Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ...............เกี่ยวกับช่าง  (อ่าน 1171 ครั้ง)

pitlocket

• member
...............เกี่ยวกับช่าง
« เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 11:54:17 »
จำเป็นใมถ้าซื้อกีต้าร์มาใหม่ให้นำไปให้ช่างปรบแต่งแล้วมันจะได้เล่นง่ายขึ่น  พอดีที่บ้านพึ่งซื้อมาผมว่าเล่นง่ายแต่มีคนบอกว่าถ้าไปปรับจะง่ายขึ่นอีก  แล้วถ้าต้องปรับไปหาช่างที่ไหนดีครับอยู่ใกล้เซ็นทรัลแจ้งครับ

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
Re: ...............เกี่ยวกับช่าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 12:03:19 »
ถ้ารู้สึกว่าเล่นง่ายอยู่แลเวก็ไม่ต้องครับ เพราะการปรับแต่งเป็นการแก้ปัญหากีต้ารฺที่เล่นยาก เพราะฉะนั้นเมื่อไม่ได้รู้สึกว่ามันมีปัญหา ก็ไม่นำเป็นต้องปรับแต่งครับ

Bas_Acoustic

• member
Re: ...............เกี่ยวกับช่าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 12:07:46 »
ถ้าคิดว่าเล่นง่ายอยู่แล้ว ก็ไม่น่าจะไปปรับอะไรอีก

แต่ถ้าเล่นไปซักพักแล้วรู้สึกว่าเล่นยากขึ้น ก็น่าจะเอาไปให้ช่างปรับซักหน่อย..
คนบ้า กีต้าร์โปร่ง

joe neck solid

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 14:07:45 »
ผมซื้อกีต้าร์มาหลายตัว ต้องมานั่งปรับเองหมดเลย ยากหน่อย ไม่กล้าไปหาช่าง 55

nhoy

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 21:17:28 »
จำเป็นใมถ้าซื้อกีต้าร์มาใหม่ให้นำไปให้ช่างปรบแต่งแล้วมันจะได้เล่นง่ายขึ่น  พอดีที่บ้านพึ่งซื้อมาผมว่าเล่นง่ายแต่มีคนบอกว่าถ้าไปปรับจะง่ายขึ่นอีก  แล้วถ้าต้องปรับไปหาช่างที่ไหนดีครับอยู่ใกล้เซ็นทรัลแจ้งครับ
แอคชั่นสำหรับกีต้าร์ที่เราเล่นขึ้นอยู่กับความชอบของเราเองเป็นสำคัญครับ  ถ้าเราชอบและเล่นง่ายอยู่แล้วก็ไม่จำเป็นต้องไปทำอะไรครับ