Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมท่านถึงเลือกเล่นกีต้าร์โปร่ง????  (อ่าน 11026 ครั้ง)

staryu

• member
Re: ทำไมท่านถึงเลือกเล่นกีต้าร์โปร่ง????
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 10:17:54 »
เสียงเพราะ ไม่หนวกหู พกพาไปไหนได้  ไม่ต้องมีตู้แอมป์ ครับ
" Always learning new song  song will be your teacher"

TuiHY

• member
Re: ทำไมท่านถึงเลือกเล่นกีต้าร์โปร่ง????
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 11:37:18 »
สำหรับผม เพราะเสียงกีต้าร์โปร่งเป็นเสียงแบคอัพพื้นฐานของเพลงส่วนใหญ่ เป็นตัวเชื่อมบรรยากาศของดนตรี
เช่นบางเพลงขึ้นต้นด้วยกีต้าร์โปร่งและกลองไปซัก 2-4ห้อง แล้วก็ Full Band มันทำให้บรรยากาศเพลงดูมีสเต็ปขึ้น
บางเพลงที่โถมดนตรีหนักๆมากๆ แล้ววูบลงมาเหลือกีต้าร์โปร่งตัวเดียว มันจะดึงอารมณ์เพลงให้ล่องลอยไปเลย
นี่แหละที่ผมชอบกีต้าร์โปร่ง ^^

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 11:50:26 »
สาเหตุที่เล่นกีตาร์โปร่งเพราะกำลังจะได้ W-20 ไงครับ อิ อิ
ซะงั้น 555
MUGEN_guitar_SHOP

Orange

• member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 17:58:36 »
ตอนแรกแค่เห็นยังไม่เคยได้ยินเสียงก็ชอบแล้วครับ
ยิ่งมาได้ยินเสียงทีหลังนี่ โอโห ใช่เลย..
มันเป็นงานศิลปะที่มองได้ด้วยตาและสัมผัสได้ด้วยหูและจิตวิญญาณ *0*/
ตอนนี้บ้าขนาดที่ไฝ่ฝันเกินจะเป็นผู้เล่นแล้วครับ ตอนนี้อยากเป็นช่างทำกีตาร์มากเลย ~~

keep_kim

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 18:35:06 »
ผมเล่นกีต้าไฟฟ้ามา 6 ปีคับ แต่ก็ยังชอบไฟฟ้ามาก ๆ แต่ถามว่าทำไมมาเล่นกีต้าโปร่ง เพราะผมอยากเล่น Fingerstyle คับ

MonarchToon

• member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 11:40:03 »
ไม่รู้จะอธิบายว่าอะไร...  นอกจากคำว่า..."ชอบค๊าบบบ"
"ชีวิตสั้น ศิลปะย

nantfa

• member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 12:05:25 »
เพราะมันมีหน้า B ไง. ............555+

จริงๆ เเล้ว ตอนเด็ก ผมเป็นเด็กบ้านนอก ที่จนมากนะ อยากมีกีต้าร์กับเขาซักตัว เหมือนกัน เเถมครอบครัวก็ไม่สนับสนุนหาว่าไร้สาระยิ่งปู่ ผมนะด่ากราดเลย เห็นพวกเด็กโตๆ ที่มีฐานะเเถวบ้านเล่นกีต้าร์ เลยอยากเล่นเเบบ เขาบ้าง  ชอบมากตอน ดูศิลปินเล่นกีต้าร์ ในทีวีจอขาวดำ ผมว่า มันเทห์ มากๆ

ตอนนี้ มีกีต้าร์เล่นหลายตัว  เเต่ก็ยังหวัง ว่า จะได้ของดีๆ เเพงๆ  เสียงเทพๆ เล่นอย่างเขาบ้างสนองกิเลส

เเต่ก็เนอะ ภาระของ หัวหน้า ครอบครัว ที่ทำงานเป็นพนักงาน บริษัท มันช่างเยอะเหลือเกิน

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 13:10:15 »
เพราะมันมีหน้า B ไง. ............555+

จริงๆ เเล้ว ตอนเด็ก ผมเป็นเด็กบ้านนอก ที่จนมากนะ อยากมีกีต้าร์กับเขาซักตัว เหมือนกัน เเถมครอบครัวก็ไม่สนับสนุนหาว่าไร้สาระยิ่งปู่ ผมนะด่ากราดเลย เห็นพวกเด็กโตๆ ที่มีฐานะเเถวบ้านเล่นกีต้าร์ เลยอยากเล่นเเบบ เขาบ้าง  ชอบมากตอน ดูศิลปินเล่นกีต้าร์ ในทีวีจอขาวดำ ผมว่า มันเทห์ มากๆ

ตอนนี้ มีกีต้าร์เล่นหลายตัว  เเต่ก็ยังหวัง ว่า จะได้ของดีๆ เเพงๆ  เสียงเทพๆ เล่นอย่างเขาบ้างสนองกิเลส

เเต่ก็เนอะ ภาระของ หัวหน้า ครอบครัว ที่ทำงานเป็นพนักงาน บริษัท มันช่างเยอะเหลือเกิน

เหตุผมคล้าย น้า น่านฟ้า น่าดำ ครับ
แต่ส่วนมาก ตอน เรียนอยู่ มัธยม จะเป็นกีต้ายืมมากกว่า JoJo นี่แหละ
รักเธอนะ....กีต้าร์

น้าตั้ม มูเก้น

• member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 13:20:00 »

jOJO ดีนะ ที่ผมเกิดทัน555

เหตุผมคล้าย น้า น่านฟ้า น่าดำ ครับ
แต่ส่วนมาก ตอน เรียนอยู่ มัธยม จะเป็นกีต้ายืมมากกว่า JoJo นี่แหละ

MUGEN_guitar_SHOP

sukqoojuicy

• member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 17:55:25 »
ผมชอบหมดแหล่ะครับ ที่มันเป็นเสียงดนตรี

แต่เสียงดนตรีที่มีอิทธิพลกับผมมาตั้งแต่เด็ก ล้วนเกิดจากกีต้าร์ครับ

Phongphak

• member
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 20:57:56 »
หลากหลายดีครับ ;)

smart2011

• member
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 21:32:48 »
หลงไหลเสียงกีตาร์โปร่งมากครับ ถ้าได้ฟังจะชอบมาก แต่ถ้าได้เล่นจะยิ่งชอบๆๆๆๆๆ