Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อวยพร "วันเกิด" น้าๆ แต่ละท่านครับ  (อ่าน 369444 ครั้ง)

nhoy

• member
Re: อวยพร "วันเกิด" น้าๆ แต่ละท่านครับ "~"
« ตอบกลับ #920 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2015, 19:24:07 »
เนื่องจากผมอาจจะไม่ได้เข้าเว็บในวันสองวันนี้ ประกอบกับวันที่ 9 สิงหาคม ที่กำลังจะมาถึง เป็นวันคล้าย "วันเกิด" ของ น้า Guitar_Joe
ผมจึงขออนุญาตถือโอกาสนี้อวยพรล่วงหน้าให้ น้า Guitar_Joe จงประสบกับความสุข-ความเจริญก้าวหน้าในชีวิตและหน้าที่การงานนะครับ
HAPPY BIRTHDAY สุขสันต์ "วันเกิด" ครับ น้า Guitar_Joe :) :) :)

nhoy

• member
Re: อวยพร "วันเกิด" น้าๆ แต่ละท่านครับ
« ตอบกลับ #921 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2015, 00:36:46 »
วันนี้ วันที่ 21 สิงหาคม เป็นวันคล้าย "วันเกิด" ของ น้า altobIue
ขอความสุข สดชื่น สมหวังในสิ่งที่ปรารถนาจงมีแด่ น้า altobIue นะครับ
HAPPY BIRTHDAY สุขสันต์ "วันเกิด" ครับ น้า altobIue :) :) :)

nhoy

• member
Re: อวยพร "วันเกิด" น้าๆ แต่ละท่านครับ
« ตอบกลับ #922 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 13:31:56 »
วันนี้ วันที่ 1 กันยายน เป็นโอกาสวันคล้าย "วันเกิด" ของ น้าจิม
ขอความสุขสวัสดี ความสมหวังในสิ่งที่ปรารถนา กอร์ปด้วยความเจริญก้าวหน้าในชีวิตและกิจการงาน จงมีแด่ น้าจิม นะครับ

HAPPY BIRTHDAY สุขสันต์ "วันเกิด" ครับ น้าจิม :) :) :)

ขอบคุณ น้าจิม ที่กรุณาจัดตั้งให้มีเว็บนี้ขึ้นมา เพื่อให้ผมเองและน้าๆ ทุกท่านผู้รักในกีต้าร์อะคูสติกได้มีโอกาสเป็นมวลสมาชิกของ "บ้านไม้" นี้ ตลอดทั้งได้มีโอกาสเรียนรู้แลกเปลี่ยนประสบการณ์ซึ่งกันและกัน มีโอกาสรู้จักพบปะสังสรรค์ซึ่งกันและกัน ช่วยเหลือกัน และที่สำคัญเป็นเสมือนพี่ๆ น้องๆ คนอะคูสติก ด้วยกันครับ

มีความสุขมากๆ กับ Collings, Alhambra, Martin และอื่นๆ นะครับ น้าจิม ;D

JIM ACOUSTICTHAI

• Administrator
  • member
« ตอบกลับ #923 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 16:31:17 »
วันนี้ วันที่ 1 กันยายน เป็นโอกาสวันคล้าย "วันเกิด" ของ น้าจิม
ขอความสุขสวัสดี ความสมหวังในสิ่งที่ปรารถนา กอร์ปด้วยความเจริญก้าวหน้าในชีวิตและกิจการงาน จงมีแด่ น้าจิม นะครับ

HAPPY BIRTHDAY สุขสันต์ "วันเกิด" ครับ น้าจิม :) :) :)

ขอบคุณ น้าจิม ที่กรุณาจัดตั้งให้มีเว็บนี้ขึ้นมา เพื่อให้ผมเองและน้าๆ ทุกท่านผู้รักในกีต้าร์อะคูสติกได้มีโอกาสเป็นมวลสมาชิกของ "บ้านไม้" นี้ ตลอดทั้งได้มีโอกาสเรียนรู้แลกเปลี่ยนประสบการณ์ซึ่งกันและกัน มีโอกาสรู้จักพบปะสังสรรค์ซึ่งกันและกัน ช่วยเหลือกัน และที่สำคัญเป็นเสมือนพี่ๆ น้องๆ คนอะคูสติก ด้วยกันครับ

มีความสุขมากๆ กับ Collings, Alhambra, Martin และอื่นๆ นะครับ น้าจิม ;D

ขอบพระคุณน้าหน่อย อย่างสูงครับ ขอให้พรที่น้าหน่อยให้มา กลับไปสู่น้าหน่อยเช่นกันครับ : )

