Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ++++ขอความช่วยเหลือจากน้่าๆบ้านไม้ได้วยครับ++++  (อ่าน 1437 ครั้ง)

thezerot

• member
ขอความช่วยเหลือจากน้าๆบ้านไม้หน่อยครับ

คือตอนนี้ผมจะซื้อกีต้าอีกสักตัว โดยเล็งไปที่ crafter gae-18 takamine eg 440sc หรือไม่ก็ ed55sc

ส่อนตัวเคยลองเจ้าปลาคราฟแล้วเสียงก็โอเคใช้ได้ครับ

แต่ไม่เคยลองเจ้าทากามิเนะเพราะอยู่เชียงใหม่ไม่รู้จะไปลองที่ไหนดีครับ

จึงอยากขอความช่วยเหลือจากน้าๆ ว่าควมคุ้มค่ากะราคาควรจะเลือกตัวไหนดีครับ

หรือในราคานี้มีน้าๆท่านใดจะแนะนำตัวอื่นก็ยินดีรับฟังคร้าบ อยากได้แบบว่าเสียงเปล่าก็โอเคออกแอมป์ก็ไม่้มีปัญหานะครับ

++กระบี่อยู่ที่ใจ++

thezerot

• member
Re: ++++ขอความช่วยเหลือจากน้่าๆบ้านไม้ได้วยครับ++++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 21:59:46 »
ตอนนี้ของตัวออกไปทำธุระสักแปบนะครับ

UncleNeil

• member
Re: ++++ขอความช่วยเหลือจากน้่าๆบ้านไม้ได้วยครับ++++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 22:11:29 »
เคยลองเล่นแล้วส่วนตัวมีความเห็นว่า crafter gae-18 เล่น strumming เด่นมาก ส่วน eg 440sc นั้น picking เสียงจะชัดเจนกว่า อยู่ที่เราจะใช้งานแบบไหนมากกว่า ผมว่าแต่ละmodel เค้ามีจุดเด่นของตัวเองอยู่แล้วครับ ลองฟังน้าๆท่านอี่นด้วยนะครับ

Deedomkills (◕〝◕)

• member
  • HUMMINGBIRD TV - 814CE - HD-28 - BOURGEOIS AT
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 22:17:44 »
ถ้าเป็นปลาคราฟ  ส่วนตัวผมชอบเสียง รุ่น Bubinga คับ ... ส่วน EG440SC ตามน้า UncleNeil  เลยคับ
I LoVe AcousticSounD

thezerot

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 01:25:43 »
ขอบคุณน้าๆมากครับ

ใจจิงอยากได้รายละเอียดส่วนต่างๆมากครับ

น้าๆท่านใดช่วยแนะนำได้ขอความคิดเห็นด้วยนะคับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 16:02:15 »
   ผมยังไม่เคยลอง EG440SC  เคยใช้แต่รุ่นอื่นออกแอมส์เทพมาก  แต่ crafter gae-18ก็เล่นเข้ามือดีมากครับ  ;D ;D ;D ;D
noomxman

WiiTHWiiN

• member
  • All Laminate
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 10:53:06 »
Taka ครับ มีมิติกว่า เสียงเป็นเอกลักษณ์ ออกแอมป์ นวลๆ  ส่วน Crafter ออกแอมป์เป็นเม็ดกว่า

ผมชอบเสียง และ PU  ของ Taka มากกว่าครับ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 18:14:45 »
อยู่เชียงใหม่ ไปลอง ทาคา ร้าน พลมิวสิค หลังตลาดอนุสาร จอดรถในตลาด แล้วเดินออกมาเลี้ยวขวา   ตรงข้ามโรงแรมเจดีย์ครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Holmes

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 18:41:00 »
มาเก็บข้อมูลครับ อิอิอิ