Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อวยพร "วันเกิด" น้าๆ แต่ละท่านครับ  (อ่าน 369490 ครั้ง)

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
Re: อยากเรียนถาม "วันเกิด" ของน้าๆ แต่ละท่านครับ
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 14:53:00 »

สวัสดีครับน้า noomxman
Planet Waves NS เป็นคาโป้ที่ผมชอบที่สุดครับ แต่เคยมีน้าๆ ติงมาเหมือนกันว่า ตัวเกลียวที่หมุนอาจเสียได้ แต่ของผมเองก็ยังดีอยู่เสมอครับ
คนส่วนใหญ่จะชอบ Shubb แต่โดยส่วนตัวผมกลับชอบ Planet Waves NS มากกว่า
ส่วน G7 ก็ดีครับ ออกแบบสวย ทันสมัยดี ผมก็ชอบครับ
โดยสรุปแล้ว ผมยังชอบ Planet Waves NS มากกว่า เพราะถนอมคอกีต้าร์ได้ดีเนื่องจากเราเป็นผู้หมุนกำหนดแรงกดเอง นอกจากนี้แล้วเวลาที่เราเล่นในเฟรทสูงๆ ขึ้นไปเสียงก็จะไม่เพี้ยนด้วยครับ น้า noomxman 

ขอบคุณมากครับน้าnhoy

ผมก็ชอบ Planet Waves NS มากกว่าครับผมว่ามันเล็กละเบาดีครับถ้าน้าnhoyว่าทน

พอสมควรผมก็เลือก  Planet Waves NS อีกตัวครับราคาถูกกว่าด้วยขอบคุณมากครับน้า nhoy

noomxman

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: อยากเรียนถาม "วันเกิด" ของน้าๆ แต่ละท่านครับ
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 14:55:04 »

Planet Waves NS เป็นคาโป้ที่ผมชอบที่สุดครับ แต่เคยมีน้าๆ ติงมาเหมือนกันว่า ตัวเกลียวที่หมุนอาจเสียได้ แต่ของผมเองก็ยังดีอยู่เสมอครับ
คนส่วนใหญ่จะชอบ Shubb แต่โดยส่วนตัวผมกลับชอบ Planet Waves NS มากกว่า
ส่วน G7 ก็ดีครับ ออกแบบสวย ทันสมัยดี ผมก็ชอบครับ
โดยสรุปแล้ว ผมยังชอบ Planet Waves NS มากกว่า เพราะถนอมคอกีต้าร์ได้ดีเนื่องจากเราเป็นผู้หมุนกำหนดแรงกดเอง นอกจากนี้แล้วเวลาที่เราเล่นในเฟรทสูงๆ ขึ้นไปเสียงก็จะไม่เพี้ยนด้วยครับ น้า noomxman 

ผมก็ชอบ Planet Waves NS มากกว่าครับผมว่ามันเล็กละเบาดีครับถ้าน้าnhoyว่าทน

พอสมควรผมก็เลือก  Planet Waves NS อีกตัวครับราคาถูกกว่าด้วยขอบคุณมากครับน้า nhoy

ผมชอบ J-NET เขียว...............อิอิ  มองทีไรก้ไม่เคยสวยเหมือนเดิม.........555555555

nhoy

• member
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 14:55:13 »

พอสมควรผมก็เลือก  Planet Waves NS อีกตัวครับราคาถูกกว่าด้วยขอบคุณมากครับน้า nhoy

ด้วยความยินดีครับน้า noomxman

nhoy

• member
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 14:56:20 »

ผมชอบ J-NET เขียว...............อิอิ  มองทีไรก้ไม่เคยสวยเหมือนเดิม.........555555555
ครับน้า 'BEER  :D :D :D

nhoy

• member
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 17:40:43 »
ยังขอรบกวนเรียนถาม "วันเกิด" ของน้าๆ อยู่นะครับ

ถ่อมใจ

• member
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 18:16:52 »
2 มกราคม ครับ
เราจะรับสิ่งดีจากพระหัตถ์ของพระเจ้า และจะไม่รับของไม่ดีบ้างหรือ /โยบ2:10

piggy

• member
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 19:48:29 »
16 มีนาคม จ้า

nhoy

• member
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 21:01:29 »
2 มกราคม ครับ
16 มีนาคม จ้า
ผมลง "วันเกิด" ของน้า "ถ่อมใจ" และน้า "moohwan" ไว้ที่หน้า 3 ให้แล้วนะครับ
ขอบคุณน้าทั้งสองด้วยครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 18:42:02 »
ผมอาจไม่ได้เข้าเว็บในอีกสองวันข้างหน้า  แต่เนื่องจากวันที่ 31 ตุลาคม เป็นวันครบรอบวันเกิดของน้า clapton _slow
ผมจึงขอถือโอกาสอวยพรวันเกิดล่วงหน้าให้กับน้า clapton_slow นะครับ
ขอความสุข สดชื่น สมหวัง จงมีแด่น้า clapton_slow เนื่องในโอกาสครบรอบวันเกิดนี้ครับ  HAPPY BIRTHDAY ครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 13:08:44 »
     สุขสันต์วันเกิด น้า clapton_slow  ครับ :D :D :D :D :D

