Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นกีต้าร์ลง Youtube...?  (อ่าน 2171 ครั้ง)

katika

• member
  • Feel good~
เล่นกีต้าร์ลง Youtube...?
« เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 18:51:48 »
อยากถามว่าการที่จะเล่นกีต้าร์แล้วอัดลง youtube นี่ควรมีอุปกรณ์อะไรบ้างครับ

อย่าง Sungha Jung เนี่ย โปร่งธรรมดาแต่ทำไมเสียงใสแจ๋วเลยล่ะครับ

ตอนที่ผมอัด ผมใช้กล้อง vdo อย่างเดียว เสียงทำไมมัน แซ๊กกกกกก!! ไม่เพราะเลยอ่ะครับ

ถ้าผมอยากอัดได้อย่าง sungha jung น้าๆบอกผมทีว่าควรจะมีอุปกรณ์อะไรบ้างครับ

(Antonio Banderas) Cancion Del Mariachi - Sungha Jung

Ham lele

• member
Re: เล่นกีต้าร์ลง Youtube...?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 20:25:31 »
โปร่ง น้องเขาไม่ธรรมดานะครับ และเครื่องอัดเสียงต้องดีด้วยเอาเสียงจากกล้องไม่ได้ ควรมีเครื่องอัดเสียงแยกครับ

katika

• member
  • Feel good~
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 21:43:46 »
ครับขอบคุณครับ  :)

staryu

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 10:38:16 »
ซื้อเป็นพวก zoom q3 ก็ได้ครับ ตัวเดียวจบ !
" Always learning new song  song will be your teacher"