Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นกำลังใจให้ชาวอยุธยา ลพบุรี นครสวรรค์ เพลงขอบคุณในน้ำใจชาวไทย, น้ำเอย น้ำใจ  (อ่าน 6021 ครั้ง)

guitar_skl

• บุคคลทั่วไป
เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ....เดี๋ยวน้ำก็ลดเองละครับ อย่าเครียดนะครับชาวภาคกลาง

Laser

• member
ผมชอบ อยู่ หลายอย่างครับใน คลิปนี้  ^ ^

1. พี่ไหว้สวยมากครับ
2. กีตาร์พี่สวยมากครับ ... อิอิ และ เสียงกลาง แหลม ชัดเจนมาก เหมาะเล่น ฟิงเกอร์มั่ก ๆ ครับ
3. พี่เล่นเพลงที่ผมชอบมากครับ  น้ำเอยน้ำใจ ชอบมากมาตั้งแต่เด็กแล้ว...
4. ผมชอบตอนช่วงใกล้จบ ที่ผู้กำกับฯ สั่งให้ผู้ชมค่อย ๆ เดินออกไปทีละคน...ค่อย ๆ fade คนแรกเดินทางขวา ท่าเดินเชื่องช้าแต่สะท้อนใจครับ
ส่วนผู้อวุโสอีกท่านถือชามข้าวและสำรับ (เข้าใจว่าจะเอาไปเก็บ) เหมือนต้องการสื่อว่า life goes on ครับ
5. ชอบที่พี่เข้มแข็งมากครับ.... ผมไม่เสียใจจริง ๆ ที่พี่ได้กีตาร์ตัวนี้ไปครอง... ถ้าอยู่กับผม มันก็ยังอยู่ในกล่องมืด ๆ แต่พอมันอยู่กับพี่ มันได้เปร่งเสียง
ให้พวกเราได้ยิน และให้รู้ว่าคนเดือดร้อนจากน้ำท่วม มันเป็นยังไง  ^ ^

ปล. น้ำลดรึยังครับ?.... ส่งกำลังใจไปช่วยนะครับ ขอให้น้ำลดเร็ว ๆ และขอให้โชคดี บุญรักษานะคร๊าบ  (^_^)

กีตาร์สวยเสียงดี ครับ ต้องของคุณพี่เป๋า ที่ทำให้ผมได้มาครอบครอง
ยามมาทำงานผมคิดถึงอยากรีบกลับไปสัมผัสทุกวัน เลยครับ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจ จากทุกท่านครับ
ผม และ ชาวบ้านผู้ประสบอุทกภัย ก็จะอดทนสู้ต่อไป

น้ำตอนนี้ จากรายงานข่าว มีแนวโน้มว่าน้ำจะขึ้นอีก  แต่ไม่เป็นไรครับ สู้ๆ ครับ

poppoo

• member
เดี๋ยวเรื่องเลวร้ายก็ผ่านไป

สู้ๆ ครับ   :)

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
ขอร่วมเป็นกำลังใจให้น้าเลเซอร์  8)และอีกหลายๆท่านที่ประสบอุทกภัยด้วยนะครับ เข้มแข็งครับน้า...สู้ สู้ :)
รักเธอ...ประเทศไทย

joe neck solid

• member
อีกหนึ่งกำลังจัยครับน้า สู้กันไป 

Buddhawut tiengket

• บุคคลทั่วไป
เป็นกำลังใจอีกแรงครับ ขอให้น้ำลดลงจะได้ใช้ชีวิตประจำวันได้ปกติ

INeedYou

• member
สู้ๆ ครับน้า เป็นกำลังใจให้

nipon1966

• member
  • ความ​เชื่อ​คือ​ความ​แน่ใจ​ใน​สิ่ง​ที่​เราหวังไว้
ขอพระเจ้าอวยพร ให้ทั้งครอบครัว( และพี่น้อง อีกหลายๆ ท่านเช่นกัน)  ผ่านความยากลำบากนี้ไปได้ด้วยดี น่ะครับ

★ hemp ★

• member
  • ไม่หล่อ ... แต่อร่อย ^ ^
    • acoustic ministry
★Acoustic Ministry★

มือกระโปก

• member
    • www.cue-byord.com
เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับ

kurtdd

• member
บ้านคุณโชคดีมีไฟใช้บ้านผมดิไฟไม่มีส้วมใช้ไม่ได้ รู้เลยว่าน้ำท่วมเป็นไง มองโลกในแง่ดีไว้ครับอย่าเครียด  เป็นกำลังใจให้ครับ

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
ขอเป็นกำลังใจให้ผู้ประสบภัยทุกท่านผ่านพ้นเรื่องร้ายๆไปได้อย่างเข้มแข็งนะครับ เอาใจช่วยครับ
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

baitorys

• member

free_053

• member
เปนแรงใจให้อีกแรงคับ

guitaroa47

• member

joe neck solid

• member
สู้ๆกันไปอะครับ ภัยธรรมชาติ  ระวังเท้าเปื่อยด้วยนะน้า แช่น้ำนานๆ  ;D ;D ;D

Carboy

• member
สู้ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้

nhoy

• member
น้ำเอยน้ำใจ น้ำท่วม วิเศษชัยชาญ อ่างทอง

น้ำท่วมครับ รอดูสถานการณ์
เพลงนี้เพื่อขอบคุณในน้ำใจชาวไทย, น้ำเอย น้ำใจ ,โชว์กีตาร์ All solid เล่นแช่น้ำ
เพลงน้ำเอยน้ำใจ และ น้ำตาตกใน

ตัวนี้ได้มาจาก อ.ยุทธ
ผมชอบมากครับ

Top  Cedar
Back & Side : Red wood
Custom made ช่างเวียดนาม

เข้มแข็งมากครับ ผมเองขอเป็นกำลังใจให้น้า Laser และครอบครัว ตลอดจนทุกท่านที่ประสบกับอุทกภัยด้วยครับ
หลังน้ำลดสิ่งดีๆ ยังรอเราอยู่ อดทนอีกสักนิดนะครับ
ชอบมากๆ คือ การไหว้ของน่า Laser คนไทยเราการไหว้เป็นสิ่งที่สำคัญครับ
คลิปของน้า Laser ทำให้เห็นว่า อย่างน้อยยามทุกข์ยากลำบาก กีต้าร์ก็ยังเป็นเพื่อนที่สามารถช่วยให้เราได้ผ่อนคลายลงบ้างนะครับ
เป็นกำลังใจให้นะครับน้า Laser

gusso

• member
เอาใจช่วยครับ สู้ สู้ เคยโดนเหมือนกันเห็นภาพแล้วรู้สึกใด้เลย^^

Laser

• member
ขอบพระคุณ ทุกท่านครับ สำหรับกำลังใจ แรงใจ ที่มีให้ผู้ประสบอุทกภัย ครับ