Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ### น้า ๆ เคยไปร้าน " ปีเตอร์สัน " หรือเปล่าครับ ? ###  (อ่าน 6357 ครั้ง)

cross

• member
###  น้า ๆ เคยไปร้าน " ปีเตอร์สัน "  หรือเปล่าครับ ? ###

สวัสดีครับ น้า ๆ แห่งบ้านไม้ทุกท่าน

อยากทราบว่าในบ้านไม้แห่งนี้  มีน้า ๆ ท่านใดเคยไปร้าน " ปีเตอร์สัน "  กันบ้างมั้ยครับ
อยากรู้ว่า  บริการเป็นไงบ้าง
พอดีอยากจะลองเข้าไปดูกีต้าร์ยี่ห้อ Blueridge   แต่ก็ยังไม่เคยไปสักที
เห็นว่าอยู่ช่วง ถ.สุขุมวิท  ดูจากในเว็บท่าทางหรูน่าดู   เห็นแล้วไม่กล้าเข้า

;D
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม

NATTA19

• member
Re: ### น้า ๆ เคยไปร้าน " ปีเตอร์สัน " หรือเปล่าครับ ? ###
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 09:21:33 »
เคยไปหลายครั้งครับ ตอนที่ผมไปบริการก็ดีนะครับ คนขายพูดจาสุภาพครับ ตอนแรกผมก็เกร็งๆเหมือนกันมันดูไฮโซ 555  ;D ส่วนกีต้าร์จะอยู่ชั้น2 ชั้นล่างจะขายพวกเปียโนครับ ผมจะไปวันธรรมดา บ่ายๆจะเงียบหน่อย ลองเสียงกีต้าร์ได้ดีครับ ผมลองหลายตัวทั้ง br 163 183 180 160 ตอนนั้นชอบเสียงของ br 183 แต่มี br180แล้ว เลยยังไม่ได้ซื้อครับ น้าcrossลองไปลองก่อนนะครับ กีต้าร์ยี่ห้อนี้คอจะเล็ก และมุขเยอะหน่อย แต่ผมชอบเสียงของมันที่สุดครับ  ;)

KULAA_101

• member
Re: ### น้า ๆ เคยไปร้าน " ปีเตอร์สัน " หรือเปล่าครับ ? ###
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 10:11:09 »
ใช่ร้านที่อยู่แถวหน้าไปรษณีย์กลางแต่ก่อนหรือเปล่าจ๊ะ... ถ้าร้านนั้นไปบ่อย(เมื่อ30ก่าปีมาแล้ว...อุอุ...)

cross

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 10:15:03 »
เคยไปหลายครั้งครับ ตอนที่ผมไปบริการก็ดีนะครับ คนขายพูดจาสุภาพครับ ตอนแรกผมก็เกร็งๆเหมือนกันมันดูไฮโซ 555  ;D ส่วนกีต้าร์จะอยู่ชั้น2 ชั้นล่างจะขายพวกเปียโนครับ ผมจะไปวันธรรมดา บ่ายๆจะเงียบหน่อย ลองเสียงกีต้าร์ได้ดีครับ ผมลองหลายตัวทั้ง br 163 183 180 160 ตอนนั้นชอบเสียงของ br 183 แต่มี br180แล้ว เลยยังไม่ได้ซื้อครับ น้าcrossลองไปลองก่อนนะครับ กีต้าร์ยี่ห้อนี้คอจะเล็ก และมุขเยอะหน่อย แต่ผมชอบเสียงของมันที่สุดครับ  ;)

หวัดดีครับ น้า NATTA19  - ขอบคุณครับ   ผมยังไม่เคยไปเลย   ดูท่าทางไฮโซ  เข้าไปคงทำไรไม่ถูก 555

ใช่ร้านที่อยู่แถวหน้าไปรษณีย์กลางแต่ก่อนหรือเปล่าจ๊ะ... ถ้าร้านนั้นไปบ่อย(เมื่อ30ก่าปีมาแล้ว...อุอุ...)

หวัดดีจ้า น้ากุลา  -   อันนี้ไม่รู้เหมือนกันครับ  รู้แต่ตอนนี้ร้านเขาอยู่ ถ.สุขุมวิท แถว ๆ เลยห้างเอ็มโพเรียมไปหน่อย

:)

joe neck solid

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 12:36:05 »
เคยไปลอง blueridge ครับ2-3 ปีมาแล้วบริการดี  เงียบจนวังเวง   
เลยด้าย blueridge br-40 รุ่นเล็กสุดมาตัวนึง จ่ายไป 12300
กระเป๋าเบาเลย ;D ;D ;D

cross

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 13:36:00 »
เคยไปลอง blueridge ครับ2-3 ปีมาแล้วบริการดี  เงียบจนวังเวง   
เลยด้าย blueridge br-40 รุ่นเล็กสุดมาตัวนึง จ่ายไป 12300
กระเป๋าเบาเลย ;D ;D ;D

