Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องมาบ่นให้น้าๆฟังครับ  (อ่าน 5861 ครั้ง)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: มีเรื่องมาบ่นให้น้าๆฟังครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 14:23:40 »
อย่างนี้ ต้องบอก สรยุทธครับ หรือ ไม่ก็เรื่องจริงผ่านจอ ให้เค้าตรวจสอบให้  พวกนี้มันต้องโดน

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
Re: มีเรื่องมาบ่นให้น้าๆฟังครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 16:11:03 »
ต้องให้น้าชูเคลียร์ครับ

WoodenHorse

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 16:49:39 »
ต้องประจานให้ดังๆครับเรื่องนี้ให้รู้ทั้งประเทศเลยครับ โตตรห่วยยยย

UncleNeil

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 16:53:09 »
ร้องเรียนสื่อเลยครับ มีclip ก้ประจานเลยครับ

notto

• member
  • คนรัก "Acoustic"
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 17:23:44 »
ถ้าแบบนี้น่าจะผิดกฎหมายเลยนะครับเนี้ย

CHEDTHA

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 17:34:11 »
เป็นกันซะิอย่างนี้แหละประเทศไทยถึงไม่เจริญกับเขาซะที...ผมก็เคยเหมือนกันแต่เป็นที่อำเภอเป็นถึงปลัดอำเภอซะด้วย..บอกว่าถ้าอยากได้เร็วให้่จ่ายตังค์มา500ขอกันแบบด้านๆเลยไม่เคยคิดว่าจะกล้าขอขนาดนี้..พูดมาแล้วของขึ้นเซ็งกับระบบราชการประเทศไทย

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 17:39:03 »
หาปล่อยให้พวกนี้ หากินแบบนี้ ได้ ควรร้องเรียนครับ
Line id: 081-8718003

pannpower

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 18:27:27 »

นี่เป็นเหตุการณ์ปกติหรอครับ รึว่าขึ้นตอนการดำเนินการเป็นแบบนี้อ่ะครับ ถ้าอย่างผม/ตาสีตาสา บ้านนอก มารับของที่นี่ จะทำไงเนี่ย น่ากลัวอ่ะครับ

Dog Never Lie

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 19:45:08 »
เตียงเท่าไรหละครับน้าค่าจัดการไม่รวมค่าส่ง 30,000 บาทแล้ว หากว่ารวมค่าส่งค่าของเตียงนี้คงหลายแสนแน่ๆเลย
คงหนานุ่มน่านอนมากมาย ขนาดของ used นะเนี่ย

เป็นผมเจอค่าดำเนินการแผงขนาดนี้ผมทิ้งแล้วไม่ไปเอาแล้วครับ จักรยานพวกผมคันละหลายแสนบิดมาจากอีเบย์ยังไม่
้ต้องจ่ายแพงขนาดนี้เลยครับ

ที่เคยเจอก็ไปให้พวกดำเนินการตามระเบียบก่อนว่าราคาเท่าไร หากว่าสู้ไหวก็จัด หากว่าสู้ไม่ไหว ไม่ว่าของ
ราคาเท่าไร พวกคิด 8,000 บาทเองครับ

คราวหน้าหากว่าไปแล้วเจอแบบนี้กับมาตั้งหลักก่อนนะครับ นี่ขนาดผียังโดนสามหมื่น หากว่าไม่ผีสงสัยเป็นแสน
It's my...

nai chic

• member
    • www.facebook.com
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 22:01:32 »
ถ้าเป็นผม น่ะ
โห ทำเรืองตั้งเเต่ 9โมงยันบ่าย  สุดยอดเเถมคิดเงินด้วย  สงสัยไม่ให้เงินก็คงไม่ได้ของ
เป็นผมน่ะ  ผมซัดไอ้คนบอกว่า หื่น8 ก่อน เลย เเล้วไล่ไปทีละคนเอาให้เข็ดพวกนี้  เเล้วก็อะลาวาดมั่วหมดเลยน่ะ ยอมเสียค่าปรับเเค่5ร้อยบาทในโรงพักดีกว่าเสียตั้ง เป็นหมื่น

ฏ็อยากจะต่อยมันเหมือนกันครับน้า แต่พวกมันเป็นทั้งแก๊งเลยครับ เราเละแน่ครับ ^^
อย่างนี้ ต้องบอก สรยุทธครับ หรือ ไม่ก็เรื่องจริงผ่านจอ ให้เค้าตรวจสอบให้  พวกนี้มันต้องโดน
ต้องให้น้าชูเคลียร์ครับ
เป็นกันซะิอย่างนี้แหละประเทศไทยถึงไม่เจริญกับเขาซะที...ผมก็เคยเหมือนกันแต่เป็นที่อำเภอเป็นถึงปลัดอำเภอซะด้วย..บอกว่าถ้าอยากได้เร็วให้่จ่ายตังค์มา500ขอกันแบบด้านๆเลยไม่เคยคิดว่าจะกล้าขอขนาดนี้..พูดมาแล้วของขึ้นเซ็งกับระบบราชการประเทศไทย
หาปล่อยให้พวกนี้ หากินแบบนี้ ได้ ควรร้องเรียนครับ
ผมว่าสื่อก็คงพอรู้เรื่องอยู่แล้วมั้งครับ มันคงคล้ายๆกับการเก็บส่วยบนท้องถนนจนเราไม่มีทางต่อสู้ได้เลยครับ..ขอบคุณน้าๆมากครับ

nai chic

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 22:05:31 »

นี่เป็นเหตุการณ์ปกติหรอครับ รึว่าขึ้นตอนการดำเนินการเป็นแบบนี้อ่ะครับ ถ้าอย่างผม/ตาสีตาสา บ้านนอก มารับของที่นี่ จะทำไงเนี่ย น่ากลัวอ่ะครับ
เป็นเรื่องปกติครับ แต่ใครจะโดนมากโดนน้อยอยู่ที่ความสามารถในการหลบหลีกครับ^^

