Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รวพลคน YAMAHA L Series  (อ่าน 37332 ครั้ง)

thairosewood

• member
Re: รวพลคน YAMAHA L Series
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 20:28:43 »
อย่าเอามายั่วกันเยอะครับเดี๋ยวมีแต่คนอยากได้ไมมีคนอยากขายกันหมด 

+ 1
ทำแล้วมีความสุขก็ทำไปโลด ขอเพียงไม่ให้ชาวบ้านเขาเดือดร้อนก็พอ

ลุงแดง

• member
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 20:52:32 »
ความเห็นส่วนตัว...ชอบ L-8  ปี 77  มากๆ  ลูกบิดแบบไม่มีใครเหมือน...และไม้ rosewood ก็ดำแบบดุๆ มันเร้าจริงๆ
ลุงแดง รูปหล่อ

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 23:33:32 »
อย่าเอามายั่วกันเยอะครับเดี๋ยวมีแต่คนอยากได้ไมมีคนอยากขายกันหมด  ผมหละก็จะอด YAMAHA อุตสาห์มีเก็บกับเค้าตั้งตัวหนึ่ง 

ของแบบนี้ไม่ได้เกี่ยวกับการโชว์ครับ มันอยู่ที่ใจ.............ถ้ารักมันจริงเดี๋ยวมันก็มาครับ เชื่อ ผม กีตาร์มันมีเนื่้อคู่ครับ

yuth_pu_rx

• member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 23:40:51 »
อย่าเอามายั่วกันเยอะครับเดี๋ยวมีแต่คนอยากได้ไมมีคนอยากขายกันหมด  ผมหละก็จะอด YAMAHA อุตสาห์มีเก็บกับเค้าตั้งตัวหนึ่ง 

ของแบบนี้ไม่ได้เกี่ยวกับการโชว์ครับ มันอยู่ที่ใจ.............ถ้ารักมันจริงเดี๋ยวมันก็มาครับ เชื่อ ผม กีตาร์มันมีเนื่้อคู่ครับ

ผมเชื่อคำพูดนี้มากครับพี่เล็ก ไขว่ค้าไปก็เท่านั้น ถึงเวลาแม่มมาเอง อยู่ให้ถูกที่ ถูกเวลาก็พอ

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 23:51:41 »

ผมเชื่อคำพูดนี้มากครับพี่เล็ก ไขว่ค้าไปก็เท่านั้น ถึงเวลาแม่มมาเอง อยู่ให้ถูกที่ ถูกเวลาก็พอ

ถูดสุดๆ ครับ อ.ยุทธ .........อ. เชื่อมั๊ยผมตามหา L10 มาทั้งชีวิตแต่วันนั้นผมไปซื้อ K.Yairi แต่กับได้ L10 มาแทน ฟลุ๊กมากเลยครับ ดีใจจนพูดไม่ถูกเลย
ผมเชื่อคำว่า"กีตาร์มีเนื้อคู่ครับ" ..........เรื่องจริงเลยนะครับ อ. ยุทธ

yuth_pu_rx

• member
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 01:11:43 »
เยี่ยมครับพี่เล็ก ผมอยากมีเนื่อคู่บ้าง แต่ใจร้อนขี้เกียจรอนาน เลยอยากจะสั่ง cloning ตัวนี้ซะเลย อิ อิ

หรือจะเอาตัวนี้ดี

ปล จริง L10, L8 ก็จดๆจ้องๆเหมือนกัน รอมาเป็นปีละ ตอนนี้ก็มีแหล่งอยู่ แต่พ่อตาดุเหลือเกินเป็น SB ปี 77 all solid สิ้นเดือนอาจจะไปพาหนี อิ อิ

Deedomkills (◕〝◕)

• member
  • HUMMINGBIRD TV - 814CE - HD-28 - BOURGEOIS AT
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 06:46:46 »
อย่าเอามายั่วกันเยอะครับเดี๋ยวมีแต่คนอยากได้ไมมีคนอยากขายกันหมด  ผมหละก็จะอด YAMAHA อุตสาห์มีเก็บกับเค้าตั้งตัวหนึ่ง  

+ 1,000,000    
ส่วนผมเองก้อไม่คิดไม่ฝันว่าจะได้มีโอกาสยลโฉมเจ้า L-8 ปี 77 คับ พอเริ่มศึกษาตระกลู L ก้อได้รู้ว่ามันมีทั้งรุ่น 1 และ 2
ยังคิดในใจเลยคับว่า โฮ่...ขนาด รุ่น 2 ยังหายากเลย แล้วรุ่น 1 มันจะหายากขนาดไหนเนี่ย แล้วอยู่ ๆ ก้อคงอยู่ถูกที่ ถูกเวลา คับอย่างที่น้าเล็ก และ อ.ยุทธบอก
ก้อเลยได้ถึงฝั่งฝันแบบไม่เคยคาดคิดจริง ๆ คับผม และสำหรับตัวนี้มันมีคุณค่าทางจิตใจม๊ากมากคับ ผมคงเก็บรักษาไว้ตราบจนชั่วลูก ชั่วหลาน เหลน โหลน เลยล่ะคับ .........
  ;D ;D ;D
I LoVe AcousticSounD

thairosewood

• member
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 13:36:52 »
อย่าเอามายั่วกันเยอะครับเดี๋ยวมีแต่คนอยากได้ไมมีคนอยากขายกันหมด  ผมหละก็จะอด YAMAHA อุตสาห์มีเก็บกับเค้าตั้งตัวหนึ่ง  