สวัสดีครับ น้า joe neck solid -  ยิ่งเงียบนี่  ดูเหงา ๆ เลยนะครับ  เวลาเข้าไปดูสินค้าน่ะ :D

redtopup

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 13:36:52 »

ร้านหน้าไปรษณีกลาง ร้าน วินสัน
###  น้า ๆ เคยไปร้าน " ปีเตอร์สัน "  หรือเปล่าครับ ? ###

สวัสดีครับ น้า ๆ แห่งบ้านไม้ทุกท่าน

อยากทราบว่าในบ้านไม้แห่งนี้  มีน้า ๆ ท่านใดเคยไปร้าน " ปีเตอร์สัน "  กันบ้างมั้ยครับ
อยากรู้ว่า  บริการเป็นไงบ้าง
พอดีอยากจะลองเข้าไปดูกีต้าร์ยี่ห้อ Blueridge   แต่ก็ยังไม่เคยไปสักที
เห็นว่าอยู่ช่วง ถ.สุขุมวิท  ดูจากในเว็บท่าทางหรูน่าดู   เห็นแล้วไม่กล้าเข้า

;D

ไปนานๆครั้งครับ  ไปซื้อ  สายกีต้าร์คลาสสิค  และไปซื้อโน๊ตเพลง
ร้านนี้หนักไปทางเปียนโน ไวโอลีน  โน๊ตเพลงกีต้ารคลาสสิคเพลงป็อบไม่ค่อยมี  
โน๊ตเพลง กีต้าร์เพลงร้องยุค 60-70 มีเพียบ  พร้อมคอรท์  มีกีต้าร์เล่นอยู่กี่ตัวมีครบหมด
ร้านนี้ดีหน่อยที่วันอาทิตย์ก็ไม่หยุด  บริการ ถ้า  งานบัญชีชั้นล่างที่ยุ่งๆ จะช้าหน่อย  
สายกีต้าร์คลาสสิคมี ค่อนข้างมากหลายรุ่น  
เงียบดีครับร้านนี้เหมาะกับการไปลองกีต้าร์ครับ คนไม่พลุกพล่าน  

ร้านธรรมดาครับไม่ได้หรูอะไร  เหมือนร้านทั่วไปครับที่เป็นกระจกโชว์หน้าร้านเอาดาวน์ไลน์ส่อง  สินค้า  
มีเปิด สอนเปียนโนด้วย  จอดรถสะดวก  วันอาทิตย์หลังร้าน  จอดได้ ไม่เกิน 5 คัน  วันอาทิตย์คนไม่มี  
เเพงรึเปล่าครับกีต้าร์ที่จะไปดู
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

AE

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 14:15:13 »
อีกไม่นานแน่ ๆ คะ อยากไปเหมือนกัน

@GER@

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 14:19:50 »
น้า cross ครับ ไปแล้ว เอาราคามาบอกกันหน่อยครับ

โบนัสออก อยากได้ martin hd 28 แต่เบี้ยน้อย หอยน้อย ขอมองแค่ blueridge   ละกันครับ

cross

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 14:31:11 »

ร้านหน้าไปรษณีกลาง ร้าน วินสัน
###  น้า ๆ เคยไปร้าน " ปีเตอร์สัน "  หรือเปล่าครับ ? ###

อยากทราบว่าในบ้านไม้แห่งนี้  มีน้า ๆ ท่านใดเคยไปร้าน " ปีเตอร์สัน "  กันบ้างมั้ยครับ
อยากรู้ว่า  บริการเป็นไงบ้าง
พอดีอยากจะลองเข้าไปดูกีต้าร์ยี่ห้อ Blueridge   แต่ก็ยังไม่เคยไปสักที
เห็นว่าอยู่ช่วง ถ.สุขุมวิท  ดูจากในเว็บท่าทางหรูน่าดู   เห็นแล้วไม่กล้าเข้า

;D

ไปนานๆครั้งครับ  ไปซื้อ  สายกีต้าร์คลาสสิค  และไปซื้อโน๊ตเพลง
ร้านนี้หนักไปทางเปียนโน ไวโอลีน  โน๊ตเพลงกีต้ารคลาสสิคเพลงป็อบไม่ค่อยมี 
โน๊ตเพลง กีต้าร์เพลงร้องยุค 60-70 มีเพียบ  พร้อมคอรท์  มีกีต้าร์เล่นอยู่กี่ตัวมีครบหมด
ร้านนี้ดีหน่อยที่วันอาทิตย์ก็ไม่หยุด  บริการ ถ้า  งานบัญชีชั้นล่างที่ยุ่งๆ จะช้าหน่อย 
สายกีต้าร์คลาสสิคมี ค่อนข้างมากหลายรุ่น 
เงียบดีครับร้านนี้เหมาะกับการไปลองกีต้าร์ครับ คนไม่พลุกพล่าน 