น้าหน่อยดูแลกระทู้ วันเกิดได้อย่างยอดเยี่ยมเลย ผมเองนานๆจะคลิกเข้ามาชม หรือ comment สักที ขอบพระคุณมากครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #924 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 21:50:29 »
ขอบคุณครับ "น้าจิม" ^^

nhoy

• member
« ตอบกลับ #925 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 21:55:52 »
วันนี้ วันที่ 11 กันยายน เป็นวันคล้าย "วันเกิด" ของ น้า joeykid และ น้า chatchawan
ขอให้น้าทั้งสองจงประสบกับความสุข ความเจริญ และมีสุขภาพที่แข็งแรงนะครับ

HAPPY BIRTHDAY สุขสันต์ "วันเกิด" ครับ น้า joeykid :) :) :)
HAPPY BIRTHDAY สุขสันต์ "วันเกิด" ครับ น้า chatchawan :) :) :)

nhoy

• member
« ตอบกลับ #926 เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 00:51:56 »
วันนี้ วันที่ 17 กันยายน เป็นโอกาสวันคล้าย "วันเกิด" ของ น้า อ่ำ...BOSO
ผมขออวยพรให้ น้า อ่ำ...BOSO จงมีความสุขมากๆ นะครับ คิดสิ่งใดก็ขอให้สมปรารถนา และมีสุขภาพที่แข็งแรงครับ
HAPPY BIRTHDAY สุขสันต์ "วันเกิด" ครับ น้า อ่ำ ...BOSO :) :) :)
ด้วยความระลึกถึงครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #927 เมื่อ: กันยายน 19, 2015, 13:58:22 »
เนื่องจากผมอาจจะไม่ได้เข้าเว็บในวัน-สองวันนี้ ประกอบกับวันที่ 21 กันยายน ที่กำลังจะมาถึง เป็นวันคล้าย "วันเกิด" ของ น้า ตั้ม มูเก้น
ผมจึงขออนุญาตถือโอกาสนี้อวยพรล่วงหน้าให้ น้า ตั้ม มูเก้น จงประสบกับความสุข สดชื่น
มีความเจริญก้าวหน้าทั้งในตำแหน่งหน้าที่การงาน และกิจการที่ร้านนะครับ
HAPPY BIRTHDAY สุขสันต์ "วันเกิด" ครับ น้า ตั้ม มูเก้น :) :) :)

nhoy

• member
« ตอบกลับ #928 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 13:35:03 »
วันนี้ วันที่ 23 กันยายน เป็นวันคล้าย "วันเกิด" ของ น้า Aum_GuitarNoob
ผมขออนุญาตอวยพรให้ น้า Aum_GuitarNoob จงประสบกับความสุข สดชื่น และสมหวังในสิ่งที่ปรารถนานะครับ
HAPPY BIRTHDAY สุขสันต์ "วันเกิด" ครับ น้า Aum_GuitarNoob :) :) :)

nhoy

• member
« ตอบกลับ #929 เมื่อ: กันยายน 24, 2015, 06:46:37 »
วันนี้ วันที่ 24 กันยายน เป็นวันคล้าย "วันเกิด" ของ น้า southpaw และ คุณ Mini ShoPPeR
ขอความสุขสวัสดี ตลอดจนความเจริญก้าวหน้าในชีวิตและหน้าที่การงานจงมีแด่ทั้งสองท่านนะครับ

HAPPY BIRTHDAY สุขสันต์ "วันเกิด" ครับ น้า southpaw :) :) :)
HAPPY BIRTHDAY สุขสันต์ "วันเกิด" ครับ คุณ Mini ShoPPeR :) :) :)

nhoy

• member
« ตอบกลับ #930 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2015, 11:46:44 »
วันนี้ วันที่ 6 ตุลาคม เป็นโอกาสวันคล้าย "วันเกิด" ของ อ.Anat
ผมขออนุญาตอวยพรให้ อ.Anat จงประสบกับความสุข สดชื่น สมหวัง มีสุขภาพพลานามัยที่แข็งแรงนะครับ
HAPPY BIRTHDAY สุขสันต์ "วันเกิด" ครับ อ.Anat :) :) :)

nhoy

• member
« ตอบกลับ #931 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 12:27:14 »
วันที่ 19 ตุลาคม ที่ผ่านมา เป็นโอกาสวันคล้าย "วันเกิด" ของ น้า cha-cha
แต่เนื่องจากในระยะดังกล่าวผมค่อนข้างติดภารกิจและไม่มีโอกาสได้เข้าเว็บ
ผมจึงขออนุญาตนี้อวยพรย้อนหลังให้ น้า cha-cha จงประสบกับสิ่งดีๆ ในชีวิตและหน้าที่การงาน มีความสุขสดชื่น สมหวังในสิ่งที่ปรารถนานะครับ
HAPPY BIRTHDAY สุขสันต์ "วันเกิด" ครับ น้า cha-cha :) :) :)
ระลึกถึงนะครับ

