Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Finger Picking Style ที่ฟังไพเราะ น่าเล่น และเล่นง่าย ๆ ช่วยค้นหานำมาฝากกันนะครับ  (อ่าน 49411 ครั้ง)

solamazon

• member
เพลงนี้ชื่อลูกอม ครับ ของวัชราวลี โดยน้า Nobu Cover guitar ไว้ครับ เพราะมากๆ
ลูกอม วัชราวลี / Fingerstyle Solo Guitar / by Nobu

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

แก่ .. แต่เก่ง
       ให้มุมมองได้ว่า การเล่นกีต้าร์ ให้น้ำหนักการวางมือเบา ๆ แผ่ว ๆ
       ก็ไพเราะ นุ่มนวล ชวนฟัง ได้

Norwegian Wood - The Beatles - Fingerstyle Guitar

Finger Picking Style

• member

เพลงไพเราะ หวาน ๆ อบอุ่น ฟังสบาย ๆ ใน Key Em

ใครเล่นได้ ขอให้มีแฟนสวย แฟนหล่อ หลังเล่นจบเพลง ครับ

You're My Everything (Secret Garden)

• member

บทเพลงอมตะ ที่สุดไพเราะ
       กับสายลมเย็น และ เส้นเสียง อันอบอุ่น

Scorpions - Wind Of Change (Tomi Paldanius)

Sihadej

• member
เล่นง่ายและเพราะดีครับ  :)
Every Breath You Take acoustic

• member

Date : January 1, 2013

Hi .. Happy New Year 2013
                                      Wishing you good times,
                                      Good health, good cheer,
                                      And a very Happy New Year 2013

……..… KWANG UTTARADIT ……..…..

ลำพูน

• member
ผมมีเป็นโปรมpower tab มีหลายเพลงคับ แต่ลงให้ไม่ได้ใครอยากได้เพลงอะไรก็ลองmailมานะคับ [email protected] ยินดีให้คับ อยากเห็นเด็กไทยเก่งๆคับ ตอนนี้กำลังหัดเล่นdust in the windของเด็กเทพ sangha. Jung

yellowpen

• member
ผมมีเป็นโปรมpower tab มีหลายเพลงคับ แต่ลงให้ไม่ได้ใครอยากได้เพลงอะไรก็ลองmailมานะคับ [email protected] ยินดีให้คับ อยากเห็นเด็กไทยเก่งๆคับ ตอนนี้กำลังหัดเล่นdust in the windของเด็กเทพ sangha. Jung

เรียนน้า ลำพูน ครับ น้ามีเพลงอะไรมึงเอ่ย ผมสนใจครับผม ที่เครื่องก็มี powertabs เหมือนกันครับผม รบกวน ยm ชื่อเพลงมาหน่อยนะครับน้า

chatree

• member

Date : January 1, 2013

Hi .. Happy New Year 2013
                                      Wishing you good times,
                                      Good health, good cheer,
                                      And a very Happy New Year 2013

……..… KWANG UTTARADIT ……..…..

สวัสดีปีใหม่ 2556 ครับ น้าKwang @ Uttaradit ขอให้น้ามีสุขภาพแข็งแรง ร่ำรวย สมปรารถนาทุกประการ  ขอให้น้าสรรหาเพลงและบรรเลงเพลงเพราะ ๆ หวาน ๆให้คณะเราได้ฟังไปชั่วกาลนานนะครับ
ฝันให้ไกล ไปให้ถึง

nhoy

• member
สวัสดีปีใหม่ครับ น้ากวาง :)
ขอให้ น้ากวาง จงมีสุขภาพที่แข็งแรง มีความสุข สดชื่น และสมปรารถนาในสิ่งที่ต้องการนะครับ :D

• member

เพลงไพเราะ ในอดีต  และน่าฝึกเล่นตาม มาก ๆ

Elvis Presley - Can't Help falling in love

nhoy

• member

เพลงไพเราะ ในอดีต  และน่าฝึกเล่นตาม มาก ๆ

Elvis Presley - Can't Help falling in love

เพราะมากๆ ครับ  ขอบคุณ "น้ากวาง" ที่กรุณานำมาแบ่งปันให้ฟังกันครับ

MightyMatt

• member
สวัสดีครับ ขอร่วมแจมด้วยนะครับ

คงคอนเซปต์กระทู้ ไพเราะ น่าเล่น และเล่นง่ายครับ  :) :)

Ulli Boegershausen: Right Here Waiting (Richard Marx Cover)

ไพเราะ ฟังง่าย ไม่ซับซ้อนดีครับ

• member

เอาเทคนิคการเล่นกีต้าร์ ของ Kotaro Oshio
           มาให้ชมเป็นสาระ และฝึกฝนทักษะ กัน ครับ

押尾 Kotaro Oshio Techniques Lesson/Tutorial