Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ได้แค่คิด ได้แค่ฝัน แต่อยากให้เป็นความจริง ที่เห็น และสัมผัสเป็นรูปธรรม ร่วมกัน  (อ่าน 7839 ครั้ง)

MUI

• member
พรุ่งนี้เช้าจะคุยกับท่าน วมต.ดูเด้อครับ
น้ำท่วม

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
มาสนับสนุนความคิดที่ดีๆของน้าkrab ตอนนี้เวลาดูข่าวเห็น เด็กๆ กับ ผู้สูงอายุ ก็สงสารขึ้นมาจับใจนะkrab บางทีก็มองย้อนมาดูตัวเองว่าถ้าเป็นแบบนั้นจะทำยังงัย ผมเองก็เป็นลูกคนสุดท้อง ปีนี้ คุณพ่อ 84 คุณแม่ 82 ผมมีหน้าที่อย่างเต็มใจที่ได้ดูแลทั้งสองท่าน ยังเคยคิดเหมือนกันว่าถ้านำท่วมแบบนี้ ที่บ้านจะทำยังงัย คุณพ่อคุณแม่จะทำยังงัย แต่ก็ขอให้ความตั้งใจที่ดีที่สุดของน้าขวัญและน้าๆทุกคนเป็นจริงๆได้นะkrab ผมเองก็เล่นอยู่บ้านเล่นแบบหลับตาเล่นได้จำได้อยู่4ถึง5 เพลงเอง แต่ก็ลองโน่นลองนี่เกี่ยวกับกีต้าร์หมดตังค์ไปเยอะมานึกเสียดาย น่าจะนำเงินที่ยอมขาดทุนด้วยความเต็มใจ แบ่งไปช่วยเหลือคนที่ลำบากบ้าง จริงๆดีกว่าด้วยเหตุนี้ช่วงนี้ผมเองก็หยุดซื้อกีต้าร์ตัวแพงๆที่ตัวเองอยากได้เหมือนกันนะน้า    มาอ่านตรงนี้ แล้วก็ย้อนคิดถึงชาวบ้านที่เป็นชาวบ้านจริงๆและกำลังเดือดร้อน เรื่องน้ำท่วม น้าkrab ยังงัยถึงแม้จะไม่ได้ช่วยเหลือ อย่างเป็นทางการกับweb ของเรา แต่ขอให้น้าดีใจได้ว่า ผมเอง  ก็ขอช่วยในทางอ้อมกับผู้ประสบภัยครั้งนี้ ด้วยคนนะkrab

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
มาสนับสนุนความคิดที่ดีๆของน้าkrab ตอนนี้เวลาดูข่าวเห็น เด็กๆ กับ ผู้สูงอายุ ก็สงสารขึ้นมาจับใจนะkrab บางทีก็มองย้อนมาดูตัวเองว่าถ้าเป็นแบบนั้นจะทำยังงัย ผมเองก็เป็นลูกคนสุดท้อง ปีนี้ คุณพ่อ 84 คุณแม่ 82 ผมมีหน้าที่อย่างเต็มใจที่ได้ดูแลทั้งสองท่าน ยังเคยคิดเหมือนกันว่าถ้านำท่วมแบบนี้ ที่บ้านจะทำยังงัย คุณพ่อคุณแม่จะทำยังงัย แต่ก็ขอให้ความตั้งใจที่ดีที่สุดของน้าขวัญและน้าๆทุกคนเป็นจริงๆได้นะkrab ผมเองก็เล่นอยู่บ้านเล่นแบบหลับตาเล่นได้จำได้อยู่4ถึง5 เพลงเอง แต่ก็ลองโน่นลองนี่เกี่ยวกับกีต้าร์หมดตังค์ไปเยอะมานึกเสียดาย น่าจะนำเงินที่ยอมขาดทุนด้วยความเต็มใจ แบ่งไปช่วยเหลือคนที่ลำบากบ้าง จริงๆดีกว่าด้วยเหตุนี้ช่วงนี้ผมเองก็หยุดซื้อกีต้าร์ตัวแพงๆที่ตัวเองอยากได้เหมือนกันนะน้า    มาอ่านตรงนี้ แล้วก็ย้อนคิดถึงชาวบ้านที่เป็นชาวบ้านจริงๆและกำลังเดือดร้อน เรื่องน้ำท่วม น้าkrab ยังงัยถึงแม้จะไม่ได้ช่วยเหลือ อย่างเป็นทางการกับweb ของเรา แต่ขอให้น้าดีใจได้ว่า ผมเอง  ก็ขอช่วยในทางอ้อมกับผู้ประสบภัยครั้งนี้ ด้วยคนนะkrab

