Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว RECORDING KING ROS-16 + รูป + คลิป  (อ่าน 38322 ครั้ง)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
รีวิว RECORDING KING ROS-16 + รูป + คลิป
« เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 23:12:46 »
ก่อนอื่ผมต้องขอขอบคุณ อ.จักรกริช นะครับ ที่เมตตาให้ผมเอาเลี้ยงดูต่อ พร้อมกับของแถมมากมาย  อาจารย์ เป็นคนที่ใจดีมากๆ ถ้าใครเคย ซื้อของกับ อาจารย์ ก็จะรู้ดีถึงความใจดีของอาจารย์ครับ  ขอบคุณมากๆเลยครับ

ลองดูไว้เป็นข้อมูลนะครับ  สนใจยี่ห้อนี้ ก็ไปลองได้ที่ร้าน String Shop ได้เลยนะครับ

......อิอิ รีวิวแบบเมาเหมือนเดิมครับผม

เต็มตัวครับ

ลายมาฮ็อก แบบนี้ ก็สวยดีนะ

เป็นอินเลย์ ที่ไม่สะดุดตาดี  มีเหมือนไม่มี......อิอิ แต่ผมก็ชอบนะ

คอตรงๆ....อิอิ

งานเฟร็ท เรียบร้อยมาก ไม่มีสะดุดมือเลยครับ

การเข้าคอแบบนี้ ช่างสวยงามเหลือเกิน มาพร้อม กับลูกบิด ย้อนยุค

ไม้หน้า สปรู๊ซ เกรด AA งามๆ ขาวจั๊ว น่าเจี๊ยยยยยยย  ;D  (สังเกตุเห็นมั๊ยครับ ว่าผมติดปิคการ์ด แบบใส ที่ดัดแปลงมาจาก ฟิล์มกันลอยของโทรศัพท์ มือถือ ครับ  ...อิอิ  มองกันไม่เห็นลาซิ   " มันใสมาก "  .....อิอิ  ;D ;D ;D

ทรง ooo นี้ เป็นอะไรที่ น่าสัมผัสอย่างยิ่ง

ถ้าเป็นผู้หญิง เธอคงจะ เซ็กซี่ มากๆ ครับ

บริจช์ แบบปิรามิต  ที่ใครๆ เค้าลือ กันว่า ช่วยเพิ่มหางเสียงให้ยาวขึ้นอีก

RECORDING KING ชื่อนี้ ที่คุณต้องไปลองให้ได้ครับ......อิอิ ;D

ความเห็นส่วนตัว- ตัวนี้ไม่เหมาะกับการตีคอร์ดเลย เสียงพล่าไปหมด ด้วยความที่เสียงมันเด่นที่ย่าน เสียงกลาง และย่านเสียงแหลม แต่ถ้าตีแบบกระชับ แบบบูลซ์ หรือ เร็กเก้ พอไหวครับ  แต่ถ้า คันเมื่อไหร่ แล้ว เกานะ สุดยอดครับ.......อิอิ ;D ;D ;D

แต่เสียงเบสตัวนี่ มีมากกว่า OM - V1 ของ VEELAH ตัวที่ผมมีอีกนะ จะบอกให้  .......คริคริ

RECORDING KING ROS-16

เสียงในคลิป อัดจากกล้องห่วยๆ ตัวละ 3000  ไร้สารปรุงแต่งใดๆ ตัวจริงเสียงดีกว่าในคลิปแน่นอนครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
Re: รีวิว RECORDING KING ROS-16
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 23:18:54 »
สมใจที่รอคอยเลยครับพี่เบียร์ ;D ;D ;D ;D ;D
noomxman

FOTOBEER

• member
Re: รีวิว RECORDING KING ROS-16
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 23:24:44 »
สมใจที่รอคอยเลยครับพี่เบียร์ ;D ;D ;D ;D ;D

มาคนแรกเลย  เดี๋ยวให้ กูริโกะ ป๊อปกี้ 2 แท่งเลยครับ น้าหนุ่ม..........อิอิ   ขอบคุณครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 23:32:07 »

มาคนแรกเลย  เดี๋ยวให้ กูริโกะ ป๊อปกี้ 2 แท่งเลยครับ น้าหนุ่ม..........อิอิ   ขอบคุณครับ

คอยเฝ้าพี่เบียร์รีวิวอยู่เลยครับ  แสดงว่าดวงสมพงศ์กันพอเข้าเวปเจอกระทู้แรกเลยครับ 555   ;D ;D ;D ;D
noomxman

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 00:06:48 »
เติมวุ้นซัก2กระป๋องมั๊ยครับน้าเบียร ;D
รักเธอ...ประเทศไทย

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 00:22:59 »
ดีจัง มาดูด้วย แต่วันนี้เนต ช้ามาก เดี๋ยวsunday จะกลับไปฟังเสียงรีวิว หน่อย ดีจังน้องๆเราได้กีต้าร์ถูกใจ อิอิเหมาะมากสำหรับคนชอบเกา ตีคอร์ด เดี๋ยวต้องรอนิดหนึ่งนะ 55

notto

• member
  • คนรัก "Acoustic"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 00:31:53 »
ชอบเสียงแบบนี้จังเลย เพราะมากครับ แล้วผมก็ชอบเพลงช่วง 6.20 อะ เพลงอะไรครับ มันดี

