Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าอยากได้เสียงหวาน ๆ ใส ๆ ต้องใช้สายแบบไหนครับ  (อ่าน 1738 ครั้ง)

9tonbbt

• member
แบบว่า เสียงหวาน ใส ชัดเจน อ่ะครับ  :D

nhoy

• member
Elixir Nanoweb 80/20 ครับ

ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ

• member
  • ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ
ถ้าเป็นฝั่งของ D'adario ล่ะครับต้องใช้ตัวไหน

nhoy

• member
ถ้าเป็นฝั่งของ D'adario ล่ะครับต้องใช้ตัวไหน
ไม่ทราบว่าใช้สายเบอร์อะไรครับ
ถ้าสายเบอร์ 12 ก็ EXP11 ครับ

9tonbbt

• member

มันไม่ใช่ phosphor bronze ใช่ไหมครับ

tumtengu

• member
ตามหลังซองแล้ว เสียงแหลมสุดคงเป็น 80/20 bronze

nhoy

• member

มันไม่ใช่ phosphor bronze ใช่ไหมครับ
ไม่ใช่ครับ
ถ้าชอบเสียงคมชัด หวานใสแล้วควรใช้สายประเภท 80/20 ครับ
ถ้าเป็นสายประเภท Phosphor Bronze จะให้เสียงที่อุ่นขึ้นกว่า แต่ก็ชัดและบาลานซ์ดีครับ

9tonbbt

• member

ไม่ใช่ครับ
ถ้าชอบเสียงคมชัด หวานใสแล้วควรใช้สายประเภท 80/20 ครับ
ถ้าเป็นสายประเภท Phosphor Bronze จะให้เสียงที่อุ่นขึ้นกว่า แต่ก็ชัดและบาลานซ์ดีครับ

ขอบคุณครับ จะได้ซื้อถูกรุ่นหน่อย อิอิ