เตียงเท่าไรหละครับน้าค่าจัดการไม่รวมค่าส่ง 30,000 บาทแล้ว หากว่ารวมค่าส่งค่าของเตียงนี้คงหลายแสนแน่ๆเลย
คงหนานุ่มน่านอนมากมาย ขนาดของ used นะเนี่ย

เป็นผมเจอค่าดำเนินการแผงขนาดนี้ผมทิ้งแล้วไม่ไปเอาแล้วครับ จักรยานพวกผมคันละหลายแสนบิดมาจากอีเบย์ยังไม่
้ต้องจ่ายแพงขนาดนี้เลยครับ

ที่เคยเจอก็ไปให้พวกดำเนินการตามระเบียบก่อนว่าราคาเท่าไร หากว่าสู้ไหวก็จัด หากว่าสู้ไม่ไหว ไม่ว่าของ
ราคาเท่าไร พวกคิด 8,000 บาทเองครับ

คราวหน้าหากว่าไปแล้วเจอแบบนี้กับมาตั้งหลักก่อนนะครับ นี่ขนาดผียังโดนสามหมื่น หากว่าไม่ผีสงสัยเป็นแสน
โดนเต็มๆเลยครับน้าบอสซ่าครับ ราคาเตียงถ้าจำไม่ผิดมันไม่แพงมากหรอกครับ แต่มันเป็นความผูกพันของผมกับแม่น่ะครับ(ตอนนี้แม่เสียไปแล้ว)เลยอยากได้มาเก็บไว้ น้ำหนักรวมทั้งหมด 304 กิโลกรัมครับ รวม กีตาร์ไฟฟ้า fender อีกตัวหนึ่ง เท่าที่สอบถามเพื่อนๆก็โดนเหมือนกับผมเลยครับน้าบอสส่าครับ

ooffymua

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 22:39:54 »
เป็นกำลังใจให้ครับ

แต่ผมว่าไนยอมคนง่ายไปนะครับ

อย่างไอ้เรื่องรถตู้ที่ส่งกีตาร์มาให้ผมหนะไนยังยอมเลย

เป็นผมไม่ยอมนะ

ต้องร้องเรียนครับ

เอาให้ดังเลยเรื่องนี้เพระปล่อยไว้สงสารคนต่อๆไปด้วยครับ

nai chic

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 22:42:39 »
เป็นกำลังใจให้ครับ

แต่ผมว่าไนยอมคนง่ายไปนะครับ

อย่างไอ้เรื่องรถตู้ที่ส่งกีตาร์มาให้ผมหนะไนยังยอมเลย

เป็นผมไม่ยอมนะ

ต้องร้องเรียนครับ

เอาให้ดังเลยเรื่องนี้เพระปล่อยไว้สงสารคนต่อๆไปด้วยครับ
55555555+++ผมว่าจะโทรถามพี่อ๊อฟอยู่ แต่เห็นมันเขียนบิลเสร็จสัพเรียบร้อย แถมผมเองยังไปจอดรถขวางทางเขาอีก เลยต้องรีบๆจ่ายมันไปรีบไปขยับรถน่ะครับพี่อ๊อฟ^^

guitaroa47

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 23:12:54 »
เอาเรื่องไปเปิดโปง pantip มั้ยครับ

อยากให้มันรู้ดำรู้แดง ไปเลยครับว่า จนท มันเหี้ย

djpop

• member
    • Sound Master Sound System and Band Gear for Rental
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 03:56:11 »
ที่สำคัญคือทุกคนยอมกันหมด กระบวนการนี้ถึงได้ดำเนินต่อไปได้  ...

baitorys

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 09:26:14 »
คล้ายกับขออนุญาต เรื่องปืนเลยยยยยยยยยยย โดนเหมือนกันอยากได้เร็วก็ต้องจ่าย

apinan14

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 09:42:26 »
มันแดกกัน ในสุวรรณภูมิ ทั้งระบบ ทั้งก่อนก่อสร้าง กำลังก่อสร้าง ctx  เอย ค่าถมดิน เอย รันเวย์ เอย มันแดกกันหมด และส่วนหน่วยของของภาครัฐ อื่นล่ะ มันจะไม่ยิ่งกว่านี้หรือ โหๆ สงสารประเทศไทย บ้านเมืองของเราจริงๆ พับผ่าซิ ( มันแดกกันทุกรัฐบาลแหละ ) ขออภัยที่ใช้คำไม่ค่อยสุภาพ ครับ

thairosewood

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 13:42:43 »
อย่างงี้ถ้า สั่ง ซื้อ guitar จากต่างประเทศมันจะมาส่งถึง บ้านป่าวเนี่ย
ทำแล้วมีความสุขก็ทำไปโลด ขอเพียงไม่ให้ชาวบ้านเขาเดือดร้อนก็พอ

Toop

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 14:14:07 »
ผมว่า ถ้าสั่งผ่าน บริษัทพวก courier มันจะถูกกว่าหรือเปล่าครับ เอาแบบให้ัมันส่งถึงหน้าบ้านเลยครับ จะได้ไม่ต้องไม่เจอกับพวก เปรต ครับ

:-\

INeedYou

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 16:36:31 »
โห  ฟังแล้วเครียจแทน
วันหน้าถ้ามีโอกาสอีกพกกล้องแอบถ่ายไปด้วยเลยน้า เดี๋ยวนี้มีหลายแบบเลย 3-4 ร้อย
ผมมีเป็นปากกา พกไว้ในรถตลอด เผื่อต้องใช้ เฮอๆ