Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานผมไปถอย Takamine D26s มาครับ^^  (อ่าน 2068 ครั้ง)

Marzaro

• member
  • ก็คนมันรักกีต้าร์โปร่ง^^
เมื่อวานผมไปถอย Takamine D26s มาครับ^^
« เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 12:34:39 »
อยากให้ลุงๆน้าๆ ช่วยให้คะแนนหน่อยครับ เต็ม10ให้เท่าไร เสียง/ความสวยงาม/ความคุ้มค่า หรือจะมีอย่างอื่นอีกก็ได้นะครับ^^

notto

• member
  • คนรัก "Acoustic"
Re: เมื่อวานผมไปถอย Takamine D26s มาครับ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 12:54:35 »
ผมใช้รุ่นนี้อยู่ครับ เสียงผมให้ 9 ความงามผมให้ 10 (ผมชอบทรง D) รุ่นนี้ใช้ดีนะครับตีคอร์ดก็มันส์ ฟิงเกอร์ก็ได้ ดีใจด้วยนะครับ อิอิ

cross

• member
Re: เมื่อวานผมไปถอย Takamine D26s มาครับ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 13:05:44 »
ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกัน 
เล่นเข้ามือมาก ๆ
จะตีคอร์ด ปิ๊คกิ้ง  หรือ ฟิงเกอร์ฯ
สำหรับผมทั้งเสียง  ทั้งงาน  ก็เรียบร้อย   ให้เต็ม 10 เลยครับ

The Entertainer : Chet Atkins - Cover by cross

:)
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม

notto

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 13:14:08 »
จะตีคอร์ด ปิ๊คกิ้ง  หรือ ฟิงเกอร์ฯ
สำหรับผมทั้งเสียง  ทั้งงาน  ก็เรียบร้อย   ให้เต็ม 10 เลยครับ

The Entertainer : Chet Atkins - Cover by cross

ถามน้า cross หน่อยครับ ใช้สายของอะไรครับ พอดีผมไปลองที่นครหลวงน่าจะใช้สาย dad Exp แต่ของผมใช้สาย EJ26 อยู่ เลยคิดว่าทำให้เสียงไม่เหมือนกัน (ผมชอบเสียงที่นครหลวงมากกว่า อิอิ)

cross

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 13:22:31 »

ถามน้า cross หน่อยครับ ใช้สายของอะไรครับ พอดีผมไปลองที่นครหลวงน่าจะใช้สาย dad Exp แต่ของผมใช้สาย EJ26 อยู่ เลยคิดว่าทำให้เสียงไม่เหมือนกัน (ผมชอบเสียงที่นครหลวงมากกว่า อิอิ)

สวัสดีครับ  น้า notto
ปัจจุบัน  ผมใช้สายของ Elixir nano ครับ   แต่ผมก็จะเปลี่ยนสายทุก ๆ เดือน  เพราะผมเล่นประจำทุกวัน (สายดำเร็ว)
ยี่ห้อ  ผมไม่ต่ยตัวครับ  ผมจะลองใช้ยี่ห้ออื่นๆ ไปเรื่อย   ทั้ง D'ad , Elixir , Martin SP

notto

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 13:26:09 »
ขอบคุณมากครับ ใช้รุ่นเดียวกันผมก็เลยอยากแชร์ประสบการณ์ด้วยกันครับ 555

9tonbbt

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 13:27:57 »
เคยไปลอง ก็สวย เสียงดีนะครับ แต่ว่า มันจับไม่ค่อยถนัด สำหรับมือผมนะ เหมือนคอมันอวบ ๆ

Marzaro

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 16:49:13 »
เข้ามาโหวตกันเยอะๆหน่อยครับ^^

Converse

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 14:01:43 »
รบกวนถามน้า Cross หน่อยนึงครับ ใช้โปรแกรมและอุปกรณ์อะไรอัดภาพและเสียงครับ ตามดูมีคุณภาพทุกคลิปเลยครับ
ขอบคุณล่วงหน้า

springwaltz

• member
  • Vet Med
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 14:20:07 »
ผมก็ใช้ครับ ชอบไม่ชอบอันนี้เเล้วเเต่รสนิยมของเเต่ละท่านนะครับแต่สำหรับผม เยี่ยมเลยครับ

Marzaro

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 14:39:24 »
รบกวนถามน้า Cross หน่อยนึงครับ ใช้โปรแกรมและอุปกรณ์อะไรอัดภาพและเสียงครับ ตามดูมีคุณภาพทุกคลิปเลยครับ
ใช่ๆ อยากรู้ด้วยคนครับ^^

rutthakit

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 14:42:58 »
ยินดีด้วยครับ รุ่นนี้คุ้มครับ

cross

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 15:12:13 »

สวัสดีครับ น้า Converse
-  ผมใช้โปรแกรม  Sony Vegas  ครับ    ใช้ไม่ยากครับ  แรก ๆ ผมก็ไม่เป็น  จนต้องไปหาหนังสือมาค่อย ๆงมเอาทีละนิด
ส่วนเสียง  ผมใช้ Zoom H1  อัดครับ