hs3ade

• member
« ตอบกลับ #932 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2015, 16:52:16 »
17 พ.ย. HBD สุขสันต์วันเกิดนะครับน้า nhoy สุขภาพแข็งแรงอยู่คู่บ้านไม้ไปนานเท่านานครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #933 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2015, 02:13:40 »
17 พ.ย. HBD สุขสันต์วันเกิดนะครับน้า nhoy สุขภาพแข็งแรงอยู่คู่บ้านไม้ไปนานเท่านานครับ
ขอบคุณมากครับน้า hs3ade  ผมขอให้น้า hs3ade มีความสุขมากๆ นะครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #934 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2015, 13:00:37 »
เนื่องจากในระยะนี้ผมอาจจะไม่มีโอกาสได้เข้าเว็บบ้าง..
ประกอบกับวันที่ 7 ธันวาคม ที่กำลังจะมาถึง เป็นโอกาสคล้าย "วันเกิด" ของ น้า thanakit2511 "จ.กระบี่"
ผมจึงขออนุญาตถือโอกาสนี้อวยพรล่วงหน้าให้ น้า thanakit2511 จ.กระบี่ จงประสบกับความสุข ความเจริญ ตลอดจนมีสุขภาพที่แข็งแรงนะครับ
HAPPY BIRTHDAY สุขสันต์​ "วันเกิด" ครับ น้า thanakit2511 จ.กระบี่ :) :) :)

nhoy

• member
« ตอบกลับ #935 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2015, 13:01:36 »
เนื่องจากระยะนี้ผมอาจจะไม่มีโอกาสได้เข้าเว็บบ่อยนัก ประกอบกับเป็นโอกาสวันคล้าย "วันเกิด" ของน้าๆ คือ.-
      - วันที่ 13 ธันวาคม เป็นวันคล้าย "วันเกิด" ของ น้า หำน้อย_นะ_สกลนคร
และ - วันที่ 14 ธันวาคม เป็นวันคล้าย "วันเกิด" ของ น้า old_guitar
ผมจึงขออนุญาตถือโอกาสนี้อวยพรให้น้าทั้งสองจงประสบกับสิ่งดีๆ ในชีวิต มีความสุข ความเจริญ และสมหวังในสิ่งที่ปรารถนานะครับ

HAPPY BIRTHDAY สุขสันต์ "วันเกิด" ครับ น้า หำน้อย_นะ_สกลนคร :) :) :)
HAPPY BIRTHDAY สุขสันต์ "วันเกิด" ครับ น้า old_guitar :) :) :)

tonkokiat

• member
« ตอบกลับ #936 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2015, 14:00:20 »
สวัสดีน้าๆทุกท่านนะครับ  ขอแนะนำตัวให้น้าๆทุกท่านรู้จักนะครับ ผมชื่อต้น เกิดวันที่ 19 กันยายน 2531  อยู่ อ.สามพราน จ.นครปฐมครับ
        ผมก็เป็นผู้หนึ่งที่ติดตามเว็บบ้านไม้มาพอสมควร แล้วก็เป็นสมาชิกบ้านไม้มาได้ไม่นานนี้เอง  ซึ่งไม่เคยได้โพสต์พูดคุยทักทายน้าๆ แต่ผมเคยโพสต์ขายกีตาร์ยี่ห้อมาร์ติน รุ่น DRSGT ไปครั้งหนึ่ง  โดยสาเหตุผมงี่เง่ามากครับ  เอางบไปเล่นจักรยานเสือหมอบ  ผมบ้าไปพักหนึ่ง  จนหัวสมองผมคิดกลับมาได้ว่าผมกำลังทิ้งสิ่งอันเป็นที่รัก ที่เป็นเหมือนจิตวิญญาณของผมไป  นั่นก็คือเจ้ากีตาร์นี่แหละครับ (ผมเริ่มเล่นกีตาร์มาตั้งแต่ปี 2545)
ผมจึงกลับมาอีกครั้งพร้อมกับเจ้ากีตาร์ทรง OM ท็อปโซลิดราคาไม่ถึงหมื่นครับ 555  ครั้งนี้ผมจะไม่ยอมทิ้งสิ่งที่ผมรักไปอีกเป็นอันขาดครับ
ผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ด้วยความนับถือ
tonkokiat

nhoy

• member
« ตอบกลับ #937 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2015, 15:17:43 »
สวัสดีครับน้า tonkokiat