The BEATLES birthday song
noomxman

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 18:52:09 »
     สุขสันต์วันเกิด น้า clapton_slow  ครับ :D :D :D :D :D

The BEATLES birthday song

ขอลอกด้วยครับ อิอิ ^^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

thanakit2511

• member
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 08:40:31 »
สุขสันต์วันเกิดครับน้า clapton_slow  อวยพรย้อนหลังครับ วันนี้ขอให้ถูกหวยนะครับ

Bobbybrown

• member
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 08:49:33 »
สุขสันต์วันเกิดครับน้า clapton_slow  อวยพรย้อนหลังครับ วันนี้ขอให้ถูกหวยนะครับ

ลอกด้วยนะครับ

มีความสุขสมหวังดังมุ่งมาดปรารถนานะครับ คริคริ

ขอเล่นด้วยครับ น้องบ๊อบ นะครับ
เกิดวันอาทิตย์ 29 พฤศจิกายน 2530 ครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 11:40:22 »

ลอกด้วยนะครับ

มีความสุขสมหวังดังมุ่งมาดปรารถนานะครับ คริคริ

ขอเล่นด้วยครับ น้องบ๊อบ นะครับ
เกิดวันอาทิตย์ 29 พฤศจิกายน 2530 ครับ
สวัสดีครับ  ผมลง "วันเกิด" ของน้า Bobbybrown (น้องบ๊อบ) โดยรวบรวมไว้ที่ หน้า 3 แล้วนะครับ
ยินดีที่เข้ามาเยี่ยมกระทู้ด้วยครับ

noomxman

• member
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 19:36:22 »
   กระทู้ดีๆเพื่อมิตรภาพดันซักนิดครับ ;D ;D ;D ;D ;D
noomxman

clapton_slow

• member
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 20:02:00 »
ผมอาจไม่ได้เข้าเว็บในอีกสองวันข้างหน้า  แต่เนื่องจากวันที่ 31 ตุลาคม เป็นวันครบรอบวันเกิดของน้า clapton _slow
ผมจึงขอถือโอกาสอวยพรวันเกิดล่วงหน้าให้กับน้า clapton_slow นะครับ
ขอความสุข สดชื่น สมหวัง จงมีแด่น้า clapton_slow เนื่องในโอกาสครบรอบวันเกิดนี้ครับ  HAPPY BIRTHDAY ครับ

ขอบคุณครับๆๆๆ สำหรับคำอวยพรดีดี ในวันเกิด ครับผม
เปิดหมวก ร้องเพลง เสรี

clapton_slow

• member
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 20:04:54 »
เเละขอบคุณ น้าๆ ทุกท่านน่ะครับๆๆ เเห๊ะ จึงมา ณ บัดนี้ มีกลอน ดีดี มาฝาก จ้าๆ

งานวันเกิดยิ่งใหญ่ใครคนนั้น ฉลองกันในกลุ่มผู้หลุ่มหลง
หลงลาภยศสรรเสริญเพลินทะนง วันเกิดส่งชีพสั้นเร่งวันตาย

อีกมุมหนึ่งซึ่งเหงาน่าเศร้าเเท้ หญิงเเก่เเก่นั่งหงอยเเละคอยหาย
โอ้ วันนั้น เป็นวันอันตราย  เเม่คลอดสาย "โลหิต" เเทบปลิดชนม์

(ปล.กลอนนี้ ท่องจำทุกครั้งเเละต้องท่องทุกครั้งเมื่อถึงวันเกิดของ กระผม ) เเห๊ะๆ
เปิดหมวก ร้องเพลง เสรี

nhoy

• member
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 23:40:32 »
   กระทู้ดีๆเพื่อมิตรภาพดันซักนิดครับ ;D ;D ;D ;D ;D
ขอบคุณน้า noomxman มากครับ

piggy

• member
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 09:18:20 »
ขออวยพรวันเกิดย้อนหลังให้น้าclapton_slow หน่อยนะจ๊ะไม่ใด้เข้าเวปหลายวัน

อายุ        ยืนหมื่นปี ไม่มีหมอง
วรรณะ     ผ่อง โสภา สง่าศรี
สุขะ        ห่ม กายรื่น  ชื่นชีวี
พละ        แข็งแรงดี ทุกวี่วัน

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 09:24:11 »
ขออวยพรวันเกิดย้อนหลังให้น้าclapton_slow หน่อยนะจ๊ะไม่ใด้เข้าเวปหลายวัน

อายุ        ยืนหมื่นปี ไม่มีหมอง
วรรณะ     ผ่อง โสภา สง่าศรี
สุขะ        ห่ม กายรื่น  ชื่นชีวี
พละ        แข็งแรงดี ทุกวี่วัน

โอ้ววววว  แต่งกลอนเพราะจังครับ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