ขอบคุณน้า WILSON SPYDECO  ที่ยังห่วง และสงสาร ผู้ประสบอุทกภัย  อย่างที่ได้เห็นตามสื่อต่าง ๆ  ยังไง หาก น้า ๆ ที่ใจดี  สามารถจัดกิจกรรมช่วยเหลือฯ ขึ้นมาได้  ก็ขอให้ไปช่วยกัน นะครับ

Finger Picking Style

MUI

• member
เรียน ท่านเจ้าของกระทู้ (น้ากวาง) และท่านสมาชิก AcousticThai ทุกท่าน ครับ

ผมได้ติดต่อประสานกับท่าน วมต. (น้าจิม) เรียบร้อยแล้วครับ

คงต้องรอฝนซาสักพักนิดนึงก่อน น้าจิมกำลังเร่งติดต่อสถานที่ และกำหนดเวลาอยู่ครับ ท่านที่ประสงค์มีส่วนร่วมโปรดเตรียมตัว เตรียมใจ เตรียมแรง เตรียมฝีมือ ไว้เลยครับ

จะแจ้งให้ทราบเร็ววันนี้ครับ ขอบคุณครับ

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
เรียน ท่านเจ้าของกระทู้ (น้ากวาง) และท่านสมาชิก AcousticThai ทุกท่าน ครับ

ผมได้ติดต่อประสานกับท่าน วมต. (น้าจิม) เรียบร้อยแล้วครับ

คงต้องรอฝนซาสักพักนิดนึงก่อน น้าจิมกำลังเร่งติดต่อสถานที่ และกำหนดเวลาอยู่ครับ ท่านที่ประสงค์มีส่วนร่วมโปรดเตรียมตัว เตรียมใจ เตรียมแรง เตรียมฝีมือ ไว้เลยครับ

จะแจ้งให้ทราบเร็ววันนี้ครับ ขอบคุณครับ

เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ฝันเป็นจริงแล้วครับน้ากวางงงง ผมไม่มีฝีมือ แต่จะขอออกแรงช่วยเหลือในเรื่องสื่อประชาสัมพันธ์ แล้วก็จะไปช่วยถือกล่องบริจาคนะครับ (ถ้าสถานที่ไม่ไกลเกินไป) ^^

☆ nAkAv@r ☆

• member

เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ฝันเป็นจริงแล้วครับน้ากวางงงง ผมไม่มีฝีมือ แต่จะขอออกแรงช่วยเหลือในเรื่องสื่อประชาสัมพันธ์ แล้วก็จะไปช่วยถือกล่องบริจาคนะครับ (ถ้าสถานที่ไม่ไกลเกินไป) ^^

เด่วผมไปช่วยถือกล่องข้าวอีกแรงละกันนะครับ (ถ้าไม่ไกลเกินไป เหมือนกัน) ฮ่าๆๆ

[IaM-indY]

• member
  • D710CE

เด่วผมไปช่วยถือกล่องข้าวอีกแรงละกันนะครับ (ถ้าไม่ไกลเกินไป เหมือนกัน) ฮ่าๆๆ

อย่าแอบกินเสบียงเค้าหมดนะครับ อิอิ ^^

☆ nAkAv@r ☆

• member
ถ้าเกิด มีขึ้นจริงๆ ผมว่าคงดีไม่น้อยเลย เผลอๆ น้าๆได้ออกรายการ สรยุทธ อีก ดังกันใหญ่เลยทีนี้ (ขำๆน้าา)

เชียร์ครับ โครงการนี้ ผมปิดเทอมพอดี อยากจะช่วยเต็มที่เลย

apinan14

• member
รอเป่านกหวีด เรียกกำลังพล

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

ในฐานะเจ้าของกระทู้

ดีใจ จนน้ำตาซึม เหมือนกัน  ทั้งดีใจ ทั้งปราบปลื้ม  ที่ความคิด ความฝัน  กำลังจะกลายเป็นความจริง  จากความคิด ความตั้งใจดี ๆ ของน้า ๆ ที่ใจดี  ทุก ๆ ท่าน