ยินดีมากครับที่น้า tonkokiat ได้โพสท์เข้ามาพูดคุยกัน เราทั้งหลายชาว "บ้านไม้" ก็เสมือนคนในครอบครัวเดียวกันที่รักในกีต้าร์อะคูสติกครับ
ได้มีโอกาสเข้ามาพูดคุยกันก็รู้สึกมีความสุข บางท่านขาดไม่ได้เลยครับ เมื่อเว็บมีปัญหาไม่สามารถเข้าได้ก็รู้สึกกระวนกระวายใจเสมือนขาดอะไรไปครับ

กีต้าร์ทำให้เรามีความสุขเพลิดเพลินเมื่อเราเล่น-เราสะสมครับ
การได้เล่นกีต้าร์ในหลายๆ แบรนด์ หลายๆ รุ่น ก็ทำให้เราคนรักกีต้าร์รู้สึกได้ถึงความสุขที่มีต่อชีวิตเราในส่วนหนึ่งครับ
ยินดีด้วยที่น้า tonkokiat ได้กลับมาเล่นกีต้าร์อีกครั้งหนึ่งกับทรง OM ท็อปโซลิด (ผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่ชอบกีต้าร์ทรงนี้เป็นพิเศษเช่นกัน)
และกีต้าร์ราคาไม่ถึงหมื่นก็มีหลายตัวที่เสียงดีและน่าเล่นมาก (บางตัวกีต้าร์ในระดับราคาสูงกว่า..ยังเสียงสู้ไม่ได้ก็มีครับ)

และสุดท้าย ดีใจครับที่น้า tonkokiat บอกว่า "จะไม่ยอมทิ้งสิ่งที่..รักไปอีก"  ผมเองก็เช่นกันครับ
มีความสุขมากๆ กับการเล่นกีต้าร์นะครับ

ด้วยความเคารพครับ
nhoy

ป.ล. ผมได้ลงวันเกิดของน้า tonkokiat ไว้ในหน้า 3 แล้วนะครับ  ขอบคุณครับ

tonkokiat

• member
« ตอบกลับ #938 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2015, 16:05:15 »
สวัสดีครับน้า tonkokiat

ยินดีมากครับที่น้า tonkokiat ได้โพสท์เข้ามาพูดคุยกัน เราทั้งหลายชาว "บ้านไม้" ก็เสมือนคนในครอบครัวเดียวกันที่รักในกีต้าร์อะคูสติกครับ
ได้มีโอกาสเข้ามาพูดคุยกันก็รู้สึกมีความสุข บางท่านขาดไม่ได้เลยครับ เมื่อเว็บมีปัญหาไม่สามารถเข้าได้ก็รู้สึกกระวนกระวายใจเสมือนขาดอะไรไปครับ

กีต้าร์ทำให้เรามีความสุขเพลิดเพลินเมื่อเราเล่น-เราสะสมครับ
การได้เล่นกีต้าร์ในหลายๆ แบรนด์ หลายๆ รุ่น ก็ทำให้เราคนรักกีต้าร์รู้สึกได้ถึงความสุขที่มีต่อชีวิตเราในส่วนหนึ่งครับ
ยินดีด้วยที่น้า tonkokiat ได้กลับมาเล่นกีต้าร์อีกครั้งหนึ่งกับทรง OM ท็อปโซลิด (ผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่ชอบกีต้าร์ทรงนี้เป็นพิเศษเช่นกัน)
และกีต้าร์ราคาไม่ถึงหมื่นก็มีหลายตัวที่เสียงดีและน่าเล่นมาก (บางตัวกีต้าร์ในระดับราคาสูงกว่า..ยังเสียงสู้ไม่ได้ก็มีครับ)

และสุดท้าย ดีใจครับที่น้า tonkokiat บอกว่า "จะไม่ยอมทิ้งสิ่งที่..รักไปอีก"  ผมเองก็เช่นกันครับ
มีความสุขมากๆ กับการเล่นกีต้าร์นะครับ

ด้วยความเคารพครับ
nhoy

ป.ล. ผมได้ลงวันเกิดของน้า tonkokiat ไว้ในหน้า 3 แล้วนะครับ  ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากครับ  ผมขออวยพรวันเกิดย้อนหลังให้  ขอพระเจ้าประทานพรให้น้า nhoy มีความสุขทั้งกายและใจ โรคภัยไม่เบียดเบียน  และสุดท้ายขอให้น้า nhoy มีความสุขกับการเล่นกีตาร์ตลอดไปครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #939 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2015, 16:09:15 »
ขอบคุณมากๆ ครับน้า tonkokiat   ขอพระเจ้าทรงโปรดประทานพระพรแก่น้า tonkokiat เช่นกันนะครับ