ร้านธรรมดาครับไม่ได้หรูอะไร  เหมือนร้านทั่วไปครับที่เป็นกระจกโชว์หน้าร้านเอาดาวน์ไลน์ส่อง  สินค้า 
มีเปิด สอนเปียนโนด้วย  จอดรถสะดวก  วันอาทิตย์หลังร้าน  จอดได้ ไม่เกิน 5 คัน  วันอาทิตย์คนไม่มี 
เเพงรึเปล่าครับกีต้าร์ที่จะไปดู

หวัดดีครับ น้า  redtopup  -  น่าไปวันอาทิตย์จัง  จะได้มีที่จอดรถ  ส่วนกีต้าร์ที่อยากไปดูก็คงเป็น Blueridge  รุ่นแบบถูก ๆ น่ะครับ เพราะเบี้ยน้อย  :)

อีกไม่นานแน่ ๆ คะ อยากไปเหมือนกัน

หวัดดี น้า AE  -  ถ้าไปก่อนผมยังไงก็มาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ  :)

น้า cross ครับ ไปแล้ว เอาราคามาบอกกันหน่อยครับ

โบนัสออก อยากได้ martin hd 28 แต่เบี้ยน้อย หอยน้อย ขอมองแค่ blueridge   ละกันครับ

หวัดดีน้า @GER@  -   ผมยังไมู่รู้ว่าจะมีโอกาสไปเมือ่ไหร่เลยครับ  ยิ่งเห็นร้านหรู ๆ  ยิ่งไม่ค่อยกล้าเข้า  :D

@GER@

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 14:40:19 »
ไปเถอะครับน้า  (ไม่ได้ไล่นะ)

ถ้าน้าไม่เข้า แล้วอย่างผมจะกล้าเรอะ  ยิ่งมอมแมม อย่างผม เข้าไป เค้าจะว่ามาปล้น 555

ร้านเค้า หรูหรา เกิ๊นนนนน

cross

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 16:19:41 »
ไปเถอะครับน้า  (ไม่ได้ไล่นะ)

ถ้าน้าไม่เข้า แล้วอย่างผมจะกล้าเรอะ  ยิ่งมอมแมม อย่างผม เข้าไป เค้าจะว่ามาปล้น 555

ร้านเค้า หรูหรา เกิ๊นนนนน

เดี๋ยวไว้ว่างๆ  จะลองย่อง ๆ เข้าไปดูครับ แหะ ๆ  ;)

guitarhaha

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 12:48:19 »
หลายปีก่อนผมหลงเข้าไป แค่ Blueridge ผมก็ว่าเจ๋งแล้ว ขึ้นไปชั้นบน เค้าหยิบ Lowden มาให้ลอง โดยที่ผมไม่รู้ บอกว่าลองได้เต็มที่เลยแค่สัมผัสก็เหมือนมีออร่าแฝงอยู่ในกีต้าร์เลย กระหน่ำไป 3-4 วรยุทธ อยากได้มาก พอถามราคา
เหงื่อแแตก พลั่กเลย ถ้ารู้ราคาก่อน คงเล่นแบบเหนียมๆ แล้วคืนเค้าไป แต่ร้านเค้าไม่ว่าซักคำ
บริการดีครับ คุณ cross ลองเข้าไปได้เลย แล้วจะหลอน

joe neck solid

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 12:56:53 »
ต้องหาโอกาสไปอีกรอบซะแล้ว อยากลอง ลาวเด้นนนนนน

cross

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 13:22:37 »
หลายปีก่อนผมหลงเข้าไป แค่ Blueridge ผมก็ว่าเจ๋งแล้ว ขึ้นไปชั้นบน เค้าหยิบ Lowden มาให้ลอง โดยที่ผมไม่รู้ บอกว่าลองได้เต็มที่เลยแค่สัมผัสก็เหมือนมีออร่าแฝงอยู่ในกีต้าร์เลย กระหน่ำไป 3-4 วรยุทธ อยากได้มาก พอถามราคา
เหงื่อแแตก พลั่กเลย ถ้ารู้ราคาก่อน คงเล่นแบบเหนียมๆ แล้วคืนเค้าไป แต่ร้านเค้าไม่ว่าซักคำ
บริการดีครับ คุณ cross ลองเข้าไปได้เลย แล้วจะหลอน

หวัดดีครับ   น้า guitarhaha   - นั้นสิครับ  กลัวไปแล้วหลอนจนยั้งใจไม่อยู่   สุดท้ายก็จะพกความหลอนกลับบ้าน

:D

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 14:28:20 »
อ้า....แนะนำให้ลอง lowden ไปเลย เพราะ blueridg สายขึ้นสนิมมากกกกก
จันทาร ดีกว่า จันไร