ที่ได้มองเห็น และเข้าใจความรู้สึก กับความสูญเสีย  เสียหาย  เสียชีวิต ของพี่น้องชาวไทย ร่วมชาติ ที่ประสบกับอุทกภัย อย่างรุนแรง แสนสาหัส  (ไม่แพ้แผ่นดินไหว และสึนามิ  ที่เกิดขึ้นที่ญี่ปุ่น)

หากกิจกรรมดี ๆ นี้ กำลังจะเริ่มต้น จนกระทั่งสามารถ ดำเนินการให้เกิดขึ้นจริง ในวันใด ก็แล้วแต่

ผมขอให้  น้า ๆ ที่ ใจดี ทุกท่าน  ที่ร่วมทำกิจกรรมดังกล่าวนี้  ร่วมกันเป็นเจ้าของ  เป็นตัวแทน  การทำกิจกรรม  และมอบความสุข ต่อให้กับ พี่น้อง ที่ประสบอุทกภัย ร่วมกันทุก ๆ ท่าน  นะครับ

ท้ายนี้  ต้องขอขอบคุณ  น้า MUI  ประธานการจัดงาน S.O.C. Acoustic Show 2554  ที่ช่วยประสานงาน กับ Webmaster  จนได้ข่าวดี ๆ มาบอก มาเล่าสู่กันฟัง

ก็ ขอเชิญช่วน น้า ๆ ใจดี  ช่วยร่วมเสียสละเวลาอันมีค่า  นำหัวใจ + ฝีมือ + กีต้าร์ ตัวเอง ที่รักมากที่สุด  + แรงกาย  นำไปช่วย น้า MUI และ Webmaster  

เพื่อแสดงถึงความรัก ความสามัคคี  ความร่วมมือ  ร่วมแรง  ร่วมใจ  ของพวกเรา ชาว  Acousticthai  ที่ไม่เคยน้อยหน้า หน่วยงานอื่น ๆ ครับ

Finger Picking Style

pinkfloyd

• member
ขอมีส่วนร่วมด้วยคน ครับ

guitar_skl

• บุคคลทั่วไป
เอาเลยครับ...น้าๆ ผมดูทีวีชาวบ้านเดือดร้อนกันมาก เป็นโรคเครียดกันแล้ว....ทะเลาะกันใหญ่ผมว่าพวกเรามาช่วยกันเถาะครับ น้ากวาง น้ามุ่ย และเราชาวบ้านไม้มารวมใจกันเถาะครับ ออกมาเลยครับแสดงพลังรักชาติ...ขอบคุณ Webmaster ครับ

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
อยากไปด้วยครับ ไปที่ไหนบ้าง ไม่มีอุปกรณ์แต่ก็อยากไปอ่ะครับ

MUI

• member
ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้ (น้ากวาง) (ผู้ร่วมชะตากรรมช่วงต้น ๆ = น้ำท่วมอุตรดิตถ์-สุโขทัย)

และขอบคุณท่านสมาชิก อคูสติคไทยทุกท่น

ผมคงเป็นเพียงผู้ประสานงาน ป่าวประกาศ ฯลฯ ลำพังกำลังและอายุที่เหลือน้อยนิดของตัวเอง คงไม่สามารถกำหนดทิศทางอะไรได้มากนัก

ต้องขอขอบคุณท่าน เวบมาสเตอร์ ที่ยินดีรับข้อเสนอของชาว ๆ สมาชิกทุกท่าน ที่อัดแน่นปริ่มด้วยพลังกาย พลังใจ พร้อมจัดงานหาทุนช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม

ขอบคุณ ขอบคุณ.....อสงไขย ครับ

โปรดรอฟังข่าวคืบหน้า เร็ว ๆ นี้ ครับ

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
ถ้าไม่ติดภาระกิจอะไรจะพยายามไปร่วมกิจกรรมด้วยนะครับ น้าๆทุกท่านช่างจิตใจงดงามมากมาย ขอคารวะในน้ำใจจริงๆครับ
รักเธอ...ประเทศไทย

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
ฝันเป้นจริงขึ้นมาแล้วครับ ดีใจด้วยครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

NJ

• member
สุดยอดครับ ตัวอย่างที่ดีของสังคม

;D ;D ;D

dho

• member
พิรุณแล้ง..แต่ใจไม่แห้งโรย..สีรุ้งแดดแสงส่องน้ำใจที่ยิ่งใหญ่..(เป็นกำลังใจและสนับสนุนครับ)

UncleNeil

• member
ด้วยความจริงใจขอบคุณและขอคาราวะความคิดความจริงใจความหวังดีของน้าKwang @ Uttaraditครับ