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 00:36:28 »
เสียงดีวุ้ย..
กีต้าร์ก็สวย

แต่คนรีวิว so เยินนนน...55555

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 01:19:46 »
อาจารย์จัดสักตัวไหมครับ

น้าเบียร์ กีตาร์ดี คนเล่นฝีมือเยี่ยมครับ
:)

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 01:23:26 »
หมดงบแหล่ว..น้า ยินยอม

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 01:30:25 »
ไปกรุงเทพเมื่อไร เข้า stringshop แน่ๆครับ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 02:42:31 »

มาคนแรกเลย  เดี๋ยวให้ กูริโกะ ป๊อปกี้ 2 แท่งเลยครับ น้าหนุ่ม..........อิอิ   ขอบคุณครับ

คอยเฝ้าพี่เบียร์รีวิวอยู่เลยครับ  แสดงว่าดวงสมพงศืกันพอเข้าเวปเจอกระทู้แรกเลยครับ 555   ;D ;D ;D ;D

คุยกันเล่นซะตังค์หมดเลย...........อิอิ ไว้วันหลังจะโม้ให้ฟังใหม่ครับ หนุ่ม......อิอิ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 02:48:38 »
เติมวุ้นซัก2กระป๋องมั๊ยครับน้าเบียร ;D

55555 เมาตั้งแต่ ครึ่งกระป่องแรกแล้วครับ น้าอ่ำ..........อิอิ
ดีจัง มาดูด้วย แต่วันนี้เนต ช้ามาก เดี๋ยวsunday จะกลับไปฟังเสียงรีวิว หน่อย ดีจังน้องๆเราได้กีต้าร์ถูกใจ อิอิเหมาะมากสำหรับคนชอบเกา ตีคอร์ด เดี๋ยวต้องรอนิดหนึ่งนะ 55

ขอบคุณ อาจารย์ มากเลยนะครับ สำหรับกีตาร์ตัวนี้ มันโดน มากกกกกกกกกกกกก.......อิอิ
ชอบเสียงแบบนี้จังเลย เพราะมากครับ แล้วผมก็ชอบเพลงช่วง 6.20 อะ เพลงอะไรครับ มันดี

อ๋อ......
[/quote] ผมพยายามจะเล่นให่มันเป็น BLUES ROCK STYLE นาครับ..........อิอิ   มั่วล้วนๆ...........เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆ

เสียงดีวุ้ย..
กีต้าร์ก็สวย

แต่คนรีวิว so เยินนนน...55555

ขอบคุณครับ อาจารย์  เรื่องเยินเป็นเรื่องธรรมชาติครับ..........อิอิ  เตรียมตังค์ ไว้เสียทรัพย์ ได้เลยนะครับ.......อิอิ ตัวนี้ กิน V1P แนา่นอนครับ คอนเทอม.....อิอิ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 02:51:42 »
อาจารย์จัดสักตัวไหมครับ

น้าเบียร์ กีตาร์ดี คนเล่นฝีมือเยี่ยมครับ

ขอบคุณครับน้าน๊อค  เดี๋ยวผมจะลองทำเพลง เนวาน่า แบบสั้น มั่วให้น้าน๊อคลองฟังนะครับ  (มันจะไม่เหมือนต้นฉบับนะครับ อาศัย แถ ไปเรื่อยครับผม......อิอิ
หมดงบแหล่ว..น้า ยินยอม

ความตั้งใจไม่หมดก้พอครับ.......คริคริ
ไปกรุงเทพเมื่อไร เข้า stringshop แน่ๆครับ

จัดด่วนครับน้าน๊อค............อิอิ  ผมยุส่งอย่างเดียวเลย หาเพื่อน ร่วม ชะตากรรมมมมมมมมมมมมมม......เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 06:07:54 »
จิบตลอดดดดดด......

ผมรอเค้าเอา RD-27 มาเนี่ยย น้าหนุ่มไม่ยอมปล่อยผม ฮือๆๆๆๆๆๆ ไปกทม มะไหร่กัน เค้าไปด้วยคนนะ
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

joe neck solid

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 06:40:39 »
เสียงโอเคอยู่นะ

Traveler

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 07:36:26 »
มาซะดึก กำลังจะนอนพอดี เปิดดูจาก Notebook
เดี๋ยวสายๆขอฟังจากเครื่องตั้งโต๊ะอีกที สงสัยจะได้เป็นลูกคู่ อ.น๊อค แน่เลย

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 07:58:31 »

เสียงใส  หลุดออกมา  เป็นเกล็ด ๆ ระยิบระยับ  จากกีต้าร์สวย ๆ + ฝีมือเยี่ยม ๆ  ฟังแล้วไพเราะ  จนแยกไม่ออกว่า  กีต้าร์เสียงดีจริง ๆ  หรือคนเ่ล่นเก่งมาก ๆ   ครับ

Finger Picking Style

UncleNeil

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 08:05:59 »
สวยหมดจดสมคำร่ำลือจริงๆครับ คลิ๊ปนี้แย่จังฟ้งแล้วต้องเสียตังค์เเป็นหมื่นแน่ๆครับ เป็นเพราะกีตาร์หรือคนเล่นก็ไม่รู้ (หรือว่า.ก็เอ็งมาฟังเองนี่หว่า) 55

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 08:15:52 »
ตัวออลโลหิตเขาเท่าไหร่นะครับน้าๆ