Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า amp acoustic เสียซ่อมที่ไหนครับ  (อ่าน 1638 ครั้ง)

ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ

• member
  • ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ
ถ้า amp acoustic เสียซ่อมที่ไหนครับ
« เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 19:13:51 »
ถ้า amp acoustic เสียซ่อมที่ไหนครับ   :)

แล้วปกติอายุการใช้งาน มันกี่ปีครับ

wuthipong

• member
Re: ถ้า amp acoustic เสียซ่อมที่ไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 19:42:10 »
น้าอยู่แถวๆไหนอ่าครับ

ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ

• member
  • ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ
Re: ถ้า amp acoustic เสียซ่อมที่ไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 19:44:13 »
เส้นอ่อนนุชครับ

ถามไว้อยากซื้อเหมือนกัน

welovely007

• member
  • นัทนว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 23:32:43 »
http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=654863

ลองโทรปรึกษาดูก่อนครับ
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

wuthipong

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 02:13:54 »
1.ไกลมากครับ ตอนแรกผมจะแนะร้าน ชื่อร้าน ตุลา อยู่แถวๆ บ้านหม้อ อ่าครับ
แต่ถ้าอยู่แถวสยาม จะแนะนำร้าน ตุ๋ย มิวสิค ราชเทวี , ร้านพี่ศักดิ์ ประตูน้ำ , ร้านชั้นสองของพันทิพย์
เมื่อก่อนผมเคยเอาตู้แอมป์ของชมรมดนตรีที่มหาลัยผมไปซ่อม มีอยู่4ร้านนี้ครับ
ไม่ขอเอ่ยชื่อมหาลัย แล้วก็ที่ไหนซ่อมดีกว่ากัน กลัวเป็นการไปโฆษณา อยากทราบผมทิ้งเบอร์ไว้ให้ครับ

2.อายุการใช้งาน มันอยู่ที่เจ้าของ การดูแลรักษา การใช้งาน การเอาไปออกงาน ว่าเราใช้โหดมั๊ย บ่อยมั๊ย เยอะแยะอ่าครับ
ซึ่งแต่ละตู้มันบอกอายุการใช้งานไม่ค่อยได้หรอกครับ ซึ่งแล้วแต่มาตรฐานของตู้นั้น ส่วนแบรนด์เองก็มีผลเหมือนกันครับ
ตู้ที่ดี ถ้าเราใช้งานไม่โหด 5 ปีไม่มีซ่อมแน่นอนครับ ผมเคยเจอตู้อายุเกิน20ปีแน่ๆตามประวัติ ปัจจุบันยังใช้ได้ครับและผมยังใช้อยู่

ปล.0868104876 เบอร์ผมครับ ชื่อท๊อปครับ ><

nhoy

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 06:11:32 »
1.ไกลมากครับ ตอนแรกผมจะแนะร้าน ชื่อร้าน ตุลา อยู่แถวๆ บ้านหม้อ อ่าครับ
แต่ถ้าอยู่แถวสยาม จะแนะนำร้าน ตุ๋ย มิวสิค ราชเทวี , ร้านพี่ศักดิ์ ประตูน้ำ , ร้านชั้นสองของพันทิพย์
เมื่อก่อนผมเคยเอาตู้แอมป์ของชมรมดนตรีที่มหาลัยผมไปซ่อม มีอยู่4ร้านนี้ครับ
ไม่ขอเอ่ยชื่อมหาลัย แล้วก็ที่ไหนซ่อมดีกว่ากัน กลัวเป็นการไปโฆษณา อยากทราบผมทิ้งเบอร์ไว้ให้ครับ

ปล.0868104876 เบอร์ผมครับ ชื่อท๊อปครับ ><
ชื่นชมในน้ำใจของน้า wuthipong ครับ

wuthipong

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 11:46:19 »

ชื่นชมในน้ำใจของน้า wuthipong ครับ

น้าnhoyก็เคยช่วยตอบกระทู้ผม ขอบคุณมากๆนะครับ ^^
ปล.ผมเอง ก็ได้ความรู้จากบอร์ดนี้เยอะอ่าครับ อิอิ