Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆกีต้าร์โปร่งแต่ละทรงเหมาะกับการเล่นแบบไหนบ้างครับ  (อ่าน 2243 ครั้ง)

cascaras

• member
แต่ละทรงไห้เสียงแบบไหนคับ และก็เด่นเสียงย่านไหนครับ

ทรง O นี่เอามาตีคอร์ดนี่เสียงมันจะเปนไงครับ

ขอบคุณครับ

Mook :)

• member
ตีคอร์ดก็ได้ แล้วแต่ชอบ แต่จะไม่กังวา่ลเท่าทรง D หรือ Jumbo ที่เหมาะกับการตีคอร์ดมากกว่า
ลองหา กระทู้เก่าๆดู มีอยู่กระทู้นึง เรื่องทรงของกีตาร์ มีน้าๆให้คำแนะนำไว้เยอะเหมือนกันค่ะ จะหามาให้ดู แต่หาไม่เจอ

TuiHY

• member
ตามไปดูที่นี่ครับ หัวข้อเดียวกัน

http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=820.0

Crucify

• member
นี่คือผลเสียของการไม่มี Search ครับ

ต้นแพร

• member
    • SMII & Me | บล็อกเล็ก ๆ ของเด็กวิศว์
นี่คือผลเสียของการไม่มี Search ครับ

เทคนิค search หาข้อมูลจากเว็บไซต์ที่เราต้องการ(เจาะจงเว็บ)ครับ  ;D

ให้ใส่คำที่ต้องการค้น site: เว็บที่ต้องการค้น

site:คือพารามิเตอร์สำคัญที่ต้องใส่ ยกตัวอย่าง

กีต้าร์ ทรง รูปร่าง site:acousicthai.net/webboard

กีต้าร์ ทรง รูปร่าง = คำที่เราต้องการค้น

acousicthai.net/webboard = เว็บที่เราต้องการค้นครับ

โดยมี site: คั่นกลาง