Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้างบประมาณ ไม่ใช่ปัญหา กีต้าร์ที่อยากได้กันคือตัวไหนครับ  (อ่าน 14792 ครั้ง)

wat12

• member
All Solid ครับ ............ยี่ห้อ และรุ่น  ยังไม่กำหนดตอนนี้..........

......เป็นความฝันที่จะสร้างให้เป็นจริง  ..........  งบหลักหมื่นก็พอแล้ว  (ไม่ทะลุไปหกหลักแน่ๆ)

Mook :)

• member
taylor 916ce
crafter glxe 4000 rs
lakewood

totti_wt

• member
  • ^_^
Martin Guitar_Performing Artist Series_Review by Acousticthai.Net

อยากได้แบบนี้อ่ะครับ..(ตอนนี้นอนฝันไปก่อน.. ^^)

teeexii

• member
GIBSON J45 ก็พอแล้วครับ

sukqoojuicy

• member
ผมขอ martin ทรง d สักตัวก็พอแล้วครับ

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
มีโอกาสได้ลอง  เหมื่อนกัน ยี่ห้อที่แพงๆ Ovation,gibson,martin,taylor,takamine
แต่ดันไปชอบ YAMAHA เอาซะนี่ มันคุ้น Sound นี่มาตลอด
รักไม่ยอมเปลี่ยนแปลง
รักเธอนะ....กีต้าร์

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
martin all solid ครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

^^ลอยลม^^

• member
สำหรับผมอยากได้กีต้าแฮนด์เมด ที่สั่งทำและเราเป็นคนเลือกไม้เองแล้วเลือกทรงเอง แล้วออกแบบหัวกีต้าเอง ออกแบบบริดเอง และที่สำคัญที่สุดออกแบบแนวเสียงที่เราอยากได้เอง อยากได้กีต้าที่มีตัวเดียวเป็นของเราครับ
ูู^^ ความจริงใจสุดท้ายไม่มีความหมายกับโลกที่มันลวงหลอก มันช่างโหดร้าย ^^

Peng

• member

Thumbs up

• member
  • - เล่นกีตาร์อย่างมีความสุุข -
Taylor 414CE และ Takamine En20c ที่ใช้อยู่นี่แหละครับ

Tingnal

• member
  • เศร้าก็เพียงเท่านั้น วันวานไม่หวนกลับมา ...^=^...
Martin D-100 ครับ
Acoustic Thai

welovely007

• member
  • นัทนว
ถ้าลุง Tommy แกยอมนะ  อยากได้ไอ้ตัวที่แกเล่นจนเยินนั่นแหละ ไม่เอาเล่นหรอก จะเอามาบูชาผูกผ้า ปะแป้ง ขอพร เผื่อจะได้เก่งแบบลุงแกมั่งอะครับ อิ อิ  ;D  ;D
น้ามนตรี ผมนึกว่าน้าจะเอามาเล่นเพราะถูกใจเสียง   อย่างงี้ปะแป้งเสร็จแล้วขูดเลขขอ 3 ตัวบนแจ๋มๆๆๆเผื่อด้วนนะน้า ขอบคุณคร๊าบบบบ
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

rham

• member
อีกแง่มุมนึงนะครับ ผมว่าถ้างบประมาณไม่ใช่ปัญหา การเลือกซื้อกีต้าร์คงหมดสนุกไปเยอะเลยครับ ;D

Topcoms

• member
  • ยิ่งยาก...ยิ่ง
จะถูกจะแพงมีงบไม่จำกัดขอตัวนี้ก่อนเลยครับ Fender Woodstock 1968 Strat (Jimi Hendrix) เอามาสะสมก่อนเลย..แต่ความเป็นจริงอีกกี่ชาติจะมีเงินเท่าราคากีต้าร์ตัวนี้นี่เรา..

staryu

• member
อีกแง่มุมนึงนะครับ ผมว่าถ้างบประมาณไม่ใช่ปัญหา การเลือกซื้อกีต้าร์คงหมดสนุกไปเยอะเลยครับ ;D

เห็นด้วยอย่างแรงง !!
" Always learning new song  song will be your teacher"

nui

• member
ขอถามไรหน่อยครับ all solid นี่คืออะไรหรอครับ
ใช่ชื่อไม้รึเปล่าครับ solid ทั้งตัว? ผมเข้าใจถูกเปล่าครับ

Traveler

• member
ตอบจากใจ แต่เหมือนจะกวนเบื้องล่าง
อยากได้ทุกตัว ทุกยี่ห้อ ที่ได้ชื่อว่าเลิศที่สุดในปฐพีครับ

redtopup

• member
ออลโซลิต ก็ไม้แท้ๆ
โซลิต ก้ ไม้ไม่แท้ มันก็ คือ ไม้อัด
กีต้าร์ บางทีก็เป็นลูกผสม ครับ บางทีไม้หน้า ไม้แท้ แต่ด้านข้างและหลังเป็นไม้อัด เทคโนโลยี่สูง  เดี่ยวนี้มองยากครับว่า ไม้อัดหรือ ไม้แท้กันแน่ 
ต้องเอามือ ดีดๆเคาะดู เหมือน เคาะ ทุเรียน  ว่าสุกรึยัง 
กีต้าร์ที่ผมอยากได้มากๆก็คือ  เฮอร์แมนฮุยเซอร์  ครับ  ได้แต่ฝัน ฝันๆ และก็  ไม่ใช่ว่า มีเงินแล้ว จะซื้อได้เลย  ต้องรอ  แล้วใจต้องถึงด้วย 
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

katika

• member
  • Feel good~
อยากได้ Greenfield Guitar ที่เป็นแบบ Fanfret ที่ Andy Mckee ใช่เล่นอ่าครับ

ตามนี้เลยครับ......อิอิ

อยากได้เหมือนกันเลยนะครับน้าเบียร์ ชาตินี้จะมีโอกาสมั๊ยนะ ^^

Byrt21

• member
  • ข้าพเจ้าผจญทุกสิ่งได้ โดยพระองค์ผู้ทรงเสริมกำลังข้าพเจ้า
    • ร่มพระคุณบริการ
ตัวไหนก็ได้ที่เสียงดี หรือ ที่ชอบ
ไม่จำกัดรุ่น ไม่จำกัดยี่ห้อ ไม่จำกัดจำนวน
:)
facebook.com/byrt21