Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นกำลังใจให้ชาวอยุธยา ลพบุรี นครสวรรค์ เพลงขอบคุณในน้ำใจชาวไทย, น้ำเอย น้ำใจ  (อ่าน 6023 ครั้ง)

Laser

• member
น้ำเอยน้ำใจ ณ วิเศษชัยชาญ อ่างทอง (กลับไปอยุธยาได้เมื่อไร จะไปเล่นตรงเจดีย์ วัดสามปลื้ม โชว์)

ขอเป็นกำลังใจให้ผู้ประสบอุทกภัยทุกท่าน
โดยเฉพาะ ชาว นครสวรรค์ อยุธยา ลพบุรี ฯลฯ

เพลงนี้เพื่อขอบคุณในน้ำใจชาวไทย, เพลงน้ำเอย น้ำใจ
ณ อ.วิเศษชัยชาญ จ.อ่างทอง (กลับไปอยุธยาได้เมื่อไร จะไปเล่นแช่น้ำโชว์ ตรงเจดีย์ วัดสามปลื้ม)
กีตาร์ตัวนี้รับต่อมาจาก อ.ยุทธ
ผมชอบมากครับ

Custom All solid
Top  Cedar
Back & Side : Red wood
Custom made ช่างเวียดนาม

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
ใส่ตัวดูดกันชื้นไว้ในกีต้าร์ด้วยนะkrab ขอเอาใจช่วยให้น้ำลดเร็วๆkrab

Orange

• member
เยี่ยมไปเลยครับเล่นแช่น้ำมาเลย = =
เป็นกำลังใจให้อีกแรง

Laser

• member
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
ตอนนี้ขนไปชั้น 2 แล้ว
ตอนนี้จะต้องไปหาตัวกันชื้นมาเพิ่มหละครับ

Bas_Acoustic

• member
เป็นกำลังใจให้น้ำลดเร็ว ๆ นะครับ...
คนบ้า กีต้าร์โปร่ง

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
เป็นกำลังใจให้ ขอให้น้ำลดเร็วๆ ครับ

Joki

• member
เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆครับ... น้ำท่วม ไม่สู้น้ำใจครับ

tonsiam999

• member
เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆๆๆๆครับ

pannpower

• member
สู้ๆน้า ^_^ กำลังใจในบ้านไม้ ^_^

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
สู้ ๆ ครับ เป้นกำลังให้อีกคนครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

tumtengu

• member
สู้ๆครับ น้ำท่วมเดือดร้อนกันไปทั่วจริงๆ

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
สู้ ๆ ครับ เป้นกำลังให้อีกคนครับ

เช่นกันครับ............

clapton_slow

• member
เปิดหมวก ร้องเพลง เสรี

Toop

• member
สู้ๆด้วยครับ

รักษาสุขภาพด้วยครับ โดยเฉพาะโรคน้ำกัดเท้าครับ

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
ผมชอบ อยู่ หลายอย่างครับใน คลิปนี้  ^ ^

1. พี่ไหว้สวยมากครับ
2. กีตาร์พี่สวยมากครับ ... อิอิ และ เสียงกลาง แหลม ชัดเจนมาก เหมาะเล่น ฟิงเกอร์มั่ก ๆ ครับ
3. พี่เล่นเพลงที่ผมชอบมากครับ  น้ำเอยน้ำใจ ชอบมากมาตั้งแต่เด็กแล้ว...
4. ผมชอบตอนช่วงใกล้จบ ที่ผู้กำกับฯ สั่งให้ผู้ชมค่อย ๆ เดินออกไปทีละคน...ค่อย ๆ fade คนแรกเดินทางขวา ท่าเดินเชื่องช้าแต่สะท้อนใจครับ
ส่วนผู้อวุโสอีกท่านถือชามข้าวและสำรับ (เข้าใจว่าจะเอาไปเก็บ) เหมือนต้องการสื่อว่า life goes on ครับ
5. ชอบที่พี่เข้มแข็งมากครับ.... ผมไม่เสียใจจริง ๆ ที่พี่ได้กีตาร์ตัวนี้ไปครอง... ถ้าอยู่กับผม มันก็ยังอยู่ในกล่องมืด ๆ แต่พอมันอยู่กับพี่ มันได้เปร่งเสียง
ให้พวกเราได้ยิน และให้รู้ว่าคนเดือดร้อนจากน้ำท่วม มันเป็นยังไง  ^ ^

ปล. น้ำลดรึยังครับ?.... ส่งกำลังใจไปช่วยนะครับ ขอให้น้ำลดเร็ว ๆ และขอให้โชคดี บุญรักษานะคร๊าบ  (^_^)

wichian

• member
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

Ghostl2

• member
เป็นกำลังใจให้คับ กำลังใจจากใครหนอขอเป็นทานให้ฝันให้ใฝ่ ให้ชีวิตได้มีแรงใจให้ดวงใจลุกโชนความหวัง คนไทยไม่ทิ้งกันคับ

yuth_pu_rx

• member

taylor814aura

• member

notto

• member
  • คนรัก "Acoustic"
เป็นกำลังใจให้อย่างแรงเลยครับ