+ 1,000,000    
ส่วนผมเองก้อไม่คิดไม่ฝันว่าจะได้มีโอกาสยลโฉมเจ้า L-8 ปี 77 คับ พอเริ่มศึกษาตระกลู L ก้อได้รู้ว่ามันมีทั้งรุ่น 1 และ 2
ยังคิดในใจเลยคับว่า โฮ่...ขนาด รุ่น 2 ยังหายากเลย แล้วรุ่น 1 มันจะหายากขนาดไหนเนี่ย แล้วอยู่ ๆ ก้อคงอยู่ถูกที่ ถูกเวลา คับอย่างที่น้าเล็ก และ อ.ยุทธบอก
ก้อเลยได้ถึงฝั่งฝันแบบไม่เคยคาดคิดจริง ๆ คับผม และสำหรับตัวนี้มันมีคุณค่าทางจิตใจม๊ากมากคับ ผมคงเก็บรักษาไว้ตราบจนชั่วลูก ชั่วหลาน เหลน โหลน เลยล่ะคับ .........
  ;D ;D ;D

โอ้ถึง ชั่วลูก ชั่วหลาน เหลน โหลน เลยเหรอครับ ท่าทางจะรักจริง
ทำแล้วมีความสุขก็ทำไปโลด ขอเพียงไม่ให้ชาวบ้านเขาเดือดร้อนก็พอ

misternat

• member
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 20:20:11 »
ขอร่วมวง Yamaha L-Series ด้วยคนครับ L-6 กับ L10 ครับ

weera_che

• member
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 21:27:11 »
งดงามอีกแล้วครับทุกท่าน  ;D ;D ;D ;D ;D

• member
  • HUMMINGBIRD TV - 814CE - HD-28 - BOURGEOIS AT
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 10:45:18 »
ขอร่วมวง Yamaha L-Series ด้วยคนครับ L-6 กับ L10 ครับ

;D ยินดีต้อนรับคับน้า misternat กีต้าร์สวยคับ  :D

elinoy

• member
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 02:37:26 »
เก็บตังซักพักก่อนจะมาเข้าแก๊ง L Series เหอๆๆ
อมยิ้ม

Bas_Acoustic

• member
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 12:20:08 »

ตอนนี้เรามี สมาชิก เพิ่มขึ้นเรื่อยแล้ว ดีใจจัง..

L-6 และ L10 ของน้า misternat เห็นไกล ๆ สภากคงสวยมากเลยใช่ไหม ครับ.
คนบ้า กีต้าร์โปร่ง

nco4433

• member
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 09:30:09 »

เอ๊ะ..."กีตาร์มันมีเนื่้อคู่" คำนี้น้าเล็กลอกใครมารึเปล่า เอ หรือว่ามีน้าท่านอื่นลอกน้าเล็กมา...อิอิอิอิ ;D ;D ;D ;D ;D

misternat

• member
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 03:51:29 »
L-Series ตัวไหนกันบ้าง ทายกันเอาเองนะคับ  ;D

• member
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 19:35:30 »
L-Series ตัวไหนกันบ้าง ทายกันเอาเองนะคับ  ;D

Wowww ....   ให้ทายน่ะคับน่าจะ L6 L10 และ L8 รุ่นแรกอ่ะป่าวคับเนี่ย  งามทั้งสามตัวเลยคับน้า misternat  :D :D :D

misternat

• member
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 15:52:16 »

Wowww ....   ให้ทายน่ะคับน่าจะ L6 L10 และ L8 รุ่นแรกอ่ะป่าวคับเนี่ย  งามทั้งสามตัวเลยคับน้า misternat  :D :D :D

ถั่วต้วมนะคร๊าบ  ;D

jae julius

• member
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 19:11:31 »

ooo น้าBas...อาบน้ำแต่งตัวเสร็จจะมาสมัครเป็น สาวก บ้างน่ะ ooo

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 19:34:24 »
ขอเข้าคลับ L ด้วยคนนะค้าบ และถามข้อมูลว่าแอลหกผมนี้ผลิตปีไหนอ่ะครับ สับสนมากๆ เห็นว่ามี L6A ด้วยเลย งงๆครับ *_*

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
MUGEN_guitar_SHOP

misternat

• member
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 23:11:14 »
น้าตั้มลองดู serial number ที่อยู่ใน sound hole มองขึ้นไปทางหัวของกีตาร์ น่าจะมีตัวเลข 5 หลักติดอยู่นะครับ
ผมคิดว่า ของน้าตั้ม เลขตัวแรกน่าจะเป็นเลข 5,6 รึ 7 นะครับ ซึ่งเลขตัวแรก จะเป็นปีที่ผลิตครับ 2 หลักต่อมาคือเดือน อีก 2 หลักคือ วันที่ผลิตครับ

ของผมขึ้นต้นด้วยเลข 1 ก็น่าจะผลิตปี 81 (เพราะ L-6 ผลิตปี 75-85 ครับ)
ของน้าตั้ม น่าจะผลิตปี 75, 76 รึ 77 นะครับ เพราะดูในเวปแล้ว spec มันมีการเปลี่ยนแปลงในปี 77 เป็นต้นมา
และก็เป็นอย่างน้าว่าล่ะครับ ของผมน่ะคงเป็น L-6a ครับ แต่ก็เขียนว่า L-6 นะครับ
(ได้ยินว่าแอบไปผลิตที่ไต้หวัน แต่ตีตรา japan ด้วย - อันนี้ไม่ยืนยันนะครับ)

อีกอย่างนะครับ ดู spec แล้ว ของน้า น่าจะเป็น All Solid นะครับ  :D
แต่ของผมเป็นแค่ Solid Top เอง  :'(