Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 30,000 ช่วยแนะนำกีต้าโปร่งไฟฟ้าหน่อยครับ  (อ่าน 21545 ครั้ง)

winnie

• บุคคลทั่วไป
Re: งบ 30,000 ช่วยแนะนำกีต้าโปร่งไฟฟ้าหน่อยครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 01:55:21 »
ขอโทดครับ อิอิ
 ส่วนตัวผมว่าซื้ออะไรก็ได้ถูกๆไปก่อนซิครับถ้าจะไปทะเล
ถ้าเป็นผม ผมจะไม่เอาbigbabyไปครับ (ถ้าเพิ่งซื้อ )

คือ คงไม่ได้หมายถึงไปทะเลอย่างเดียวอ่ะครับ คงเอาไว้เล่นกันในกลุ่มเพื่อนๆ เพราะมันเป็นทรง D ด้วยก็น่าจะเล่นสบายๆ ก็เลยอยากมีเก็บไว้เวลาไปที่ไม่ซีเรียสครับ ส่วนตัว 314CE คงเอาไว้ใช้งานใหญ่หรือเล่นส่วนตัวครับ หรือ Bigbaby มันเกินไปจริงๆ แหะๆ

อยากให้ลองดูถูกๆ ซัก1800บาทที่เวิ้ง เอามาลุยเลยคับไปไหนไปกัน
แล้วค่อยsurpriseเพื่อน ด้วยกีตาร์ตัวละ60000ครับ

ก็เป็นไอเดียที่ดีนะครับ แต่ผมไม่ค่อยมั่นใจกับกีต้าราคาพันกว่าๆ เพราะเคยมีตัวนึงตอนหัดเล่นกีต้าใหม่ๆ ครับ ลำบากง่ามนิ้วมาก แต่ก็นึกขอบคุณมันเพราะถ้าไม่ได้ลำบากตอนนี้ ตอนนี้คงไม่ชินมือเท่านี้ครับ

AlvareZ

• member
Re: งบ 30,000 ช่วยแนะนำกีต้าโปร่งไฟฟ้าหน่อยครับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 14:23:34 »
ทะเลเอาf310 ไปก้พอแล้วครับ พวกของดีๆไว้เล่นที่บ้าน หรือตามร้านอาหาร ตามผับ จะดีกว่าครับ กลัวกีต้าร์แพงๆจะเสียหายจากไอน้ำทะเลครับ พวกลูกบิดจะไปก่อน
ความรู้อยู่ที่ปาก ถ้าอยาก ก็ใช้ปากเป็นทางเพื่อรู้

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 19:01:23 »
ทะเลเอาf310 ไปก้พอแล้วครับ พวกของดีๆไว้เล่นที่บ้าน หรือตามร้านอาหาร ตามผับ จะดีกว่าครับ กลัวกีต้าร์แพงๆจะเสียหายจากไอน้ำทะเลครับ พวกลูกบิดจะไปก่อน

ครับ ตัวเก่าลูกบิดก็โดนขี้เกลือกัดไปเรียบร้อยแล้วครับ แต่ที่อยากได้ Bigbaby เพราะเสียงมันนิละครับ ตัวเล็กหน่อยเล่นง่าย แถมถุงก็ดูแข็งแรง เล่นๆ แล้วก็เช็ดเก็บ เพราะคาดว่าคงไม่ได้ไปทะเลบ่อย ก็เลยไม่ซีเรียสเลยจะซื้อ Bigbaby เอาไว้เล่นกับเพื่อนเวลาไปตจว.ครับ

ก็เลยลังเล อย่างหนักครับ T-T

Peng

• member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 22:27:16 »

ครับ ตัวเก่าลูกบิดก็โดนขี้เกลือกัดไปเรียบร้อยแล้วครับ แต่ที่อยากได้ Bigbaby เพราะเสียงมันนิละครับ ตัวเล็กหน่อยเล่นง่าย แถมถุงก็ดูแข็งแรง เล่นๆ แล้วก็เช็ดเก็บ เพราะคาดว่าคงไม่ได้ไปทะเลบ่อย ก็เลยไม่ซีเรียสเลยจะซื้อ Bigbaby เอาไว้เล่นกับเพื่อนเวลาไปตจว.ครับ

คิดได้เช่นนี้ก็ลุยเลยครับ ผมกลัวว่าน้าวินนี่ จะได้จับน้อง314 ช้าครับ เป็นห่วงๆๆ อิอิ

ืniw

• member
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 23:28:53 »

คิดได้เช่นนี้ก็ลุยเลยครับ ผมกลัวว่าน้าวินนี่ จะได้จับน้อง314 ช้าครับ เป็นห่วงๆๆ อิอิ

ช้าไปอย่างน้อย 1 ปีเลยหละครับ 555 แต่ตอนนี้งบท่าจะไม่พอแล้วครับ เงินในมือจะหายไปอีก 5000 เพราะนาฬิกาที่สั่งไว้ หึๆ