ก็ไหน ๆ...   สุด ๆ ไปเล้ยยย...  ยังไงก็ไปลองก่อน ค่อยซื้อ ได้นะครับ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 10:46:00 »
ผมเพิ่งติดรุ่นนี้ กับ K.yairi ray ไป  VT เหมือนกัน ครับ

Fishman Matrix VT

เสียงดี  คุ้มค่ามาก ครับ

http://www.fishman.com/products/view/acoustic-matrix-vt-pickup-preamp-system

Line id: 081-8718003