Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไป MC ที่ Central ปิ่นเกล้า แล้วพบกับตัวนี้เข้า ..  (อ่าน 6405 ครั้ง)

☆ nAkAv@r ☆

• member
ผมมองครั้งแรก สวยมาก ชอบบมาก มันคือ .. CRAFTER WF-Maho plus

แต่เรื่องเสียงผมดีดในความคิดส่วนตัวผมชอบ Takamine eg440sc มากกว่า

แต่ความสวยงามการออกแบบ Crafter กินขาดเลย

ราคาถ้าจำไม่ผิดก็ 16000 กว่าๆ

แล้วน้าๆท่านอื่นเคยลองบ้างมั้ยครับ แล้วเปนไงบ้าง มาแชร์ประสบการณ์กัน ..

Spec : CRAFTER WF-Maho plus

Top: Solid Engelmann spruce
Back & Sides: Mahogany
Neck: Mahogany
Finger board : Rosewood
Nut Width: 45mm
Frets: 21F
Electronics: LR-T DX PreAmp with L.R. Baggs Element PU
Bridge : Rosewood
Hardware: Chrome
Finish: Natural Satin

springwaltz

• member
  • Vet Med
เห็นว่าเพิ่งขายบรีดเลิฟไปดเกิดกิเลสอีกเเล้วหรอครับ อิอิ

☆ nAkAv@r ☆

• member
อ่อ พอดีผมแวะไปที่เซ็นทรัล แล้วไปลองดูอ่ะครับ เผอิญไปสดุดตัวนี้เข้า เก็บข้อมูลไว้ เผื่ออนาคตมีโอกาส อาจจะได้ใช้เจ้าตัวนี้ครับ ชอบ inray มากครับ สวย

springwaltz

• member
  • Vet Med
สวยดีครับตัวนี้เท่าไหร่อะครับ

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
อ่อ พอดีผมแวะไปที่เซ็นทรัล แล้วไปลองดูอ่ะครับ เผอิญไปสดุดตัวนี้เข้า เก็บข้อมูลไว้ เผื่ออนาคตมีโอกาส อาจจะได้ใช้เจ้าตัวนี้ครับ ชอบ inray มากครับ สวย

แหม... พี่ nakavar หลงรูปลักษณ์เหมือนกันกับผมเล้ย............ 5555+

ขอให้ได้ซื้อในเวลาอันใกล้นะครับ เพราะของอาจจะหมดได้ 55+

☆ nAkAv@r ☆

• member

แหม... พี่ nakavar หลงรูปลักษณ์เหมือนกันกับผมเล้ย............ 5555+

ขอให้ได้ซื้อในเวลาอันใกล้นะครับ เพราะของอาจจะหมดได้ 55+

น้าส้มจีน เรียกผมน้องก็ได้ครับ T_T มันสวยจริงๆครับ แต่กลัวจะสวยแต่รูปอ่ะสิ

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ

น้าส้มจีน เรียกผมน้องก็ได้ครับ T_T มันสวยจริงๆครับ แต่กลัวจะสวยแต่รูปอ่ะสิ

555+ ครับผม น้อง nakavar  มันเสียงดีรึเปล่า.... อย่าเพิ่งไปสนครับ ซื้อมาก่อน

เล่นไปซักพัก ถ้าเสียงยังไม่พัฒนา ก็ขายเลยครับ... เดี๋ยวผมจะคอยซื้อราคามือสองเอง หุหุ  (ล้อเล่นนะคร๊าบ) 

☆ nAkAv@r ☆

• member

555+ ครับผม น้อง nakavar  มันเสียงดีรึเปล่า.... อย่าเพิ่งไปสนครับ ซื้อมาก่อน

เล่นไปซักพัก ถ้าเสียงยังไม่พัฒนา ก็ขายเลยครับ... เดี๋ยวผมจะคอยซื้อราคามือสองเอง หุหุ  (ล้อเล่นนะคร๊าบ) 

5555 ผมก็รอคนทำแบบที่น้าพูดอยุ่เหมือนกันครับ แต่สวยจริง ป้ายเป็นไม้แกะสลักเหมือน Crafter TV 200 เลยครับ ไม่ใช่กระดาษแปะ

guitaroa47

• member
วันนี้ไป MC central pinklao เหมือนกันครับ

แต่ไปลอง taylor 312CE

ลองแล้ว รู้สึกดีจริง ที่เราไม่หูเทพ เพราะว่า ผมรู้สึกเสียงไม่ค่อยแตกต่างกับ สิ่งที่เรามีอยู่เลย
ทั้ง martin ทั้ง taylor mini

แต่ราคา ต่างกัน ลิบลิ่ว 555

รอดไปครับ

แต่แอบเห็น crafter ตัวที่ว่าเหมือนกันครับ

งามมากๆ แต่ไม่ได้ลองเสียง

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
สวยมากๆเลย เสียอย่างเดียวไม้หลังน่าจะเป็นโรสวูด

joe neck solid

• member
Re: วันนี้ไป MC ที่ Central ปิ่นเกล้า แล้วพบกับตัวนี้เข้า ..
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 23:12:00 »
น่าลองๆ

ตุ๊ อคูสติก.

• member
  • E - A - D - G - B - e
Re: วันนี้ไป MC ที่ Central ปิ่นเกล้า แล้วพบกับตัวนี้เข้า ..
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 23:46:41 »
มีหลายลายเลย ปลา ภูเขา ดอกไม้
No 1 Does It Better.

☆ nAkAv@r ☆

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 10:29:42 »
มีหลายลายเลย ปลา ภูเขา ดอกไม้

หรอครับ อยากเห็นทุกลายเลย งามแบบศิลปะดีจังละ 555

arnone

• member
  • Norman b18/cedar
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 16:55:18 »
สวยดึครับ
Norman b18/cedar

nhoy

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 17:06:47 »
คราฟเตอร์เป็นแบรนด์หนึ่งที่ออกแบบ Inlay ได้สวย บางครั้งใส่ Inlay นิดๆ หน่อยๆ เป็นพิเศษเข้ามาก็น่าสนใจมากแล้วครับ

nong

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 23:38:43 »
สวย....แต่ผมไม่ค่อยชอบคอ crafter ไม่รู้ทำไม  ไม่ค่อยเข้ามือ